8 takin zamani don launuka na daki waɗanda suke cikin dafa abinci

Anonim

Binciken kabad na dafa abinci zai adana ku lokaci da kasafin kuɗi, saboda an sami takin daga sukari, shayi ko kwasfa banana.

8 takin zamani don launuka na daki waɗanda suke cikin dafa abinci 2721_1

8 takin zamani don launuka na daki waɗanda suke cikin dafa abinci

Da zarar karanta labarin? Kalli bidiyon!

Yisti, sukari, orange zest - sannu m Sinadaran don cake, wanda zai iya zama kyakkyawan takin don violet din ku. Ya dace saboda ba kwa buƙatar gudu zuwa kantin sayar da kaya, amma har yanzu kuna lafiya: don zaɓar sukari da yawa fiye da magungunan kashe qwari daga jaka tare da takin mai magani na wucin gadi.

1 sukari.

Glucose babban abinci ne ga mutane, har ma don tsire-tsire na cikin gida. An shirya mafita daga lita na ruwa da tablespoon na talakawa. Ana ciyar da ciyar da abinci fiye da sau ɗaya a wata, ƙari, an gabatar da shirye-shiryen Em a cikin ƙasa, wanda ya ƙunshi carbon dioxide (ba tare da shi ba).

8 takin zamani don launuka na daki waɗanda suke cikin dafa abinci 2721_3

  • 7 Akwai kayan da za a iya amfani dasu azaman magudanar ruwa don tsire-tsire na cikin gida

2 Yisti

Taki tare da yisti ya ƙunshi bitamin na rukunin B, godiya ga wanda shuka ke ƙaruwa da nasara da haɓaka. Ana iya yin shi ta bushe ko kuma yisti mai rai. A cikin karar farko, an fargabar jakar a cikin lita 10 na ruwa kuma ƙara 3 tablespoons na sukari. Furanni suna shayar sau ɗaya a cikin kakar. Taki daga yishin yisti an shirya su kamar haka: Tsarkake yisti ne da ruwa a cikin rabo na 1: 5 kuma bayar da awa 2. Aiwatar da kawai kawai mafita. Bayan ciyarwa a cikin ƙasa, Ash gabatar da don kiyaye ma'aunin potassium.

8 takin zamani don launuka na daki waɗanda suke cikin dafa abinci 2721_5

  • 6 dalilai don daidaitawa a cikin gidan housplants a yanzu (idan har yanzu kuna cikin shakka)

3 kofi

Kawa! Samfurin Samfurin ne na Duniya wanda za'a iya amfani dashi ba kawai don dafa abinci na cikin gida ba, har ma don takin tsirrai na cikin gida. Kuma kodayake abubuwan gina jiki ba sa kunshe a cikin kudin, yana sa ƙasa ta da ƙari acid, sako-sako da haske, yana ba da gudummawa ga jikewa na ƙasa tare da oxygen.

8 takin zamani don launuka na daki waɗanda suke cikin dafa abinci 2721_7

4 citrusesvs

Kamar yadda takin zamani, kwasfa citrus kwasfa, ko kuma a matsayin jiko daga gare shi. Yana da kayan maganin antiseptik, yaƙar kwari da ƙara rigakafi. Magani yana shirya: An bushe barbashin a kan kashi ɗaya bisa uku na gwangwani, suna cike da saman ruwan da ranakun an nace. Bayan haka, sauran girma na ruwa ya cika a banki kuma yana shayar da waɗannan furanni shekaru 2-2 a wata ya danganta da kakar shekara (a cikin hunturu a lokacin).

8 takin zamani don launuka na daki waɗanda suke cikin dafa abinci 2721_8

5 Bono kwarangwal

Kuna iya ciyar da tsire-tsire mai dakuna ta potassium ta amfani da taki daga kwasfa banana. Sanya ta jiko a kan wannan ka'idar kamar daga Cetrus. Kuna iya shirya foda daga ƙwayar busasshen kuma ƙara ƙasa daga sama, sannan ruwa mai tsabta ruwa.

8 takin zamani don launuka na daki waɗanda suke cikin dafa abinci 2721_9

  • 9 Lyfhakov mai amfani Lyfhakov mai amfani na gida masu amfani da tsire-tsire masu mahimmanci suna ƙoƙari

6 Leek Shelukha

Wannan maganin rigakafi ne ga tsirrai, wanda ke kawar da kwari da ƙwayoyin cuta pathogenic. Don dintsi na husks kana buƙatar ɗaukar lita na ruwa da tafasa shi, ƙara a husk kuma dafa minti 10. Bayan wannan, an bar takin don wani sa'o'i uku saboda ya cika. Sakamakon bayani yana narkewa da tsire-tsire na shayarwa kowane mako biyu.

8 takin zamani don launuka na daki waɗanda suke cikin dafa abinci 2721_11

  • Abin da tsire-tsire ba zai iya takin Ash kuma me yasa

7 shayi daga

Kuna iya zuba tsirrai tare da shayi mai zaki ko ƙara sabon walƙanci a cikin ƙasa. Zai kawo ƙasa tare da karin sako-sako da iskar oxygen. Amma kada overdo da shi, in ba haka ba ana iya cinye kwari a gidan - suna so na gida, ƙaunar shayi.

8 takin zamani don launuka na daki waɗanda suke cikin dafa abinci 2721_13

8 harsashi harsashi

Tushen ƙwanƙwasawa sau da yawa yana hiski a gadaje, amma kuma ya dace da tsire-tsire na cikin gida, yayin da yake ƙunshe da alli mai yawa. Za'a iya amfani da yankakken a cikin crumbs za'a iya amfani dashi a cikin busasshen tsari ko shirya jiko (teaspoon na foda a kowace lita na ruwa).

8 takin zamani don launuka na daki waɗanda suke cikin dafa abinci 2721_14

  • Lambar tana gida: 9 mafi kyawun fure na cikin gida tare da sunaye da hotuna

Kara karantawa