Ta yaya kar a kai hannaye: tsaftace mai shan kofi da injin wanki

Anonim

Idan kofi a cikin injin kofi ɗinku yana guduwa fure, kuma idan aka kunna kursiyin a matsayin gurasar mai ƙonawa, ya yi da za a tsabtace su. Za mu gaya, kamar.

Ta yaya kar a kai hannaye: tsaftace mai shan kofi da injin wanki 5441_1

Ta yaya kar a kai hannaye: tsaftace mai shan kofi da injin wanki

Tsaftace injin kofi

Mutane kalilan ne suka goge mai yin kofi a kan lokaci, kodayake a kan shawarwarin masana'anta yana buƙatar yin kowane ɗayan watanni 2-3, musamman idan ruwan yana da ƙarfi. Gaskiyar cewa na'urar daidai tana buƙatar tsarkakewa za a iya fahimtar tsarkake ta: aikin kofi ya zama mai rauni sosai, da kuma shimfidar wuri sun bayyana a cikin abin sha. Tsaftace mai cin kofin kofi ana iya tsabtace shi da taimakon Chemistry na Musamman ko Gida.

Ta yaya kar a kai hannaye: tsaftace mai shan kofi da injin wanki 5441_3

Yadda ake amfani da ilmin sunadarai na musamman

Kuna iya ɗaukar wani magani da ya dace ko samfurin musamman iri ɗaya kamar injin kofi. Kwalban tare da hanyar koyaushe ana rubuta umarni koyaushe don shirya mafita.

  • Da farko kuna buƙatar kashe na'urar daga hanyar sadarwa, tsaftace akwati na barasa da tace.
  • Zuba mafita a cikin tanki wanda aka tsara don ruwa.
  • Latsa maɓallin kunnawa da "dawo" na'urar ba ta da matsala.
  • Bayan kun wanke tankuna da matattarar kuma fara na'urar sau ɗaya, amma tare da ruwa mai tsabta - ya wajaba don ƙanshi na sarkewa bayan tsafta.

A wasu samfuran akwai wani daki na musamman inda aka ajiye wakilin tsabtatawa. Kuma a cikin wasu, aikin tsabtace kai yana saka, wanda yake mai sauƙi isa ya kunna. A kowane hali, da farko karanta umarnin don na'urar, akwai umarnin kulawa.

Ta yaya kar a kai hannaye: tsaftace mai shan kofi da injin wanki 5441_4

Yadda ake amfani da gida

Don tsarkake mai yin kofi daga sikeli, ana buƙatar matsakaici mai matsakaici na matsakaici, da yawa suna ba da shawarar amfani da maganin vinegar ko ruwa.

  • Zuba mafita a cikin tankin ruwa kuma bar na awanni da yawa - samfurin gida ba kamar m gida ba, don haka yana buƙatar ƙarin lokaci.
  • Bayan gudanar da shirin dafa abinci.
  • Lokacin da duk ruwan da ke da mafita ya biyo baya, cika sabon ruwa mai tsabta da kuma "roller" injin kofi.

Don kiyaye tsarkakakken abubuwan kofi a ƙarƙashin ruwa ya kunshi sau ɗaya sau ɗaya sau ɗaya sau ɗaya a cikin 'yan kwanaki (da kuma mafi kyau - bayan kowane amfani).

  • 10 wurare mafi girma a cikin dafa abinci, wanda ba zai isa hannu ba

Cleaster mai tsabta

Idan kuna da wannan na'urar a cikin dafa abinci kuma kuna amfani da shi sau da yawa, hakika ya tara crumbs ko kayan abinci mai ƙonewa. Wajibi ne a tsaftace tire daga crumbs kowane lokaci bayan amfani, amma da yawa sun manta.

Ta yaya kar a kai hannaye: tsaftace mai shan kofi da injin wanki 5441_6

Yadda ake tsaftace kuran

Da farko, kashe na'urar daga hanyar sadarwa.

  • A waje da mai dafa abinci ana iya goge tare da tsaftataccen dambarar da ruwa ko mai, musamman idan mai toaster yana kusa da farantin ko nutse.
  • Kula da hannu da kowane gibba - mafi datti yana tara a can.
  • Ja da tire kuma girgiza duk abubuwan da ke ciki.
  • Sa'an nan kuma (mafi kyau a saman datti ko nutsewa) girgiza mai dafa wuta, juya shi don cire murkushe crumbs daga ciki.
  • Za'a iya goge tire tare da rigar zane ko kuma mai wanki tare da soso da sabulu, idan an buƙata.
  • A wanke rack (wani sashi na cirewa, wanda galibi ana shigar da shi a sama da mai injin dinast).

Don goge saman mai kula da maganin kula - ana yin shi da wuraren baƙin ƙarfe - yi amfani da wuraren tsabtatawa na musamman da kuma kokarin kauce wa farji, don kada su tursasta farfajiya.

Kara karantawa