7 Abubuwa da kuke buƙatar jefa idan akwai wani rikici koyaushe a cikin kabad na dafa abinci

Anonim

Bincika, kuna da na'urori masu lalacewa a cikin akwatunanku, yana rufe waɗanda basu dace da saucepan guda ɗaya ba, ko ƙwai waɗanda ba ku ɗaukar shekaru biyu ba. Game da waɗannan da sauran abubuwa ana gaya musu a cikin labarin.

7 Abubuwa da kuke buƙatar jefa idan akwai wani rikici koyaushe a cikin kabad na dafa abinci 2494_1

7 Abubuwa da kuke buƙatar jefa idan akwai wani rikici koyaushe a cikin kabad na dafa abinci

1 na'urorin da aka yanke

Idan har sau da yawa ka yi oda da abinci a kan gida daga gidajen abinci kuma ka manta to watsi da na'urorin da aka zubar da su, suna tarawa a cikin kabad na dafa abinci. Akwai mutane kalilan suna ware su, don haka jaka tare da cokali, wukake, sandunansu don Sushi da Rolls, da kuma kayan yaji sun kasance cikin kwalaye da na'urori. Ba su ƙara tsari ba, maimakon bayar da gudummawa ga akasin haka.

Zai fi kyau a gudanar da duba kuma cire duk irin waɗannan na'urori. Da yawa za a iya hagu - ba zato ba tsammani za su manta da kawo saitin sanduna lokacin da zaku yi oda Rolls a gaba. Kuma sauran - jefa ko zaɓi wasu gilashin kuma sanya su a can, ɓoye a kan manyan shelves. Wataƙila cokali na filastik da kafafu zasu zama da amfani lokacin da kuka shiga yanayi. Idan ka yanke shawarar jefa, sannan ka ɗauki na'urorin zuwa wurin saitin adallata. Kuma a gaba, lokacin da ake odar abinci, tabbatar da nuna cewa ba kwa buƙatarsu.

7 Abubuwa da kuke buƙatar jefa idan akwai wani rikici koyaushe a cikin kabad na dafa abinci 2494_3

  • Abubuwa 7 a cikin dafa abinci da kuka kiyayewa ba daidai ba (yana da kyau a gyara!)

2 kwantena 2

Za'a iya adana kwantena ta hanyoyi daban-daban, amma idan babu wuri, sau da yawa yafi dacewa don saka su da juna. Idan dukansu masu girma ne da sifofi daban-daban, akwai hargitsi a cikin akwatin. Saboda haka, a cikin yanayin rashin sarari, zai fi kyau a gudanar da duba kuma zaɓi sabon kwantena wanda za'a iya adanar a cikin wani tari. Haka kuma, lokaci-lokaci yana buƙatar canza.

  • Yadda za a sanya masa kayan firiji: kaya 9 da kuka kiyaye ba daidai ba

3 kowane irin abinci

Farantin abinci da kofuna waɗanda ke tare da kwakwalwan kwamfuta da ba za a jefa su ba, musamman idan an sayi su daban kuma ba ku da kits. Irin waɗannan farantin sau da yawa ba sa saka kan tebur, amma a ajiye "kawai idan harka." Wannan yanayin da wuya ya zo, da kuma wurin da suka mamaye.

7 Abubuwa da kuke buƙatar jefa idan akwai wani rikici koyaushe a cikin kabad na dafa abinci 2494_6

  • Abubuwa 9 da mai zanen zai zubar da kitchen dinku

4 murfin da basu dace ba

Taro na kewayawa suna haifar da hargitsi. Ana iya samun su cikin tsari ta amfani da masu shirya abubuwa da sauran zaɓuɓɓukan ajiya, amma waɗancan murfin da basu dace da kowane kwanon rufi da kwanon soya ba, mafi kyawun jefa wuri don kada su mamaye wurin.

  • 8 Abubuwa marasa amfani da ke hawa kitchen (mafi kyau jefa)

5 kananan kayan aikin gida waɗanda ake amfani da su sau ɗaya a shekara

Sau da yawa a cikin kabad na dafa abinci yana adana fasaha na musamman, wanda ba a amfani dashi kwata-kwata, ko kuma ba lallai bane. Muna magana, alal misali, game da yogurtnits, qwai da wasu na'urorin da aka tsara su shirya abinci ɗaya kawai. Ana yawan ba su sau da yawa, don haka kada su yi hakuri. A halin yanzu, a cikin kabad suna kwance "matattu motoci." Jefa nan da nan tabbas ba shi da daraja. Yi ƙoƙarin ba da abokai ko maƙwabta - wataƙila wani zai zo cikin hannu kuma zai ɗauki na'urar don biyan alama. Idan har yanzu baku so ba, don Allah tuntuɓi shagunan gida inda zaku iya mika kayan kida.

7 Abubuwa da kuke buƙatar jefa idan akwai wani rikici koyaushe a cikin kabad na dafa abinci 2494_9

  • 8 Kayan kayan gida, wanda tabbas zai zama ƙura a cikin kabad

6 kwalabe na filastik hagu kawai idan

Idan kun yanke shawarar kada ku sayi ruwa a cikin kwalabe domin ku iya amfani da shi, amma don amfani da tsufa kuma ku zuba wasu kwalba da yawa. Akwai yanayi daban-daban - Abu ne mai sauki ka manta dauki kwalban tare da kai, da ƙishirwa zai iya cinye su ba zato ba tsammani, kuma dole ne ka je kantin sayar da kaya ba zato ba tsammani, kuma dole ne ka je kantin. Ciyar da bita. Ana iya samun kwalabe na filastik zuwa ga ɗan liyafa na kayan aiki ko nemo shi, alal misali, a cikin ƙasar. Kuma don kanku don siyan kwalban ruwa na yau da kullun kuma koyaushe yana ɗaukar ta a cikin jaka, cika da safe.

  • Abubuwa 6 da ba za a iya amfani da su don girbin gidan (duba idan kuna da)

7 tarin kayan yaji

Adana kayan yaji - ba wannan aiki mai sauƙi ba. Idan suna, alal misali, ana adana su a cikin majalisar ministocin kusa da murhun ko matattarar, za a iya lalacewa daga zazzabi da zafi. Tare da bashi na ajiya a cikinsu akwai kwari. Idan bakuyi amfani da yawancin kayan ƙanshi ba koyaushe, aiwatar da bita na saitin kayan kayanku kuma ku bar kawai mai mahimmanci da inganci. Ana iya jigilar su zuwa bankuna na musamman don tsabtace, kuma idan jakunkuna suna da ɗan lokaci kaɗan, an haɗa su cikin akwatin da ya dace, wanda yake da sauƙi a sami hannu ɗaya daga kabad.

7 Abubuwa da kuke buƙatar jefa idan akwai wani rikici koyaushe a cikin kabad na dafa abinci 2494_12

  • Kwari a cikin hatsi: Yadda za a rabu da kwari a cikin dafa abinci

Kara karantawa