Zabi na Cold: Takaitaccen bayanin manyan halaye na firiji

Anonim

Aikin manya daban-daban na firiji na iya bambanta sosai. Sabili da haka, lokacin zabar shi yana da daraja a hankali koyan dukkan sigogi na na'urar.

Zabi na Cold: Takaitaccen bayanin manyan halaye na firiji 12244_1

Aikin manya daban-daban na firiji na iya bambanta sosai. Sabili da haka, lokacin zabar shi yana da daraja a hankali koyan dukkan sigogi na na'urar.

Zabi na Cold: Takaitaccen bayanin manyan halaye na firiji

Irin nau'in firiji, girman ta, ergonomics na cikin gida sitoor, fasaha da sauran fasali sun cancanci cikakken binciken da aka siya kafin siye.

Zabi da tufafi

Yakamata a ɗauki ƙirar da girma na na'urar da farko, saboda zai ɗauki sifa ce ta kitchen ciki.

Tsara. A gefen mafi yawan masu amfani da firiji ne na misali - tunda wannan shi ne ainihin abin da ya rage daga samfuran da ya fi dacewa. Da farko, a cikin wannan launi, na'urar da aka zana ta musamman daga aiki mai amfani: fararen fata fiye da wasu yana nuna ƙarancin kayan maye, sabili da haka injin ɗin ba ya yin ƙarin makamashi mai sanyi. A tsawon lokaci, masana'antun sun fara yin gwaji tare da launi na gidaje, suna ba da ja, kore har ma da baki, kuma wani lokacin ado shi da zane daban-daban. Koyaya, kewayon samfuran launuka masu launi ne isasshen Zudi, kuma launuka mafi kyau suna da fari da azurfa. Lura cewa shari'ar azurfa na ƙirar ba shi da wuya daga bakin karfe, kamar yadda yake ba da kayan aikin. Sau da yawa ana fallasa ƙofar kawai, kuma ana fentin komai a ƙarƙashin ƙarfe. Domin kada ya bi burbushi na yatsunsu a farfajiya, yana da kyawawa don zaɓar ƙira tare da "kariya ta yatsa".

Zabi na Cold: Takaitaccen bayanin manyan halaye na firiji
ɗaya
Zabi na Cold: Takaitaccen bayanin manyan halaye na firiji
2.
Zabi na Cold: Takaitaccen bayanin manyan halaye na firiji
3.
Zabi na Cold: Takaitaccen bayanin manyan halaye na firiji
huɗu

1-3. An bambanta firiirin na zamani da yawa masu girma dabam da ƙira da zane: Model) (1), denim "FA mai haske (2) da" denim "a cikin FALIM firiji (3).

4. Bangaren-By-gefen Kf91NPJ10N firiji (Siemens) tare da ƙirar Faransawa: Dukansu kofofin na bude kayan sanyaya a lokaci guda. A bayyane akwai tsarin karamin mashaya tare da yiwuwar ciyar da ruwan sha da kankara a cikin cubes.

Zabi na Cold: Takaitaccen bayanin manyan halaye na firiji
biyar
Zabi na Cold: Takaitaccen bayanin manyan halaye na firiji
6.
Zabi na Cold: Takaitaccen bayanin manyan halaye na firiji
7.

5. Model na Disamba Zbb29430sa (Zanussi) ya kara girma na ciki (280l). Cire kofar kofar kofar da kuma akwatunan hinged suna ba ka damar inganta adana kayayyaki iri-iri.

6. Gra Friginer NR-D513XR-S8 (panasonic) tare da rabon daban don kayan lambu.

7. RC 312 cakulan (Rososelw) an yi shi ne a mai binciken.

Lamba da wurin ɗakunan. Freshodilians suna daga kyamarori ɗaya zuwa shida, wanda aka bayyana a cikin kasancewar ƙofofin. Mafi yawan samfuran biyu na gama gari tare da kayan sanyaya daban-daban da daskarewa. Kula da yadda yake mai daskarewa: ƙasa ko saman. Yanke shawarar yadda ya fi dacewa.

Babu wasu hanyoyin samar da ruwa na ruwa kamar haka, akwai kawai ɗakin ƙarancin zafin jiki, wanda yake a cikin ɗakin sandar sanyaya. Murmushi na uku yawanci yankin yanki ne (galibi ana yin ta hanyar aljihun tebur). Mafi yawan sassan a cikin firiji na gefe-gefe (bayyanar da za su yi kama da majalisa biyu ninki biyu) - a cikin koda wani fim din giya.

Dokokin shigarwa

1. An ba da shawarar firiji don kawar da hanyoyin zafi - radiators, ɗakunan iska, mafi ƙarancin nisa shine 15 cm.

2. Yana da kyawawa cewa hasken rana kai tsaye faduwa ga na'urar don kauce wa dumama gidaje.

3. A lokacin da aka sanya, tsananin lura da girman dukkan gibba (daga bango, kayan daki, wasu na'urori) da aka kayyade a cikin littafin koyarwa. Wajibi ne a cirewar zafi mai kyau daga sandar.

4. Gafar firiji da aka sanye da mai janareta na kankara wanda ake buƙata don haɗawa zuwa samar da ruwa, to yafi dacewa da layi ɗaya tare da matattararsa tare da matattararsa tare da matattararsa tare da matattararsa, to zai zama da sauƙi a fitar da eyeliner.

Girma. Tsarin firiji da nisa, da zurfin shine 60cm, kunkuntar samfurori suna raguwa zuwa 45-50cm, kuma a gefe-gefe zai iya isa 100 cm. Tsawon yadda samfuran ke kan matsakaita 1.5 m, kodayake akwai mita biyu, kuma kaɗan (50cm), shigar da shi a ƙarƙashin kwamfutar hannu. Ko da kafin siyan na'urar, tabbatar cewa zaka iya samun samfuran daga manyan shelves.

Babban abu shine dacewa

Daga Ergonomics na sarari na firiji, da kwanciyar hankali "sadarwa" tare da shi ya dogara da yawa. Ya kamata a ba da damar saukarwa da sauƙi kamar yadda zai yiwu a cikin tsari da girman samfuran kuma suna samar da kyakkyawan bayani game da dukkan abubuwan da ke cikin na'urar.

Girma. Wannan sigar tana nuna samfuran da yawa a shirye suke su kawo na'urar. Udvuhktarm Misalin yankan ɗakunan da ke matsakaita shine 300l (dankalin da kuma daskarewa - kimanin 200 da 100l, bi da bi). Kayan aiki mai ƙarfi na ƙananan ƙamshi ne sosai - kamar lita 50. Idan kuna shirin adana hannun jari na samfuri, to, zaku dace da samfurin gefe-gefe (ƙarar ɗakunan firiji shine 400l, daskarewa - daskarewa - kimanin 200l). Ka lura cewa duk abin da na'urar da kuka zaba ya kamata ba su da samfuran da ke kusa da juna, tunda yana daɗaɗa ruwa tare da iska, sabili da haka ingantaccen sanyi.

Zabi na Cold: Takaitaccen bayanin manyan halaye na firiji
takwas
Zabi na Cold: Takaitaccen bayanin manyan halaye na firiji
tara
Zabi na Cold: Takaitaccen bayanin manyan halaye na firiji
10
Zabi na Cold: Takaitaccen bayanin manyan halaye na firiji
goma sha ɗaya

8-9. Ginshi a cikin firiji: A cikin samfurin sanyi (V-Zug), godiya ga tsarin wayo-Tabarin, ya dace don sake shirya shelves a tsayi (8); Comptom firist K 9252 I (Giji) (9).

10. Bayyanar gr-m317gkr (LG) ya zo da samfurin LG-M317sgkr (LG) yazo da mai zane Karim Rashid. Minibar "ƙofar zuwa ƙofar" - don samun damar samfuran akai-akai.

Zabi na Cold: Takaitaccen bayanin manyan halaye na firiji
12
Zabi na Cold: Takaitaccen bayanin manyan halaye na firiji
13
Zabi na Cold: Takaitaccen bayanin manyan halaye na firiji
goma sha huɗu

11. Kwalaye masu jan kunne akan jagororin Telescopic (Fhiaaba) (11). Kogunan da aka yi da samfuran aluminium na aluminium (Gogeunci) (12). Haske (Fhiaaba) za a iya matsar da shelves ta hanyar zamewa motsi kuma an gyara shi a tsayin da ake so (13).

14. The ginannen firiji (Korting) tare da babu tsarin sanyi wanda aka daidaita shi ta hanyar "moling mai sanyi" da "superflower". Hakanan yana yiwuwa a fassara ƙofar.

Shelves. Ciki na zamani ƙirar zamani, shelves an yi su da gilashin girgiza ko filastik maƙaryata. Yana ba da kyakkyawan bita na abun ciki da kuma dacewa da kulawa, musamman idan wani abu ya zubar. Babban zarafin inganta amfani da gidan cikin gida yana ba da daidaitaccen tsari: ya ƙunshi ɓangare biyu, kuma idan ya kamata a canza baya a kan ƙananan shiryayye, misali babban saucepan tare da miya ko cake ɗin biki. Samsung mai ban sha'awa ne aka ba da shawarar Sheld: SMID mai sauƙi ya ba da shawarar shiryayye yana sa shi sauƙi da cire duk samfuran samfuran. Cire kayan kwalliyar bosch na shelasus da tsayi gwargwadon bukatun mai shi. Hakanan kuma ban sha'awa ga kayan haɗi na dakatar: kwantena da shelves don kwalabe za a iya sauya zuwa manyan shelves daga ƙasa.

Shelves a ƙofar. Anan ana adana ƙarami ko kananan fakitoci: biredi, yogurt, ƙwai. Iyalai da yara za su so shiryayye don ajiya don yara, kamar su yogurts, cuku gida na Ido. Suna cikin ƙofar ƙasa, kuma yaran na iya samun abinci mai sauƙi. Ana iya samun 'mai wayo zabi ta hanyar grb'n jefa wani akwati da kayan yaji, inda zaku iya ajiye sauts da kayan yaji, da ya cancanta, cire shi daga firiji da duk abin da ke ciki. Kula da shiryayye don qwai. Wasu masana'antun kawai suna daidaita da dabarun zuwa ga yanayin Rasha da samar da samfuran da ke kan ƙwai 10, kuma 12, kamar yadda al'ada a Turai.

Kwantena. Kwantena na resolersable sun dace don adana kayan lambu da 'ya'yan itatuwa. Anise a cikinsu akwai bangare wanda aka sake shafar zai baka damar raba sararin samaniya a cikin daban-daban, wanda yafi dacewa don magance samfuran inhomogenous. Jagoran Telescopic zai sauƙaƙa fadada kwalaye kuma ware haɗarin tiping su.

Kwalaye a cikin injin daskarewa . Yawancin smosic matsakaitan ana shigar akwatunan da ake buɗe akwatunan da kawai a cikin m modes - da ba za a iya cire su ba, a samar da sarari don samfuran da aka rage ko babban gawa. Sau da yawa kyamarar ta dogara da tsarin pizza, yawanci a cikin hanyar aljihu a ƙofar. Berry tray yana da amfani ga neat daskarewa, a cikin samfuran ba zai tsaya.

Gaskiya ne!

Yawancin firist da aka gabatar a kasuwar suna da cancanta daban. Abubuwan da aka gina a ciki suna da tsada. Wannan ya faru ne saboda gaskiyar cewa samar da irin wadannan na'urorin nan da ɗan rikitarwa saboda bukatar tabbatar da ingantaccen cirewar zafi daga gidajen kayan aiki. Koyaya, wannan ba ya shafar ingancin aiki na na'urar. Wasu nau'ikan nau'ikan firiji za'a iya shigar dasu a cikin NICHE, amma dole ne a ƙayyade wannan damar a cikin umarnin aiki. A matsayinka na mai mulkin, yana yiwuwa idan na'urar ba ta da hannu.

Haske. Mafi sau da yawa, ana shigar fitilun LED a cikin firiji. Ingancin haske yana da sauƙin bincika a cikin shagon: Tabbatar cewa hasken fitilar ya isa kuma haske ya faɗi cikin dukkan kusurwoyin ɗakunan.

Alkalami. Akwai manyan nau'ikan guda uku: hade a cikin kofa, tsaurara a haɗe zuwa mahalli da "iyo". Zabi na farko shine mafi aminci da kuma ado. A cikin sigar ta biyu, rike zata fita kadan a waje da gidaje, wanda ba koyaushe ya dace da ƙananan sarari (zaku iya taɓa shi ba). Hannun motsi yana samar da kyakkyawar buɗe ƙofofin. Koyaya, wannan zaɓi ne mara aminci, musamman a cikin iyalai da yara (yaron na iya, indeve, rataye a kan rike).

Injin na hanawa

Tare da shi za a san ruwa da kankara. Ya dace lokacin da aka sanya janareta na kankara a kan ƙofar firiji, zai sauƙaƙa damar samun kankara. Tsarin yana aiki kamar haka. Da farko, firiji yana ɗaukar ruwa daga bututu na ruwa ko ƙarfin na musamman (wanda zai zama dole ne ya sake cika). A ruwa ya shiga sel na musamman inda ake daskarewa kuma kamar yadda ake aika da shi a sauƙin da ake so, sai ya zama a cikin ƙoƙon ku. Haɗa mini-Mill zai taimaka wajen kunna kankara a cikin ciyawar cocktails.

Subtleties na fasaha

Abubuwan fasalulluka daban-daban suna iya shafan ayyukan na'urar da sauƙin sadarwa "tare da shi. Wanne ne daga cikinsu ya kasance a cikin firijin ku tabbas, kuma wanne ne na zaɓi, don warware ku kawai.

Damfara. Irƙirin firiji yana ba da damfara ɗaya don firiji da injin daskarewa. Baya ga kowane kyamarorin damfara a cikin kowane kyamarori. Amfanin na karshen shine cewa yana yiwuwa a daidaita zafin jiki a kowace ɗakin daban. Bugu da kari, zaku iya ceci kan wutar lantarki ta kashe ɗakin sandar firiji a lokacin hutu (injin daskarewa zai yi aiki a lokacin wannan lokacin). Koyaya, irin waɗannan samfuran suna da tsada fiye da kayan kida tare da ɗorawa ɗaya, kuma da wuya su gabatar da aikin sanyi, wanda ba su ba ku damar fuskantar rayuwar sanyi, wanda ya ba ku damar fuskantar rayuwar sanyi.

Ka lura cewa a wasu samfuran tare da damfara ɗaya, ya zama mai yiwuwa a fili daidaita zafin jiki a cikin ɗakunan da'ira-da'irar da yawa, wanda ya karɓi firiji ta hanyar umarnin tsarin sarrafawa.

Zabi na Cold: Takaitaccen bayanin manyan halaye na firiji
goma sha biyar
Zabi na Cold: Takaitaccen bayanin manyan halaye na firiji
goma sha shida
Zabi na Cold: Takaitaccen bayanin manyan halaye na firiji
17.

15-18. En3487aoojJ (Eldrolux) tare da tsarin multphow (15). Firiji (Bosch) tare da karancin fasaha (16) fasaha. Model KGN39XW25R (BOSCH) daga jerin wasanni tare da Yanayin "Super sanyaya" da "Superzarzka" (17). Zaɓin Smart (Samsung) tare da injin dindindin na dijital, mai sauƙin zamewar shiryayye da kuma babban grab'n grab'n don biredi (18).

Zabi na Cold: Takaitaccen bayanin manyan halaye na firiji
goma sha takwas
Zabi na Cold: Takaitaccen bayanin manyan halaye na firiji
goma sha tara
Zabi na Cold: Takaitaccen bayanin manyan halaye na firiji
ashirin

19. Model Wsf 5574 A + NX (WhirLpool) tare da yankuna zazzabi biyu don samfuran daban-daban.

20. Kara da yawa, sanyaye suna sanye da kayan masarufi tare da nuni, wanda ke nuna yanayin aikin na yanzu na na'urar. Wasu daga cikinsu zasu iya kallon wasan kwaikwayo na sikeli (yana yiwuwa a sanya hotunan ku), zana kuma barin bayanan juna.

Zabi na Cold: Takaitaccen bayanin manyan halaye na firiji
21.
Zabi na Cold: Takaitaccen bayanin manyan halaye na firiji
22.
Zabi na Cold: Takaitaccen bayanin manyan halaye na firiji
23.

21-22. Haɗawa tare da zazzabi kusa da 0 c, masu kerawa ana kiransu dabam. Sunaye sun fi yawa sunayen yanki da yanki mai ɗanɗano. Pixlolux pixels ne na Natura sabo (21), bosch - vita sabo (22) alama.

23. Jerin Cerio 400 (Ggerena) na aikin daskarewa da aka yi a cikin hanyar aljihun tebur tare da matakan da yawa don adana samfuran.

Samsung ya sanye da kayan aiki na yau da kullun, wanda ke canzawa da canza ikon aiki dangane da yanayin muhalli. Misali, tare da bude kofofin ƙofa, suna ɗaukar samfuran dumi, karuwa a cikin ɗakin a cikin ɗakin ɗakunan ajiya don hanzarta kwantar da sararin samaniya na ɗakunan ajiya, kuma lokacin da ƙimar zazzabi Ya kai ga m zazzabi, yana da kyau rage ikon.

Rerarigerant. An taƙaita ƙirar ƙirar R600a da R134a rigakafin. Mafi kyawun kayan aikin thermophorsical, don haka yana faruwa a yawancin samfuran kuzarin kuzari a + da ++.

Babu aikin sanyi. Babban fa'idar wannan tsarin ita ce cewa majalisa ba ta manta da za a kafa ba. Yana aiki kamar haka: Fan yana jagorantar iska mai sanyi a waje da ɗakin, saboda haka danshi ba a ganuwarsa ba, amma a mai sharri. A sakamakon ci yana narkewa mai dumama mai dumama, da kuma narkewar ruwa yana gudana zuwa cikin pallet kuma daga can ya shafe shi saboda tsananin zafin zafin. Yana kawar da hanyar don narkar da firiji da hannu. Weight "lambobin yabo" akwai wani gefen baya: fan yana nuna danshi da kuma samfuran, sakamakon da za su bushe da sauri, saboda haka ya kamata a tattara su da sauri, don haka ya kamata a tattara shi da sauri, don haka ya kamata a tattara shi da sauri, don haka ya kamata a tattara su da sauri, don haka ya kamata a tattara su da sauri, don haka ya kamata a tattara su da sauri, don haka ya kamata a kunshi, don haka ya kamata a tattara su da sauri, don haka ya kamata a tattara su da sauri, don haka ya kamata a tattara su da sauri, don haka ya kamata a kunnawa da sauri, don haka ya kamata a tattara su da sauri, don haka ya kamata a kunshi, don haka ya kamata a tattara su da sauri, saboda haka ya kamata a tattara, misali, a cikin fakiti ko kwanono abinci. Kula da kasancewar ba aikin sanyi ba kawai a cikin injin daskarewa ba, har ma a ɗakin sandar sanyaya.

Fasalin sanyi mai sanyi. Idan an gabatar da shi, tashin nondes a cikin injin daskarewa yakan faru tare da bakin ciki, saboda wanne ne rasuwar da yake radrost na na'urar. Yipri Wannan iska a cikin ɗakin ba a cika, matakin da ake buƙata na zafi an kiyaye shi don kula da focessing samfuran samfuran. An shirya tsarin: kwantena mai taurin kai yana hawa tare da daskararren daskarewa a bayan bangon ciki, saboda haka sanyi yakan tashi a ko'ina a farfajiyar ciki, babu zazzabi da yawa kuma akwai kusan ƙasa.

Super Choping. Za'a buƙaci aikin idan an ɗora aikin a cikin firiji a lokaci guda babban adadin samfuran, saboda saurin sanyaya ba su da lokacin haɓaka.

Tsarin iska. Kowane mai ƙira yana kiran shi ta hanyar kansa, amma batun shi ne cewa an rarraba iska a kowane matakan firiji iri ɗaya ne a duk sarari, har ma a kan manyan shelves.

Yankin sifili

A cikin yankin ba kima, ana kiyaye zafin jiki kusa da 0 s, tunda yana satar da haɓakar ƙwayoyin cuta, an ƙirƙira yanayi don adana ɗanɗano samfuran su. Wannan yana ba ku damar kiyaye samfuran anan sau 3 sau fiye da sauran shelves (kwalaye, kayan aiki, da sauransu). Yawancin lokaci ana yin shi a cikin hanyar drawers. Akwai nau'ikan biyu: "rigar" da "bushe". Don shari'ar farko, zafi a cikin ɗakin yana da 90%, wanda shine mafi kyau duka adan frassits, kayan lambu, berries, ganye mai ganye .. A cikin wannan "bushe", da zafi shine kashi 50% kawai 50%, kuma wannan ya fi dacewa da samfuran nama da kifi. Ana iya sarrafa na'urori da hannu da hannu dangane da samfuran da aka adana. Yana da kyau lokacin "rigar" kuma "bushe" shima yana nan a cikin firiji, kuma cikakken sigar shine ɗakin daban tare da rabuwa da "bushe".

Daskarewa mai sauri. A lokacin wannan yanayin, zazzabi a cikin injin daskarewa ya saukar da ƙasa -18 c (a cikin ƙananan ƙira a ƙasa -30 c). Irin waɗannan halaye sune mafi kyau duka don daskarewa adadi mai yawa na samfuran samfurori kuma a lokaci guda zai ba ku damar kare an riga an adana shi a ɗakin ƙara. A lokaci guda, abinci ba a rufe tare da ɓawon burodi mai narkewa kuma baya ba ruwa lokacin kawai. (Gaskiya ne, ingantaccen "daskararren sauri", a cikin waɗanne kayayyaki kusan ba su rasa tsarin bitamin da kuma riƙe sassan jikinsu ba, a lokacin daskarewa ta atomatik.

Daskarewa iko. Wannan sigar tayi magana akan adadin samfuran da yawan zafin zafinsa wanda yake daskarewa za'a iya rage daga ɗakin zuwa -18 c (a matsakaita 10kg / rana).

Batutuwan sanyi. Yanzu ƙananan ƙananan bristiettes tare da ruwa na musamman. Ana adana su a cikin injin daskarewa kuma suna ba da dogon lokaci don kula da ƙarancin zafin jiki a cikin yanayin gaggawa, alal misali, lokacin da aka katange wutar lantarki.

  • Wanne nau'in firiji don zaɓar gida: 6 brandView

Kara karantawa