Zabi ƙwayoyin cuta don Septic da Cesspools

Anonim

Muna gaya cewa akwai ƙwayoyin cuta don ƙwayoyin, game da nau'in su da fasali na aiki. Muna ba da shawara game da zaɓin ƙwayoyin halitta da bayar da karamin darajar mafi kyawun shirye-shirye.

Zabi ƙwayoyin cuta don Septic da Cesspools 12063_1

Zabi ƙwayoyin cuta don Septic da Cesspools

Gidajen ƙasa da gidajen ƙasar ba za a iya haɗa su koyaushe ga sanduna na tsakiya ba. Abinda kawai mafita a wannan yanayin ya zama mai kauri mai kansa. Babban dalilin rashin daidaituwa sune saurin cika kwandon, mai rikitarwa a cikin tsabtace da mara dadi. Abubuwan da suka samo asali ne na ƙwararrun ƙananan ƙananan ƙwayoyin cuta, waɗanda aka haɗu a cikin septic m don jimre da su. Zamu sanye da kwayoyin cuta "aikin" na Cesspoools da abin da za a bincika lokacin zabar su.

Duk game da bioprepasations don sharar gida

Irin microorganisms

Yadda ake samun iyakar sakamako daga samfuran halittu

Yadda za a zabi hanyar da ta dace

Mini-rating na mafi kyawun abubuwan

Iri na kwayoyin don bayan gida da kesspools

A cikin yanayin yanayi, tsari na bazuwar taro sass yana da tsawo. A lokaci guda, yana tare da ƙanshi mai banƙyama. Sabili da haka, ana tilasta masu samar da ruwan tabarau sau da yawa ana tsabtace tankunansu da tsabta tare da stench. Koyaya, ana iya samun wannan tsari mai mahimmanci. A saboda wannan, ilimin halittu masana ilimin halitta iri na musamman iri microorganisms.

"Kabanninsu" na ƙarni sun zauna a cikin ƙasa, inda suka tsunduma cikin yankunan kwayoyin. Masana ilimin kimiyya sun gano mafi girman girman su kuma "sun koyar da" su "su da hanzari ta hanyar sarrafa sharar gida har ma a wani ɓangare ne mai mahimmanci. Batutical ana daidaita mazaunsu a cikin tarawar tarawa. Ya ba da wannan yanayin yanayin yanayin yanayi ya tashi sama da 10-15 ° C, microflora yana haɓaka kuma yana tafiyar da abin da ke cikin ɗabi'ar. Bayan kwanaki hudu zuwa biyar, da ƙarfin sharar din ya ragu, yana haskakawa, ƙanshi da ke haifar da shi ba mai kaifi. Kuna iya samun nau'ikan ƙwayoyin ƙwayoyin cuta uku. A takaice yana nuna fasali na kowane.

Zabi ƙwayoyin cuta don Septic da Cesspools 12063_3

Anerobes

Mafi tsufa microflora da ke rayuwa a matsakaici mai oxygen. Ba shi da ikon numfashi, ana samun kuzari don rayuwa sakamakon tsarin fermentation. Anaeroba daidai a cikin kundin da aka rufe, inda babu wadatar isashen isashen. Suna tsarkake sharar taro ta 50-65%. A saboda wannan dalili, ana buƙata don tsabtace daga cikin ruwan ɗabi'ar, da kuma ingantaccen hazo dole ne a zubar dashi. A tsawon lokaci, lokacin da yanki ya fara, ƙanshin methane methane na iya bayyana. Yana tsaye a lokacin da sake.

Ba a daidaita kananan ƙwayoyin ƙwayar Anerobic zuwa rayuwa a cikin iska ba, don haka ba za a yi amfani da su don buɗe tankon tanks ba.

Manyobes

Wanda zai iya yin numfashi, saboda haka kada ku zauna a matsakaici-free-matsakaici. Aerobes ya tabbatar da etesesonesan kashi 95-100%, a sakamakon, ruwan fata da karamin adadin da aka samu. Ana iya amfani dashi azaman takin ba tare da ƙarin overlap ba.

A kan aiwatar da bazawa, carbon dioxide an saki, wanda ba ya wari, da zafi. Zazzabi a cikin tanki ya tashi da matsakaita na 3-5 ° C. Saboda haka, yanayin microflora ana kiyaye yanayin a cikin sanyi.

"Matsayi mai rauni" na Aerobes shine dogaro akan kwarara na oxygen. Suna aiki a cikin bude-nau'in cesspools, amma mutu cikin rufaffiyar septic. Suna buƙatar samun iska mai sauƙi, wanda aka aiwatar a cikin kujerun sanyaya mara nauyi.

Masu bintawa

Shirye-shirye masu bioactivators sune haɗuwa da ƙananan ƙwayoyin cuta da enzymes, zaɓaɓɓu ga wasu dalilai. Don haka, akwai kudaden duniya. Ana iya amfani dasu don kowane irin tankuna na kwance.

Magungunan kwayoyi sun tsara don warware wasu ayyuka. Misali, tsaftace ganuwar kwandon daga adibas daga adibas, lalata ƙananan cututtukan cututtukan ƙwayoyin cuta, da sauransu.

Za'a iya raba masu bintawa cikin rukuni uku.

  • Karfafa. Tsabtace matsanancin gurbata a cikin tankuna. Don aikinsa na makonni uku zuwa hudu. Bayan haka, ana ƙaddamar da iska ko anerobes zuwa cikin tanki mai ƙyalli.
  • Farawa. Mayar da ƙwararren ƙwararrun bayan lokacin da ba a amfani da ruwan din.
  • Na musamman. Tsarkake rami daga daskararru masu ƙarfi da kuma wani bangare daga Inorganic. Rarrabe kwali, da rubutu, takarda.

  • Ta yaya zaka iya yin bututun ƙasa a ƙasar: madaidaicin tsarin da shigarwa

Yadda ake samun iyakar sakamako daga samfuran halittu

Kwayoyin cuta don Septic da Cesspools za su yi saurin sake lalata abubuwa na ɓulhu na lalacewa, idan an kirkiri su da kyau. Da farko dai, suna buƙatar shiri sosai don aiki. Akwai shirye-shirye daban daban-daban kuma suna buƙatar shiri dabam dabam. Don haka, taya kawai yana buƙatar girgiza kuma zuba cikin tanki. Allunan ko powders an riga and bred a ruwa, bayan kammala rushewa ya tafi Septic.

Tabbatar cewa bin ka'idodi da mai masana'anta da akasari, in ba haka ba ingancin al'adun mulkin zai yi nisa da tsammanin. A m kasancewar isa is is is is is is ists, in ba haka ba microflora zai mutu. Tsanuwa da tsangwama a cikin amfani da dinka suna da mahimmanci.

Mafi qarancin matakin shine santimita biyu ko uku na ruwa a kan karamar magana. Idan danshi bai isa ba, yana da kyau a ƙara ruwa mai tsabta a cikin tanki.

Kayan aikin gida, musamman samfuran tare da chlorine, maganin rigakafi, abubuwan da ke ɗauke da manganese suna haifar da cututtukan ƙwayoyin cuta. Idan wani abu daga wannan jeri ya shiga cikin matattara ko bayan gida, ya zo ga yanke hukunci kuma ya lalata microflora mai aiki. Saboda haka, amfani da kwayoyin kwayoyin halittar da suka shafi ikon sarrafa abin da aka haɗa cikin lambobin. Ya kamata ya zama abubuwa na asalin kwayoyin halitta.

Zabi ƙwayoyin cuta don Septic da Cesspools 12063_5

  • 11 Abubuwa da ba sa bukatar a wanke a cikin lambatu idan ba kwa son yakar girgije

Yadda zaka zabi Biopreparat

Zaɓin samfuran samfurori tare da ƙananan ƙwayoyin cuta abu ne mai sauki. Mun lissafa lokacin da kuke buƙatar kulawa.

  • Sharuɗɗan Amfani. Dole ne a nuna su a cikin takaddar rakiyar. Misali, bayan gida a kan titi suna siyan shirye-shirye tare da alama "don pellets". Don tsire-tsire masu tsire-tsire, kuɗi tare da microflora, sarrafa kwayoyin da ƙananan adadin sunadarai na gida sun dace.
  • Digiri na maida hankali ne na microorganisms. Abin da ya fi girma, kasan da zaku kara sabon rabo na miyagun ƙwayoyi a cikin lambatu.
  • The girma na hazo da aka kirkira bayan aiki. Ana nuna shi a cikin rabo daga cikin umarnin ko akan akwatin mai kunshin. Lambar da ke ƙasa, ƙarancin buƙatar tsabtace kwandon ya taso.
  • Hasashen yana nufin. Yana faruwa daban, don haka ya zama dole don tantance tare da girman tanki, da yawa jaka ko ƙwayoyin cuta za a buƙata don aiki ɗaya.

Zabi ƙwayoyin cuta don Septic da Cesspools 12063_7

Kwayoyi

Yankin samfuran halittu na da fadi sosai. Don sauƙaƙa zaɓi wanda kwayoyin cuta don Cesspools sun fi kyau, zamu faɗi game da mafi inganci daga ra'ayi na masu amfani da Yanddex. Kasuwa.

"Dr. Robik"

A wani ɓangare na rikicewar rikicin bioperacation na shida na motsa jiki microflora mai aiki. Yana bazawa mai da kwayoyin, sitaci, takarda da urea. A cikin kwanaki 10-14, ƙariyar dinki a cikin ajiya yana raguwa da 35-40%. "Dr. Robik" ya sanya shi a matsayin cikakken magani, yana yin gwagwarmaya da kyau tare da matsanancin farin ciki da samuwar bushe ɓawon burodi. Shawarar da amfani na wata-wata. Ya kasance mai yiwuwa ne kawai, an samar da cewa an sabunta septic koyaushe tare da magudanan ruwa. In ba haka ba, microflora ya mutu.

"Roetech 106m"

Shirye-shiryen biology magani da tashoshin da ya shafi na yau da kullun, a zaman wani bangare na Aerobones da Anerobes. Akwai a cikin foda na foda ko dakatar. Abinda ya kamata ya bazu mai ruwa da daskararru, ya kawar da wari saboda haɓakar sulfide na hydrogen, yana cire toshe. Cikakke lafiya ga muhalli, yana yin amfani da sinadarai masu cutarwa zuwa ƙasa. "Roetech 106m" Yana aiki kawai a yanayin zafi sama da + 5 ° C, don haka ba za a iya amfani dashi don tsabtace hunturu na cesspools.

"Busept"

Bioactorator dangane da hadewar microorganisms da enzymes. Da inganci yana rage yawan m haushi, yana hana casing, yana cire wari mara dadi, yana rage adadin plaque mai ƙarfi. An tsara Biosept don amfani da mako. Akwai ƙuntatawa akan amfanin sa. Ba zai yi haƙuri da maganin rigakafi da kuma abubuwan da aka ƙunsa ba, don haka an haramta magudanar gida da kayan tsabtatawa. Ba zai iya sake maimaita ɓarnar bushe ba.

E Ekoracile

Universal foda mai hankali. Ana amfani dashi a cikin gida mai zaman kansa kamar yadda ƙwayoyin cuta don Cesspool, bushe yaran, da septicity na kowane nau'in. Ya yi fama da wari, rage yawan ɓoyayyen ƙwararraki, yana hana wuraren toshe. Hankali mai zaman kansu, baya dauke da kayan maye. Lowerarancin farashin "Ecorecie" ya sa ya zama mai araha. Aikin kayan aiki ne kawai Organic, tare da rashin jituwa da rashin jituwa ba zai iya jurewa ba.

  • Yadda ake yin wanka a cikin gida mai zaman kansa: Zaɓuɓɓukan na'urar da shigarwa na dama

Kara karantawa