7 Hanyoyi masu sauƙi don yin tsabtatawa ba mai wahala ba yayin da kuke zaune a gida

Anonim

Muna ba da labarin menene dabaru masu hankali da ingantaccen liyafar ya kamata a shafa don aiwatar da tsarkake gidan da sauƙi kuma mafi m.

7 Hanyoyi masu sauƙi don yin tsabtatawa ba mai wahala ba yayin da kuke zaune a gida 3371_1

7 Hanyoyi masu sauƙi don yin tsabtatawa ba mai wahala ba yayin da kuke zaune a gida

1 Cire sosai

Tilasta tsaya na gidan - mafi kyawun lokacin don shigo da ciki na minimalism. Don sauƙaƙa don tsaftacewa, cire komai da yawa. Misali, yanzu ba za a iya sola da duk takalmin da ke tsaye a farfajiyar a ƙasa ba. Bar ma'aurata ɗaya wanda zaka iya tafiya zuwa kantin kuma kuyi tafiya kare, sauran kuma ana jera sauran kwalaye kuma suna aika zuwa kabad. Hakanan rufe tare da manyan riguna da kayan haɗi. Kuna iya rage adadin kofuna da faranti a cikin ɗakin dafa abinci saboda faɗin tsaunin jita-jita a cikin matattarar.

Zo kusa da Apartment kuma godiya da abin da kuke amfani da su kowace rana - a zahiri, babu irin wadannan abubuwan. Bar su kawai suke gani, kuma sauran a hankali a hankali suna cire daga ido. SO tsaftacewa zai zama da sauƙi, kuma zai sami 'yanci don numfashi.

  • Lifeshak: Yadda ake Fara Tsabtacewa, idan kun ƙi ta

2 Duba da Rub Dust

7 Hanyoyi masu sauƙi don yin tsabtatawa ba mai wahala ba yayin da kuke zaune a gida 3371_4

Wataƙila abin da ya fi muhimmanci a yi a cikin yanayin rufin kai shine tabbatar da kanka aƙalla ko kadan iska iska. A cikin yanayin gari, da kullun buɗe windows, haifar da gaskiyar cewa ƙura za ta zama da sauri fiye da yadda aka saba. Labari mai dadi: Idan ka bi shawarar farko, shafa dukkan saman saman - shari'ar ta goma ce. Zai fi kyau a yi shi a ƙarshen rana, kafin lokacin kwanciya, saboda haka a cikin iska ba ya jin daɗin ƙura.

Fresh da tsabta iska yana ba da jin tsabta, koda kuwa yara sun warwatse samuwa, da sauran membobin dangi.

  • Yadda za a sauƙaƙa tsabtatawa idan kuna da babban iyali? 8 Delny Soviets

3 Yi amfani da wuraren tsabtatawa masu dacewa

7 Hanyoyi masu sauƙi don yin tsabtatawa ba mai wahala ba yayin da kuke zaune a gida 3371_6

Lokacin zabar sinadarai na gida ko tsabtatawa da hannayenku, yana da mahimmanci don kewaya abubuwa biyu: yaya yadda da sauri suka lalata ƙazanta da kuma yadda da sauri suka rushe gurbata da kuma yadda da sauri suka rushe gurbata. Mafi kyawun tsari wanda ya dace sosai saboda wannan bayanin - sprays da Aerosols. Ana amfani da su cikin sauri, ana rarraba su tattalin arziki rarraba a cikin farfado da aka bi da kuma ana iya cire su sauƙaƙe, ba tare da barin sakin ba. Lokacin sayen, kula da alamar kan kayan disinfectlant - suna da mahimmanci idan kun tsabtace kunshin da aka kawo daga titin.

  • Guda 7 a cikin gidanka inda tsaftacewa ba zai ɗauki fiye da rabin sa'a ba

4 Cire sau da yawa, amma a kadan

Babu damuwa menene aiki - aiki, karatu ko kallon jerin talabijin da kuka fi so. Kada ka manta saka wani lokaci ka shirya karamin hutu na minti biyar yayin kowane aiki. A farkon hutu, duba a kusa da sarari a kusa da kuma haskaka kananan kasuwanci wanda zaku iya aiwatar da shi yanzu. Kawo tebur kuma wanke mug na kofi, zuba shuka ko cika gado. A sakamakon haka, a cikin rana za ku sami kimanin guda ashirin da ke gabatowa, wanda zai samar da tsabta da oda.

Wannan doka tana da wani muhimmin Plus - Yana sa ku motsa a kai a kai, wanda yake da mahimmanci a lokacin wurin zama da yawa a cikin Aparting Apartment.

  • 22 da sauri don yin oda a cikin gidan da zai mamaye mintuna 10

5 hada sha'awa da amfani

7 Hanyoyi masu sauƙi don yin tsabtatawa ba mai wahala ba yayin da kuke zaune a gida 3371_9

Don jin mai amfani kuma kada ku sami laifi tsawon sa'o'i na fim ko hira tare da kiran bidiyo, a daidaita wannan lokacin hutu tare da tsaftacewa. Zabi mai sauƙin aiki mai sauƙi, kamar suturar baƙin ƙarfe ko wanke windows, sa naúrar kai ko sanya kwamfutar tafi-da-gidanka a gabanka. Ba za ku lura da yadda kowa zai zama ja ba, kuma za ku yi alfahari da samar da kayan aikinmu da ba a san shi ba.

6 Zama a wannan lokacin

Mutane sun saba da gaskiyar cewa tsabtace wani abu ne mai kyau, to kuna buƙatar da sauri ma'amala. Saboda haka, lokacin da kuka sami kanku a gida tare da iyali da kuma adadin lokacin da dole ku ciyar akan jagorancin oda, yana tayar da wahala ko haushi. Gwada a cikin tushen canza tsarin zuwa wannan aikin: zaku iya jin daɗin yadda dakin ya canza a cikin matattara, a ƙarƙashin kujerun ƙarfe mai zafi a kan masana'anta.

  • Yadda za a kiyaye tsabta a cikin Apartment lokacin da duk a gida: 7 Right Tukwici

7 Sabuntawa Kayan aiki

7 Hanyoyi masu sauƙi don yin tsabtatawa ba mai wahala ba yayin da kuke zaune a gida 3371_11

A lokacin Qarantantine, Siyayya da nishaɗi sun sanya ta hanyar kamfen ɗin a kantin kayan miya ko yin odar abubuwan zuwa gidan. Yi amfani da lokacin da sabunta duk abin da yakan ɗauki tsari: sabo mai haske spges da microfiber mai hoto, sabon guga ko mop zai sanya tsabtace mafi daɗi. Hakanan, watakila yanzu shine lokacin da zai iya samun mataimaka na lantarki: tsarkake iska ko mai tsabtace robot.

Kara karantawa