Shin zai yiwu a sanya obin na lantarki zuwa firiji daga sama ko kusa: amsa tambayar mai rikitarwa

Anonim

Mun faɗi dalilin da yasa ya fi kyau kada ku sanya dabara akan juna da kuma yadda za a iya yi idan babu wasu zaɓuɓɓuka.

Shin zai yiwu a sanya obin na lantarki zuwa firiji daga sama ko kusa: amsa tambayar mai rikitarwa 3164_1

Shin zai yiwu a sanya obin na lantarki zuwa firiji daga sama ko kusa: amsa tambayar mai rikitarwa

Masu mallakin Kitchens sunyi tunani sosai a kan wurin kayan aikin gida. Saboda iyakataccen wuri, ba koyaushe zai yiwu a saukar da ɗaya da ake so ba, kuma ɗan ƙaramin ya zo ga kudaden shiga, alal misali, wasu suna da na'urori da juna. Muna gaya mana ko yana yiwuwa a sanya ɗakunan ajiya a saman ko kusa, da yadda ake yin shi daidai.

Duk game da makwabta na microwave tare da firiji

Me yasa baza kuyi kyau ba

Yadda za a sanya dabarar kusa

Me yasa baza ku iya sanya obin na lantarki don firiji

A zahiri, babu haramta kai tsaye akan irin wannan gidan. Koyaya, dalilai da yawa da bai cancanci yin hakan ba har yanzu.

1. A iska - musayar

Don ingantaccen aiki na kayan aiki, ya zama dole don samar da damar zuwa gare ta. Don yin wannan, bincika inda na'urorin suke da ramuka don cin abinci iska. Gobobin suna yawanci suna saman shari'ar ko gefe. Saboda haka, nisan daga rufi zuwa na'urar ya zama aƙalla 20 cm, yana da daraja 10 cm a bangarorin shi - irin waɗannan shawarwarin ba da masana'antun. Hakanan yana da mahimmanci don tabbatar da rata da kuma farfado: aƙalla 1 cm.

  • 7 Dalilan da ya sa firiji ya kwarara a ciki da waje

2. Babu Jiki na firiji

Daga aikin damfara, masanin masanin zai iya yin rawar jiki da kuma harba kadan. Daga wannan microwave zai tashi, ta hakan ya bar scratches a kan mai wayo. Hakanan ba shi da haɗari: microwave na iya faɗuwa daga sama. Mafi kyau, za ta daina rushewa, mafi munin - zai sauka a kan kai zuwa wani. Wannan yana da haɗari musamman musamman ga waɗanda suke da yara ko dabbobi.

Shin zai yiwu a sanya obin na lantarki zuwa firiji daga sama ko kusa: amsa tambayar mai rikitarwa 3164_4

3. Rashin amfani da amfani

Abokai sau da yawa suna da tsawo na har zuwa mita 2, don haka sanya wurin wasu abubuwan ba su gamsu ba daga sama. Sanya tasa a cikin tanderace don dumama mai wahala sosai, shafa shi daga ciki - ma. Hakanan akwai yiwuwar sauke wani abu mai zafi da ƙonewa.

  • Abubuwa 8 da ba za su iya yin ɗumi a cikin microwave ba (idan ba kwa son lalata shi)

4. Darajar dumama

Idan kayi amfani da obin na lantarki sau da yawa: abinci mai dumi abinci na dogon lokaci, yi amfani da abinci abinci, to zai iya cutar da kayan commerorator. Gaskiyar ita ce lokacin da kullun yana dumama bango na na'urar, motar za ta yi aiki don kula da ɗakunan sanyi. Irin wannan nauyin zai rage rayuwar sabis. Hakanan yana da wata ƙasa tare da wasu sakamakon: na'urar za ta cinye ƙarin wutar lantarki, kuma ana samar da kankara a cikin injin daskarewa.

5. Rashin daidaituwa

Yawancin lokaci obin na lantarki suna da nauyi mai yawa. Saboda haka, zasu iya sayar da ƙafafunsu da kafafunsu a kan gidajen na'urar sanyaya. Wannan karamin karamin abu ne, amma kuma ya cancanci sanin hakan.

Shin zai yiwu a sanya obin na lantarki zuwa firiji daga sama ko kusa: amsa tambayar mai rikitarwa 3164_6

  • Ma'idoji 6 da yasa baza ku iya sanya firiji kusa da murhun

Yadda za a sanya dabarar kusa

Amma ga tambaya, yana yiwuwa a sanya ɗawainiya kusa da firiji, kuma ba a kanta ba, to, dalilan da yasa ba za a iya yi ba, a'a. Yana da mahimmanci samar da isasshen wadatar iska a cikin na'urar, ba don sanya dabarun gaba ɗaya da kuma ku tuna cewa ya kamata ya zama aƙalla 20 cm ba. Saka obin na firiji, idan zaku iya yin lamba yanayi.

Wurin ya dace da batutuwa cewa a cikin dafa abinci akwai firiji mai ɗorewa tare da tsawo na 90-120 cm. Amma idan karamin firiji ba zabinku ba ne, yi ƙoƙarin bin shawarwarin da ke gaba.

Amintaccen microwave daga sama, in ya yiwu. Don haka za ku tabbata cewa ba zai faɗi ba. Misali, zaka iya haɗa na'urar a cikin majalisa a kan na'urar firiji. Amma a wannan yanayin, wajibi ne don yin ramuka a bangon don daidaita iska. Kuna iya amfani da baka na musamman waɗanda aka haɗe zuwa bango kuma suna kiyaye na'urar akan nauyi. Idan irin waɗannan zaɓuɓɓuka ba za su yiwu ba, kawai a tabbatar da cewa sanya tanda a kan ɗakin kwana da barga.

Shin zai yiwu a sanya obin na lantarki zuwa firiji daga sama ko kusa: amsa tambayar mai rikitarwa 3164_8

Idan rami na microwaje don haduwa da iska yana ƙasa, to tabbas ka sanya zafi insulating kayan daga plywood, Chipboard ko Osb. Don haka kuna kare ganuwar firiji daga iska mai ɗumi wanda ke fitowa daga wutar lokacin aikinta. Tabbatar cewa cikakkun bayanan ƙarfe na na'urorin ba su taɓa juna ba, kuma kada ku sanya tsare ko takarda a tsakaninsu - suna da zafi sosai, ba shi da zafi, ba shi da kyau. Hakanan yana da daraja saka madaidaitan kwamiti domin kare dabaru daga nauyin obin na lantarki da kuma mara kyau. A saboda wannan, kayan da ke sama sun dace.

Ka tuna, cutarwa daga tanda kadan ne idan zakuyi amfani dashi na ɗan gajeren lokaci. Misali tsakanin abinci mai sanyi ya cancanci na'urar sanyaya kuma bayan haka bayan wannan yana gudanar da sabon salo. Idan kuna shirya mummunan abinci a ciki, ya fi kyau ku ƙi wannan wurin.

Shin zai yiwu a sanya obin na lantarki zuwa firiji daga sama ko kusa: amsa tambayar mai rikitarwa 3164_9

  • Tambaya mai rikitarwa: Shin zai yiwu a sanya firiji kusa da baturin

Kara karantawa