Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki

Anonim

Muna gaya yadda ake yin aikinku, shigar da Jagororin, yin ƙofar, yin sadarwa, don tsage firam da kai tsaye.

Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_1

Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki

Hanyar sanannen hanyar raba sararin samaniya ko daki zuwa ɓangaren - don gina firam na ƙarfe, cike da ulu da kuma filasikin filastar, kwayoyin hannu. Wannan tsari ne mai sauƙi wanda za'a iya shigar dashi akan kanku. Yadda ake yin filasewa da kuma bangare na bayanin martaba?

Duk game da hanyoyin hawa plasesboard

Fiye da shuka

Girman martaba

Additionarin kayan da kayan aiki

Shigarwa: umarnin mataki-mataki-mataki

Me kuma zai kula da

Wane irin filasta zai dace

Da farko dai, kuna buƙatar zaɓar kayan da suka dace don ayyukanku.

Abussa

Plastleboard na wadannan nau'ikan ana amfani da su don kare gidajen birni da gidajen ƙasa:

  • Al'ada. An yi niyya ne don wuraren da abun cikin tururin ruwa a cikin iska shine 30-60%.
  • Danshi-resistant, wanda yake mai sauƙin koya game da halayyar launi na launi na kwali. Ana iya amfani dashi don ɗakuna tare da zafi har zuwa 75%, da farko, a cikin gidan wanka, bayan gida da a cikin dafa abinci.
  • Kashewa mai tsauri, wuta da danshi mai tsauri, girgiza. Waɗannan samfuran musamman waɗanda ba su da yawa don amfani a gidaje masu zaman kansu. A halin yanzu, abu mai kyau zabi zabi ne na daki, inda akwai yiwuwar ingancin ingarwa a bangon - yara, kayan kwalliya, kayan kwalliya, kayan kwalliya. Ya dace da tallafi ga wanda aka shirya don ƙarfafa kayan nauyi mai nauyi.

Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_3

Glc masu girma dabam

Kuna iya samun zanen gado tare da irin waɗannan sigogi (mm):
  • Nisa 600 ko 1200
  • Tsawon daga 2000 zuwa 4000
  • Kauri 6.5; takwas; 9.5; 12.5; goma sha huɗu; goma sha shida; goma sha takwas; ashirin

Mashahuri Mashahuri Girman - 1200x2500, tunda ƙarin samfuran gaba ɗaya sun fi wahalar hawa da motsawa akan abu. Masana sun ba da shawarar shan farantin abinci tare da kauri akalla 12.5 mm don tabbatar da tsauraran da ƙarfin tsarin. Abubuwan da ke bakin ciki suna da sauƙin zama da sauƙi, sautin ya fi muni kuma ba su ma rataye shiryayye a kansu.

Lissafin adadin yadudduka

An yanke firam a kowane gefe tare da ɗaya, biyu ko uku yadudduka na takardar takardar. Moreari, da karfi da touger da Touger da Tougher da kuma mafi girman sautin rufinsa - saboda girma. Amma mafi girman farashinsa. Sabili da haka, ingantaccen bayani don wuraren zama shine yadudduka biyu a kowane gefen tsarin.

Lissafin yawan zanen gado

Nawa farantin faranti suke buƙatar gama? Lissafin abu ne mai sauki: Mun yi ƙididdige jimlar bango na ciki a gefe ɗaya, ba tare da budewa ba. Idan an yi shuki a cikin Layer ɗaya, sai adadin da aka samu yana da yawa ta biyu (bayan duka, garun yana da bangarori biyu). Idan cikin yadudduka biyu, to hudu. Wannan adadi ya kasu kashi ɗaya. Misali, samfurin tare da girman 2500x1200 shine 3 M2. Kada ka manta game da ajiyar ajiye shi, da daidaitaccen ya dogara da girman ɗakin. A lokacin da girmanta kasa da 10 m2, shi ne 1.3, lokacin da kasa da 20 mira - 1.2, lokacin da sama da 20 m2 - 1.1. Lambar da aka samu a baya tana ninka ta wannan madaidaiciya, zagaye har zuwa duk gefen kuma muna samun adadin faranti da ake buƙata.

Yadda Ake Zaɓi Girma

Bangare daga bayanan martaba na bushewa suna kwance (jagora) da kuma tsaye (ract). Su p-dimbin yawa, da aka yi da karfe karfe. Sigoginsu (mm):

  • A gicciye sashe na jagorar -5x40, 75x40, 100x40, rack - 50x50, 75x50, 100x50, 100x50, 100x50.
  • Tsawon - 3000, 3500, 4000.
  • Kauri - daga 0.5 zuwa 2.

Girman samfurin shine zaɓaɓɓu, wanda aka shirya abubuwan da aka shirya, abubuwan da aka shirya, rufin rufin sauti, da sauransu. Dole ne a yi la'akari da: Rack dole ne ya zama mai ƙarfi cikin jagorar. Misali, don kashi na kwance, sashin giciye 50x40 zai dace da sashe na tsaye na 50x50.

Sau da yawa, don adana yankin yanki, bango an yi shi ne kawai 7-8 cm a kan firam ɗin bayanan karfe 50 × 50. Irin wannan tsarin yana da matukar kamuwa da cuta daga 0.5 cm bai isa ya bi tare da ka'idodin gine-ginen don rufin sauti (41 DB).

Ya kamata a tattara tsarin daga abubuwa 50 × 70 ko 50 × 100. Hakanan zaka iya ɗaukar bushewar sanduna na katako - wasu masana sun yi imanin cewa wannan zaɓi ya fi kyau daga ma'anar ra'ayin iska.

Bugu da kari, kauri daga cikin bayanin martaba shima yana da mahimmanci. Don bango na ciki, an zaɓi tsarin akalla 0.6 mm. Idan kayi amfani da sassan bakin ciki, sukurori na iya gungurawa lokacin hawa faranti, wanda ke rage karfin tsarin. Abubuwan da ke nuna kasuwa da kayayyaki sun riga sun riga, amma ba su da isasshen ƙarfi don haka bai kamata a yi amfani da su ba. In ba haka ba akwai haɗarin sagging.

  • Mun sanya sojojin daga busasuwar bushewa yi da kanka: Tsarin-mataki-mataki

Wadanne abubuwa ne da kayan aiki

Kayan

  1. Matsayin sauti - yawanci daga ulu na ma'adinai (fiber dutse)
  2. Gano (seating) tef
  3. Dowel-kusoshi
  4. Anchor wedge
  5. Tashar da kai
  6. Japping ta hannu (rashin son kai) tare da sirri kai
  7. Acrylic pramer
  8. Gypsum ko polymer putty
  9. Sake sarrafa takarda

Kayan aiki:

  1. Laser da kumfa matakin ko bututun ƙarfe, mai mulki, roverete
  2. Alama (Choping) Cord
  3. Mai sarrafa shi
  4. Majuyin suruku
  5. Almakashi na karfe ko na angular
  6. Bel
  7. Hacksaw ko wuka
  8. Jaka
  9. Tsare-tsaren
  10. Wuka

Kafin kafuwa, ana ajiye zanen gado a ...

Kafin hawa, zanen gado ana adana su a kwance akan abu a rana

Yadda ake yin rabo daga bushewall yi da kanka

Shigarwa na plaster baki ɗayan za a iya za'ayi kawai bayan ƙarshen duk "rigar" yana aiki akan abu. Idan iska a cikin gida mai arziki yana da wadataccen danshi, da faranti suna shan sa kuma zasu iya norse.

Bugu da kari, basa bayar da shawarar fara shigar nan da nan nan da nan bayan isar da GNLC zuwa kan abu. Bayan haka, an kiyaye su, wataƙila, a cikin cuku da ba a rufe ba. Idan da nan suka sa su a daki mai zafi a tsaye kuma sun danganta da tushen, za su fara bushewa da kyau, wanda ya kasance cikin fasa da bayyanar fasa a bangon bango a bangon bango. Yana da mahimmanci a jira akalla sa'o'i 24 (kuma mafi kyau - kwanaki 3-4), sanya kayan a cikin kwance, kuma kawai ci gaba zuwa babban ayyukan.

Alama

Mataki na farko shine alamar wurin aikin. An yi ta amfani da matakin Laser ko mai mulki a hade tare da igiyar launi mara launi. Da farko, an lura da wurin a ƙarƙashin bangare kuma ƙofar a ƙasa. Bayan haka, ta amfani da na'urar laser ko bututun lasisi, ana tura shi kayan aikin zuwa bango da rufi.

Alamar karkashin firam, kammala & ...

Alama don wani firam da aka yi amfani da matakin Laser.

Shigarwa na jagora

Jagoran hawa na gaba. Amma pre-a kan dukkan abubuwan da za a daidaita da wuta zuwa ƙasa, bango da rufin, manne m hartheves. Suna da ayyuka biyu.

  • Bayar da madaidaicin bayanan jagororin zuwa gindi.
  • Hana yaduwar rawar jiki daga ginin gidan, inganta rufin sauti.

Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_7

Zuwa bene da bango, a kwance katako ana daidaita tare da wata hanyar da aka ƙusa 6x40. Nisa tsakanin mafi daraja ba fiye da 100 cm (da kyau kusan 40 cm), haka ma, aƙalla, aƙalla ƙusoshin dowel uku yakamata su jagoranci ɗaya jagora guda. Ana yin ramuka ta hanyar injin. Kusoshi yana tuƙi siketdriver ko - a gaban gwaninta - iri ɗaya. Ana bada shawarar rufin su don hawa dutsen a cikin wedges a cikin ramuka pre-fari ramuka.

Amfanin firam na iya zama almakashi na ƙarfe (injiniyoyi, lantarki) ko kusurwar kusurwa. Amma ya kasance mai matukar kyau. Masu ba da bashi bayan yankan da almakashi, da kuma shugabannin da ke tattare da kawunan kawunan kai zasu iya haifar da rashin daidaituwa. A halin yanzu, an tsara zane don plastering, da kuma Shp iya "cire" kananan tubercles da ramuka. A lokaci guda, m shtpocking zai ƙara yawan aiki na aiki.

Tsayawa

Yawancin lokaci, matakin tallafi na tsaye shine 60 cm. A cikin yanayin babban aiki a wannan bango ko tsawo na cities, fiye da 4 m m. Zai yuwu don haɓaka haɓakawa: don yin tarar Daga bayanan martaba biyu da ɗaya zuwa wani kuma waɗanda aka ɗaure ta lakãli.. Hakanan inganta zai iya zama saboda yumbu a kwance. Vertical goyon baya dole ne 1 cm kasa da tsawo na dakin - don dacewa da hawa kuma ya dace da yiwuwar jirgin ruwan. Idan samfurin ya fi guntu da buƙata, an tsawaita shi. A saboda wannan, ana shuka kashi ɗaya a wani tare da abin da akalla 50 cm kuma an haɗa shi da zangon kai. A cikin tsarin wuraren da aka sauya, akwai manufar hana raunana da ƙirar kuma, a sakamakon haka, bayyanar fasa.

Wasu Masters suna ɗaure madaidaiciya da kwance tare da son kai tare da kusancin kai tare da latsa. Ba daidai bane. Za a yi amfani da hular zuwa ɗakin ɗakin da za ta tsoma baki, daga ƙarshe za a tabbatar da amincin dukkan tsarin. A matsayin zabin, zaku iya ɗaure jagororin ta hanyar zane-zane har sai taron an kammala ginin tushe. Kuma nan da nan kafin su gama Glc, mataki-mataki don cire su. Amma zai kara lokacin shigarwa.

Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_8
Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_9
Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_10

Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_11

Bonding struts zuwa sanda.

Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_12

Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_13

Mafi kyawun bayani shine fure. Yana haɗu da cikakkun bayanai ta hanyar tare da tanƙwara. Irin wannan gaisuwa baya tsoma baki tare da shigarwa mai zuwa. Muna ƙara wannan goyon baya na tsaye kafin ƙayyadaddensu dole ne ya yi daidai da matakin.

Kuskuren fasaha shine rashin wani yanki mai tsayi tsakanin bangare da garun garun, cike da ruwa. A wannan yanayin, an watsa wani tsari na tsari. Jagorori suna da kyawawa don hawa zuwa bango, rufi da yin jima'i ta hanyar tashoshin roba, waɗanda ke rusa kumfa, don haɓaka ƙirar farin ciki kuma don haka taimako don ƙara matakin kwantar da hankali a cikin ɗakunan . A cikin sabon gini, seams cike da kayan rakodin rakodin rama don rage nakasar da abubuwan da ke tattare da ginin.

Kirkira ƙofar kofar

Mafi yawan lokuta ana yin amfani da ta amfani da daidaitattun bayanan martaba, a ciki wanda aka sanya sandunan katako. Hakanan zaka iya haɗa racks biyu zuwa akwatin ko saita bayanin martaba na musamman tare da kauri na 2 mm, wanda ya karfafa ƙarfi kuma ya dace da manyan ƙofofin. Sama sama da budewar an samar da shi na kwance a kwance daga yankan yankan firam. An nuna yumper ta hanyar da aka gyara zuwa gajunan zangon kai.

Shigarwa na yumper

Shigarwa na yumper

Matsayi mai mahimmanci: Posting sarari don rakuna suna buƙatar saboda haɗin gwiwa don haka hadin gwiwar baya baya fada cikin katako a tsaye faduwar buɗewa. In ba haka ba akwai haɗarin fashewa a kewaye da shi.

Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_15
Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_16
Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_17

Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_18

Ana shigar da kayan sauti mai sauti a sarari tsakanin racks.

Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_19

Frag Cike tare da faranti na ma'adinai.

Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_20

Ana aiwatar da igiyoyin lantarki ta hanyar ƙarfe na ƙarfe a cikin bututun ƙarfe.

Sauti da sadarwa

A cikin racks, har yanzu akwai ramuka don wroppical wroppical kafin shigarwa. Ana matse na igiyoyi a cikin bututun ƙarfe. Hanyoyi a GCL don peavity suna sa kambi na ƙarfe - nozzles don siketdriver.

Sarari tsakanin rakulan yana cike da matattarar sauti ko na ma'adinai na ma'adinai. An zaba su, dangane da girman firam.

Amma ga zabi na ma'adinan ma'adinan ulu, samfurin ya dace da yawa na akalla 40 kg / m3. Ulu karancin yawa tare da hawaye lokacin hawaye da kuma daidaitawa.

Firam zanen danshi mai tsauri

Ajiyayyen firam a danshi-tsayayya da zanen gado.

Sauye

Lokacin aiwatar da shi, dole ne sharuddan nan dole ne a bi:

  • Amfani da sukurori na tsawon da ake so. Lissafin wannan: tsawon = takardar kauri + Bayanan martaba + 1 cm (don irin wannan girman ne, mafi girman ya kamata ya shiga ɓangaren ƙarfe). Wato, 2.5 cm tungiyoyi tare da tsawon 2.5 cm, don biyu-Layer - 3.5 cm tsawo, ana amfani da cm tsawo, ana amfani da shi don cashing guda-cashing guda.
  • A lokacin da keɓewa fitar da sukurori na kai, ya zama dole don ja cikin glcs tsananin ta 1 mm. Idan ba ku taɓa su ba, za su zama cikas ga Shtchalivanivanivanivanivanivanivanivani. Idan ka karkatar da su, za su iya lalata mahimmin samfurin, kuma saurin karuwa zai zama abin dogaro. Hanya mafi arha Don saita zurfin da ake so - bututun ƙarfe tare da mai iyaka don sikelin mai sikelin al'ada. Kwararru kuma sun fi dacewa da sikirin tare da iyakance zurfin kunsa.
  • Shigarwa na dunƙulewa bai wuce 25 cm ba. Domin an sake kunnawa a ƙarshen nesa da aƙalla 1 cm daga na tsaye.
  • Sau da yawa tsawo na ƙirar ya fi tsawon tsawon glc. Sa'an nan kuma, tare da dunkulan-Layer duff, murƙushe suna kusa da murhun a tsaye akan ƙarin jumper. Haka kuma, a kwance a kwance a kwance tare da yin hijira ta 40-60 cm. Lokacin da aka yi watsi da shi, amma abubuwan da aka yiwa layafan na biyu dole ne su mamaye juna na farko da spaced ga juna.
  • Don kauce wa bayyanar fasa, ya zama dole a bar rata tsakanin farantin da kuma bene na a sama, kuma a wurin da ke faruwa a saman 1 cm. Za a iya yin ƙaramin rata zuwa rufin, za ku iya Sanya kaset na rabuwa.
  • Gypsum Carton yana yanke tare da horosaw na musamman ko gini ko kuma wuka mai juyawa. A lokacin da aiki tare da m, ƙura kuma yanke zai zama ba daidai. Kuma lokacin amfani da wuka - m kuma ba kafa ƙura. Koyaya, ba shi yiwuwa a cire wuka a gefen zanen a wuraren haɗin gwiwa (kamar yadda fasahar shigarwa ke buƙata: yanke da aka yanke. An cire gefuna ta hanyar jirgin sama na musamman yana da kusurwar 22.5 °. Wannan yana ba ku damar yin haɗi na kayan a 45 °. Idan kana buƙatar daidaita gefen gefen da aka tsallake, muna amfani da rassan hawa.
  • An rufe ƙofar da farko tare da datsa, wanda aka yanke akan racks da Jumper - yana da sauƙin samar da lallai ne a samar da lãka. Don haka, ɓangaren buɗewar koyaushe ana ƙirƙirar shi da abubuwan da aka tsara na m-mai siffa domin hana bayyanar fasa.

Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_22
Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_23
Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_24
Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_25
Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_26

Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_27

Screwdriver tare da iyakance zurfin zurfin latsa kai

Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_28

Domin takardar zuwa ba a sani ba, an goge sukurori a nesa na akalla 15 mm daga ƙarshen gefensa kuma aƙalla 10 mm daga mai tsaye

Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_29

Tsakanin glk da bene, rata a bar akalla 10 mm

Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_30

Tsallaka glk tare da wuka

Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_31

Kammala daga bakin ƙofar

Shpalian

Matsakaicin wurin abubuwan da abu ya ƙasa ne, sannan kuma, bayan bushewa ƙasa, sanya yashi ta amfani da spatula. Nan da nan bayan amfani da Putty, sake inganta ribbor na karfafa shi a ciki.

A lokaci guda, kwararru ba sa ba da shawara kada su yi amfani da raga raga. Ba isa mai aminci sake ƙarfafa Layer na Shtlock - cakuda gypsum gypsum na iya crushe da kaifi. Da yawa amintacce fiye da kaset na musamman na musamman don jabu.

Babu a amfani da gaurayawan al'ada na al'ada don shtccops, da kuma baƙin ciki na bakin ciki - zai sauƙaƙa da sauri. Bugu da kari, ya kamata su kasance danshi-resistant, in ba haka ba ma'anar ya shuɗe a cikin sayan kayan masana'antu masu tsada. Idan akwai gidajen abinci a kan gajerun bangarorin, to kafin gyara GCL, daga gefuna yana da mahimmanci don cire Chamfer a wani kusurwa na 20 ° zuwa fadin kusan 0.8 zuwa ga nisa na 0.8 - in ba haka ba gidajen ba zai yi aiki da kyau ba.

Ana amfani da Putty a kan huluna na ƙwayoyin jan hankali. Daga nan sai a ci gaba har ƙarshe.

Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_32
Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_33
Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_34

Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_35

Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_36

Yadda ake yin bangon filasewa tare da hannuwanku: umarnin mataki-mataki-mataki 10522_37

  • Kyakkyawan filasannin Plasterboard: ra'ayoyin na yanzu da shawarwarin gine-gine

Me kuma zai kula da

  1. Daga cikin magina akwai sabani game da lokacin gina tsarin gini da kuma tsarin gini. Wasu koto sun yi imani da cewa dole ne a za'ayi shigarwa kafin zubar da kayan screed (kare kayan daga cakuda ruwa tare da fim na polyethylene), wasu kuma bayan. SP 163.1325800800800. Cutruinctions tare da amfani da busassun busawa da zanen gado-fiberum ... "Shagon ƙazanta a kan wannan. Koyaya, masana'antun ba su bada shawara ba don tarawa zuwa na'urar gamsar da benaye, amma bayan ƙarshen dukkanin hanyoyin rigar. Wato, da farko, da aka fara zuba screed da lalata makasudin, sa'an nan sai fara gina ginin bangare na ciki daga filasik.
  2. Wani ɓangaren filasin a cikin gidauniyar ƙasa, musamman idan yana mai zafi tare da katsewa, babu makawa fasahar saboda danshi saukad. Amma idan kayi amfani da ingantaccen kayan yaji da karfafa kaset, fasa za a sanye da yawa.
  3. Don haɓaka ƙarfin sauti, zaku iya amfani da ƙarin yadudduka na ganye na ganye na ganye (yana ƙara 1.5-3 dB na sauti na ruwa (kowane Layer na 12.5 mm yana inganta hayaniyar iska rufi da 2-3 DB) ko amfani da firam sau biyu (yana ƙara 5-6 DB).

  • Jigogi na ciki a cikin gidan katako: nau'ikan 3 da nasihu don gini

Kara karantawa