Fiye da wanke firiji daga wari: umarni da za a taimaka daidai

Anonim

Muna gaya wa wace hanya don amfani da don kawar da warin da ba dadi a cikin firiji.

Fiye da wanke firiji daga wari: umarni da za a taimaka daidai 1702_1

Fiye da wanke firiji daga wari: umarni da za a taimaka daidai

Da alama wasu ƙanshin suna lalata firiji ta hanyar: Suna warin da shelves har ma da hatim ɗin roba. Daga irin wannan barka da sauki, amma watakila. A saboda wannan, magungunan gida na al'ada za su dace, wanda zai sauƙaƙe a cikin dafa abinci. Muna gaya fiye da wanke firiji daga ƙanshin da abin da kuke buƙatar yi.

Duk game da tsaftace firiji

Sanadin bayyanar wari

Mataki na shirya

Kayan aikin don tsabtatawa

Yadda za a wanke:

- shelves

- Kamara

- magudanar ruwa

- bango a waje

Rigakafi

Sanadin bayyanar

Filin firiji shine rufaffiyar sarari, don haka akwai m mandan m a ciki kuma ya bazu da sauri. GASKIYA na roba, da kuma filastik, daga cikin shelves an yi shi, na iya sauƙaƙe warin. Sabili da haka, koda kuna zaune a kai na yau da kullun, wani lokacin ana ba a guji wasu lokuta. Ba shi da daɗi don kamshin zai iya ko da sabon yanki da kawai aka kawo kawai daga shagon.

Sau da yawa, matsalar tana faruwa ne saboda samfuran samfuran da kuka manta a cikin ɗakin. Zasu iya samun pee. Naman naman gwari kuma shima ya iya daidaita a cikin rigunan roba, tare da wannan masifa zai yi yaƙi da kyau. Kula da ba daidai ba, fashewar sassan, toshe rami mai zurfi - duk wannan na iya zama tushen kai tsaye. Kuma har ma da gaskiyar cewa ba ku aiwatar da tsabtatawa na yau da kullun ba, kamar yadda dokokin aikin ke buƙata, na iya haifar da sakamakon rashin jin daɗi.

Ba shi da kyau a zuba gwagwarmaya zuwa farkon akwatin: ya fi tsayi ba ku da aiki, da wahala sannan ku rabu da warin. Bugu da kari, zai iya lalata jita da kuka adana a ciki. Jagora ne kawai zai iya gyara cikakkun bayanai da aka karya, amma don cire mold da kuma kamshi don kansu shi kadai. Sabili da haka, mun fahimci yadda ake wanka firiji ciki don lalata wari, kuma menene ya kamata a gaban wannan.

Fiye da wanke firiji daga wari: umarni da za a taimaka daidai 1702_3

  • Yadda za a cire wari mai wari daga tufafin, daga kabad da gidaje: hanyoyi 12 masu tasiri

Mataki na shirya

Kafin ku wanke firiji a ciki, kuna buƙatar fitar da samfuran, musamman bincika a hankali bincika lalacewa da daskararre. Sanya su cikin tanki na kankara ko kuma yin watsi da zafi tare da annashuwa. Idan kana da baranda, to a lokacin sanyi zaka iya fitar da kayayyaki a wurin. Idan ba, yi amfani da wata hanya ba: ninka komai a cikin babban abu a cikin ƙwayar ƙwayar cuta ko wani akwati tare da ruwan sanyi da kankara.

Idan ya faru da wani mummunan sihiri ya fito saboda cirewar wutar lantarki a gida, da naúrar ta tsaya ba tare da abinci da yawa ba, to samfuran sun fi kyau jefa. Kada ku yi haɗarin lafiyar ku: za su iya ganima. Na'urorin suna iya yin sanyi na sanyi tsawon awanni 4, idan ba ku buɗe ƙofofin ba. Bayan zafin jiki ya tashi.

Hana kayan aikin gida daga wutar lantarki. Dubawa na gaba idan ya zama dole. Yanzu na'urar tana shirye don ci gaba da aiki.

Fiye da wanke firiji daga wari: umarni da za a taimaka daidai 1702_5

  • 6 Kurakurai a cikin aikin firiji, wanda zai haifar da rushewarsa

Fiye da wanke firiji a ciki bayan detaurantawa

Vinegar

Yana yiwuwa a wanke firiji tare da vinegar a cikin taron cewa tsabtatawa rigar da aka saba ba ta taimaka. Raba 1 tbsp. A spoonful na ruwa a cikin 1 kopin ruwa. Kada ku ɗauki vinegar mai da hankali, in ba haka ba zai iya lalata cikakkun bayanai na na'urar. Wannan gaskiya ne game da enamel, wanda ya rufe ganuwar kyamara. A cikin wani hali, kar a shafa sassan roba ta su: Bayan aiki tare da acid, sun yi hutawa da lalacewa, dole ne ku canza sababbi, dole ne ku canza sababbi.

Yana da mahimmanci a ba da vinegar don ƙafe, don haka dole ne ku bar rukunin don bushewa tare da ƙofofin buɗe ido don 'yan awanni biyu.

  • Abin da za a wanke sabon firiji kafin amfani da farko: 6 tasiri yana nufin

Soda

Wani zaɓi shine don wanke firiji tare da soda. Don yin wannan, yana buƙatar sakin shi cikin ruwan dumi. Dauki 3 tbsp. Spoons na soda abinci kuma ƙara shi zuwa gilashin ruwa. Idan ƙanshi ya yi ƙarfi sosai, to ana iya ƙara yawan zuwa 6 tbsp. spoons. Maganin ya kasance bayan wanke mafita ga kwandon ba tare da murfin kuma sanya kan shiryayye a ciki ba. Soda zai taimaka warin. Ya kamata a canza maganin 1 lokaci a cikin watanni 3.

Fiye da wanke firiji daga wari: umarni da za a taimaka daidai 1702_8

Ɗan lemo

Lemun tsami ruwan 'ya'yan itace ko citric acid na iya maye gurbin vinegar. Suna buƙatar goge shelves. Idan kun kashe ba duka lemun tsami ba, to sauran za a iya yanka a cikin guda kuma sanya a cikin ɗakin kwana biyu - zai taimaka wajen kawar da sahun abin da ya faru.

Na musamman hanya

A cikin shagunan yanzu ana sayar da yawancin magungunan ƙwayoyi ƙwayoyi masu tsabta: yana iya zama sprays, taya, gogewar rigar. Latterarshe suna da dacewa musamman, saboda tsaftacewa ba lallai ba ne don amfani da ƙarin rags: kawai shafa shelves da bango tare da adon adiko na ƙare kuma bari abun adon adiko ya bushe bushe. Babban abu, Karanta umarnin: Wasu kudaden ba sa bukatar firgita, kuma bayan wani babban tsaftarin da ake buƙata.

Kayan aiki daga mold

Idan ka sami morl ko naman gwari, yana da darajar riba tare da ƙarin ma'ana. A wannan yanayin, ƙarfafa hanyoyin sun riga sun riga sun jera su da waɗannan abubuwan haɗin.

  • Bleach. Yana da wani ɓangaren da ke yaƙi da jayayya yadda ya kamata.
  • Hydrogen peroxide. Kuna buƙatar maganin 3%. Tare da shi, zaka iya hana farfajiya.
  • Ammoniya. Zai taimaka idan naman gwari yana kan gilashin. Babban abu yayin aiki shine buɗe Windows, in ba haka ba kuna jin dadi. Tabbatar cewa bari barasa ya waye.
  • Yana nufin daga mold. Dole ne ya bincika kantin. Yawanci, irin waɗannan mafita na duniya ne, saboda haka ba su dace da su ba kawai don kamuwa da kayan aikin gida, amma kuma don kawar da naman gwari a kowane daki. Bayan sarrafawa, yana da mahimmanci a wanke saman ƙasa don sosai don samfuran a cikin akwati a cikin sadarwa tare da sunadarai.

  • 5 Mafi yawan matsaloli tare da firiji (da kuma yadda za a magance su da kanka)

Yadda za a wanke firiji a ciki

Aiwatar da shelves

Bayan kuna buƙatar goge ganuwar da shelves don kawar da gurbata bayyane a farfajiya. Ana iya yin wannan tare da soso ko microfiber, maganin ruwa na al'ada, soap ko kuma wakilan dillanci. Ko kuma yin ƙarin abun ciki mai ƙarfi: Mix 1 tbsp. A spoonful na cllorine beckach da 4 lita na tsarkakakken ruwa. Wannan maganin ya dace idan abin da ya ƙunsa na firiji ya lalace sosai. Hakanan zaka iya ɗaukar kowane ɗayan hanyoyin da aka ambata a sama.

Cire duk abubuwan haɗin: shelves, kwantena da masu zane. Wanke daban da su. Idan sun ƙanana, suna da sauƙin tsaftace kayan wanki.

Wanke kyamarar

Sannan ci gaba da wanke babban ɗakin. Wanke firiji a ciki a gida na iya zama kowane kudaden da aka lissafa a sama. Liquutions Liquions Solutions sun fi dacewa don amfani a saman na Pulverizer. Wanke ɗakuna bango kawai tare da zane mai laushi, kar kuyi amfani da farrasies. In ba haka ba, zaku iya lalata shafi.

Don tsabtace suttura, ɗauki tsohon haƙoran haƙora. Ya karɓi raguwar kurkura da yankuna a ƙarƙashin sassan roba, don wannan a hankali yana dauke su da wuka tebur ko wani abu mai kaifi sosai.

Fiye da wanke firiji daga wari: umarni da za a taimaka daidai 1702_10

Kurkura rami

Wannan ba koyaushe bane, duk da haka, sanadin flavors na iya zama zuƙowa na rami mai magudana. Ana buƙatar tsaftacewa musamman idan baku sami maɓalli ba.

Ramin shine bincika tsakiyar bangon baya a cikin ɗakin. Zai fi kyau a yi nazarin umarnin don kayan aikin gida don tantance wurin da yake. Bayan ganowa, abu na farko shine tsaftace rami tare da taimakon wani katako. Sa'an nan kuma ɗauki sirinji, enema ko funnel kuma zuba maganin tsabtatawa.

Tsaftace bangon a waje

A waje, an rufe dabarar da bakin karfe ko launi. Ya danganta da wannan, kuna buƙatar ɗaukar wakilin tsabtatawa. Yana da muhimmanci a san yadda za ku iya wanke da firiji waje ba tare da saki da kuma bazuwar lalacewa, saboda wasu abrasive da kuma sinadaran da kwayoyi iya ganimar da surface. Misali, ba shi yiwuwa a yi amfani da ruwa na tushen acid ko chlorine. Girke-girke mai sauƙi sun fi kyau aiki: sabulu so, cakuda ammoniya barasa da haƙoran ruwan soda, soda mai launin shuɗi.

Aauki nama mai taushi kuma ɗayan waɗannan magunguna, wanke ganuwar. Sa'an nan a sake wanke su sosai tare da ruwa mai tsabta.

Fiye da wanke firiji daga wari: umarni da za a taimaka daidai 1702_11

  • Ma'idoji 6 da yasa baza ku iya sanya firiji kusa da murhun

Rigakafi

Don haka a nan gaba babu kamshi mara kyau, yi amfani da masu zuwa mutane da shagunan ajiya.

Hasashe kamshi

Hanya mafi sauki don kauce wa sakamako saboda abinci da aka lalata shine saya musamman na musamman a cikin shagon tattalin arziki. Ana buƙatarsa ​​ko da alama a gare ku cewa babu alamun alamomi. Koyaya, abincin da kuka cire a cikin sashin firiji na iya jin ƙanshi daban. 'Ya'yan wuta suna gauraye, kuma a ƙarshe ba shine mafi kyawun haɗin ba. Misali, da irinsa zai iya kawar da ambber daga tafarnuwa ko kyafaffen. Bugu da kari, shi yana shan danshi da danshi mai amfani, wanda kuma ya fi dacewa yana shafar yanayin a cikin ɗakunan.

Rye gurasa

Da zaran kun cika kyamarar tsabtace tare da samfuran, matsalar ƙanshi zai sake bayyana. Guji wannan zai taimaka wa burodin baƙar fata. Dole ne a dafa shi cikin guda kuma sanya ɗaya a kan shiryayye. Sharpen wani abu don kar a bincika.

Fiye da wanke firiji daga wari: umarni da za a taimaka daidai 1702_13

Dankali

Saka a kan shiryayye rabin dankali. Godiya ga babbar abun ciki na sitaci, zai iya sha kamshi da danshi. Dankali za a iya maye gurbinsu da rabin apple ko albasa, amma waɗannan samfuran ba su da tasiri.

Kafe

Wake wake suna iya tura wasu da ƙanshin su. Kwalba tare da su sau da yawa saka a cikin shagunan turare domin masu siya na iya kashe ƙanshin turare daban daban. A shelves zaka iya sanya kofi kofi ko dalilai na kofi - duka biyun zasu kasance yadda yakamata.

Fiye da wanke firiji daga wari: umarni da za a taimaka daidai 1702_14

An kunna Carbon

Dangane da mai kanze sau da yawa suna yin shago masu ɗaukar nauyi, don haka amfani yana da tasiri sosai. Hanyar mai sauki ce: Sayi a cikin allunan kantin kantin sayar da carbon, da isasshen guda 10. Ya tofa su cikin foda, zuba a cikin akwati ko jakar gauze kuma sanya shi a cikin firiji. Bayan amfani, bai kamata a jefar da hatsi ba: dumama shi na minti 20 a cikin tanda a digiri 180 kuma yi amfani da sabo.

Gishiri, sukari da shinkafa

Waɗannan samfuran suna da ban sha'awa a matsayin wuce haddi danshi da dandano. Saboda haka, zuba su cikin jaka da sanya su a cikin ɗakunan.

Fiye da wanke firiji daga wari: umarni da za a taimaka daidai 1702_15

  • 7 Dalilan da ya sa firiji ya kwarara a ciki da waje

Kara karantawa