Mene ne lambun tabawa kuma me yasa wadatar da shi a ƙasarsa

Anonim

Lambun mai ban mamaki zai zama mai ban sha'awa na shimfidar wuri, wurin shakata da haɓaka yara. Mun faɗi yadda za mu ba da shi.

Mene ne lambun tabawa kuma me yasa wadatar da shi a ƙasarsa 7485_1

Mene ne lambun tabawa kuma me yasa wadatar da shi a ƙasarsa

Mene ne Auck Atto?

Lambun taɓa haɗe ne a cikin karamin yanki na kayan halitta da yawa tare da rubutu daban-daban (yashi, pebbles, hay, da sauransu).

Irin wannan Kindergarten na iya zama tsaye, yana da kyau a kan Lawn, kuma wataƙila wayar hannu, ta kunshi kayayyakin da aka zaɓa. Zaɓin farko zai dace da shimfidar wuri wanda ya zama na gaba, kuma na biyu ya fi dacewa, mai sauƙin kulawa.

Mene ne lambun tabawa kuma me yasa wadatar da shi a ƙasarsa 7485_3
Mene ne lambun tabawa kuma me yasa wadatar da shi a ƙasarsa 7485_4

Mene ne lambun tabawa kuma me yasa wadatar da shi a ƙasarsa 7485_5

Mene ne lambun tabawa kuma me yasa wadatar da shi a ƙasarsa 7485_6

Menene?

Lambun taɓa yana ɗaya daga cikin kayan aikin ƙarfi don ECotherapy (cigaban kiwon lafiya saboda abubuwa na zahiri). Kuma zai kasance mai amfani da yara, da manya.

5 Dalilai don ba da lambun mai ban mamaki a ɗakin motsa jiki:

  1. Yana ba da gudummawa ga ci gaban yara: An tabbatar da wani kyakkyawan aiki na jiki, an karɓi karamar mota, yaron ya karfafa tsarin sadarwar motsin rai tare da yanayi, an ƙarfafa kayan aikin vesestifen.
  2. Bike Bakwai na kayan halitta daban-daban - rigakafin kayan rigakafi.
  3. Cire damuwa na ɗaya daga cikin abubuwan da suka fi dacewa da tasirin lambu.
  4. Yana kama da ba a zahiri ba kuma yadda ya kamata a matsayin wani yanki na wuri.
  5. Yara za su iya wasa da lambun don sa'o'i, yana maye gurbin akwatin sandbox, har ma da hadaddun wasa.

Idan kun kasance masu shakku game da ra'ayin lambun tabawa, muna cikin gaggawa saboda shakku: Cibiyoyinta, a cikin filin shakatawa. Bugu da kari, idan kuna so, zaku sami littattafai na musamman suna bayyana hanyoyin aiki tare da irin waɗannan makarantun.

Mene ne lambun tabawa kuma me yasa wadatar da shi a ƙasarsa 7485_7
Mene ne lambun tabawa kuma me yasa wadatar da shi a ƙasarsa 7485_8
Mene ne lambun tabawa kuma me yasa wadatar da shi a ƙasarsa 7485_9

Mene ne lambun tabawa kuma me yasa wadatar da shi a ƙasarsa 7485_10

Mene ne lambun tabawa kuma me yasa wadatar da shi a ƙasarsa 7485_11

Mene ne lambun tabawa kuma me yasa wadatar da shi a ƙasarsa 7485_12

Yadda ake ba da lambun tabawa a ɗakin?

Akwai kamfanonin musamman suna ba da sabis na ƙwararru don shirya gidajen lambuna da hanyoyin. Amma koyaushe zaka iya yi akan wannan batun akan kanka.

6 shawarwari don ƙirƙirar lambun taɓawa

  1. Yanke shawara, za a sanya kindergarten naka a kan Lawn, ko ka fi son kayayyaki.
  2. Zaɓi girman (jariri, alal misali, ya fi kyau a sanya lambun gonar don ku iya sarrafa motsi, kare idan ya cancanta).
  3. Idan ya cancanta, girman baki.
  4. Zaɓi Ciko.
  5. Wataƙila ya cancanci samar da rumfa ko kuma ya kare shi da iska ko iska mai ƙarfi.
  6. Hada tare da tsire-tsire (don haka kuna kuma amfani da ma'anar wari, hangen hangen nesa - kari ga ecotherapy).

Mene ne lambun tabawa kuma me yasa wadatar da shi a ƙasarsa 7485_13
Mene ne lambun tabawa kuma me yasa wadatar da shi a ƙasarsa 7485_14

Mene ne lambun tabawa kuma me yasa wadatar da shi a ƙasarsa 7485_15

Mene ne lambun tabawa kuma me yasa wadatar da shi a ƙasarsa 7485_16

Wadanne kayan amfani suke amfani da shi?

A cikin halittar Zaka iya amfani da kayan da yawa, babban yanayin shine na halitta, abokantaka ta muhalli. Mafi bambancin da yawa zai "cika", mafi girman tasirin da zaku samu daga hulɗa tare da Kindergarten.

Kayan aiki don lambun mai ban sha'awa:

  • yashi;
  • pebl;
  • busassun haushi;
  • Ruwa teku ruwan teku bo tafasa;
  • hay;
  • Cones;
  • Ruwan inabin;
  • bushe ganye,
  • gansakuka.

Mene ne lambun tabawa kuma me yasa wadatar da shi a ƙasarsa 7485_17
Mene ne lambun tabawa kuma me yasa wadatar da shi a ƙasarsa 7485_18
Mene ne lambun tabawa kuma me yasa wadatar da shi a ƙasarsa 7485_19

Mene ne lambun tabawa kuma me yasa wadatar da shi a ƙasarsa 7485_20

Mene ne lambun tabawa kuma me yasa wadatar da shi a ƙasarsa 7485_21

Mene ne lambun tabawa kuma me yasa wadatar da shi a ƙasarsa 7485_22

Me ya dace?

Baya ga tsirrai da launuka waɗanda muka riga munyi magana game da, zaku iya ƙara filin tabawa, gadaje masu ƙarfi, hanyoyi daga ƙwayoyin itace, benci. Kuma sanya adadin hammock ko dakatar da swings.

Mene ne lambun tabawa kuma me yasa wadatar da shi a ƙasarsa 7485_23
Mene ne lambun tabawa kuma me yasa wadatar da shi a ƙasarsa 7485_24

Mene ne lambun tabawa kuma me yasa wadatar da shi a ƙasarsa 7485_25

Mene ne lambun tabawa kuma me yasa wadatar da shi a ƙasarsa 7485_26

Yaya za a kula?

Kula da irin wannan gonar, a zahiri, akwai kadan daban, kadan zuwa lokacin da kayan za'a iya crushed, kurkura, bushe, idan ya cancanta - don maye gurbin sabon.

  • Gwaji: Abin da tsire-tsire kuke shuka a ƙasar?

Kara karantawa