Da sauri kuma kawai sabunta gidan ƙasar da ke tare da fenti kadai

Anonim

Muna sabunta bayyanar gidan ƙasar, muna gyara facade, terrace, windows, kofofin da kayan daki.

Da sauri kuma kawai sabunta gidan ƙasar da ke tare da fenti kadai 2948_1

Da sauri kuma kawai sabunta gidan ƙasar da ke tare da fenti kadai

1 fenti da facade

Babban matsalar da da yawa masu mallakar gidaje tare da facade na katako suna fuskantar - canjin yanayi. Ya zama mafi rigar da dumi, da kuma ka'idoji waɗanda yawancin masana'antun suke yin fenti har sai sun canza.

Zabi kayan ci, tabbatar cewa akwai alamomi akan aminci tsakanin muhalli da juriya zuwa matsala a matsala, kamar itace jerin katako daga mura.

Don wannan layin, masana'anta sun kirkiro fasahar fasahar EWT na musamman don matsanancin yanayi. Inating tare da tsayar da raw lokacin bazara, lokacin hunturu da kuma adana facade na katako.

Zabi inuwa, mai da hankali kan salon gidan da abin da ke kewaye da shi. Misali, a cikin lambun mai kyau, cike da launuka masu haske, mai tsayayyen facade zai yi kyau sosai: Grey, shuɗi. A cikin inuwa lambu, musamman a arewacin ciki sauyin yanayi, a maimakon haka, yana da daraja ƙoƙarin ƙara fitilu kuma zafi ta amfani da haske da kuma na gaisuwa sautunan: rawaya, ja, kore.

Hakanan ya cancanci ƙoƙarin haskaka kananan abubuwa akan facade fenti mai ban sha'awa - taga taga, katako, katako mai ado. Kuma kafin a lalata babban yankin bangon - don yin zare, yana amfani da inuwa kusa da itacen don zaɓin mafi nasara.

Matakai na tarkon facades

  • Cire tsoffin kayan tarko, daban-daban gurbataccen, mold da naman gwari.
  • Gyara wurare masu lalacewa, idan ya cancanta, maye gurbin sassan facade.
  • Tattara rashin daidaituwa, rufe fasa.
  • Aiwatar da abubuwan ƙwallon ƙwallon ƙafa-lalata akan abubuwan ƙarfe, kamar ƙusa na ƙusa.
  • Yi hutu don kwanaki 2-3.
  • A farfajiya, cikakke tsarkakewa daga tsohon shafi, an ɗora shi da man na farko.
  • Lokacin da aka bushe ta farko, shafa fenti.

Da sauri kuma kawai sabunta gidan ƙasar da ke tare da fenti kadai 2948_3
Da sauri kuma kawai sabunta gidan ƙasar da ke tare da fenti kadai 2948_4

Da sauri kuma kawai sabunta gidan ƙasar da ke tare da fenti kadai 2948_5

Da sauri kuma kawai sabunta gidan ƙasar da ke tare da fenti kadai 2948_6

2 Zane Terrace

Idan facade na gida yayi kyau, amma bayyanar gidan zai so sabunta komai, yi kokarin gyara kawai farfajiya. An yanke shawara mai ban sha'awa da mafi ban sha'awa shine nuna shi da launi, ta bambanta dangane da launi na ganyen sauran gidan.

An buɗe filin da aka buɗe wanda ruwan sama ya bada shawarar aiwatarwa kawai tare da mai na musamman. Ga waɗanda suke so su shirya sarari a cikin yanayin rayuwar duniya, kyawawan sautunan mai mai mai mai mai da aka lalata sun dace.

Aiwatar da launi

  • Kafin amfani da mai, itaciyar tana niƙa har ma, launin launi.
  • Ana amfani da mai a cikin buroshi tare da fibers na itace, ba ya bushe saman lokacin da itaciyar an ba ta kulawa. Dole ne a cire mai ba da mai ba.

Da sauri kuma kawai sabunta gidan ƙasar da ke tare da fenti kadai 2948_7
Da sauri kuma kawai sabunta gidan ƙasar da ke tare da fenti kadai 2948_8

Da sauri kuma kawai sabunta gidan ƙasar da ke tare da fenti kadai 2948_9

Da sauri kuma kawai sabunta gidan ƙasar da ke tare da fenti kadai 2948_10

3 Sake sake fasalin katako

Hatta hanyar da sauri da sauƙi don sabunta bayyanar gida shine don sake gyara kayan lambu. Ana iya yin wannan kamar yadda ake cinyewa, idan kunci na baya ya peeled ko ƙone kuma kawai don canza bayyanar. Don kayan katako na katako, yana yiwuwa kada kuyi amfani da fenti, kamar yadda ya sami ɗaci da ƙwayar itace mai ban tsoro da kariya daga danshi da kuma samuwar mold.

Matakai na launi

  • Kafin fara aiki, kayan aikin suna buƙatar rinsed sosai da ruwa, shafa mai tsabtace goge don itace, bar na mintina 15.
  • Sannan goge farfajiya tare da buroshi mai laushi da kurkura da ruwa sake.
  • Bayan haka, za a iya amfani da impregnation a cikin bushe.

Da sauri kuma kawai sabunta gidan ƙasar da ke tare da fenti kadai 2948_11
Da sauri kuma kawai sabunta gidan ƙasar da ke tare da fenti kadai 2948_12

Da sauri kuma kawai sabunta gidan ƙasar da ke tare da fenti kadai 2948_13

Da sauri kuma kawai sabunta gidan ƙasar da ke tare da fenti kadai 2948_14

4 Sabunta Windows

Wata hanya mai ban sha'awa don yin gidan katako ya fi kyan gani da ban sha'awa - don haskaka firam ɗin taga. Sau da yawa ana fentin su a launi na bangon facade, wanda shine yasa suka hadu da rasa. Yi ƙoƙarin nuna su tare da launi mai haske, yana jaddada iska da ƙara haske.

Don fenti firam na katako, zaku buƙaci sandpaper tare da babban digiri da kananan mataki na ripta, goga, ɗan ƙasa don zane da tef ɗin takarda.

Tsarin murfin taga

  • Scotch tef suna buƙatar ɗaukar gilashin kusa da firam don kada a saukad da fenti.
  • Sa'an nan sandpaper da tsohuwar fenti fenti an cire, an tattara farfajiya. Kafin amfani da shafi, tabbatar cewa dumi da rana a kan titi, saboda lokacin murɗen yanayi akwai damar da kumfa za ta bayyana a farfajiya.
  • Don sabon, farfajiyar da ba a cire shi ba, kuna buƙatar amfani da ƙasa don hana bayyanar naman gwari, kuma idan ta bushe, fara zanen.

Da sauri kuma kawai sabunta gidan ƙasar da ke tare da fenti kadai 2948_15

5 kofofin fenti

Idan kun sake mayar da ƙorar Inter ɗaya, duk ra'ayoyi na gani daga facade na gidan ƙasar kuma za su canza. Musamman idan ka zaɓi duhu mai duhu don ƙofar akan bangon haske facade, da kuma mataimakin.

Cire tsohon fenti daga ƙofar katako tare da taimakon Sandpaper yana da matukar wahala, haka nan yafi kyau samun karamin mashin.

Yadda za a fenti ƙofar

  • Clememed gaba daya daga tsohuwar rufin kofar dole ne a kawo ta ta hanyar itace mai mai, da rashin daidaituwa zuwa kaifi. Ana amfani da Putty a cikin yadudduka biyu, yin hutu a tsakaninsu domin ya bushe.
  • Bayan ƙofar ya zama santsi da santsi, zaku iya amfani da fenti.

Da sauri kuma kawai sabunta gidan ƙasar da ke tare da fenti kadai 2948_16

Kara karantawa