Tsarkakakke da aminci: Wane sinadarai don amfani da tafkin a ƙasar

Anonim

Munyi bayani game da shirye-shirye wadanda zasu taimaka wajen lalata tafkin, ka daidaita da ruwan PH na ruwa, da kuma hanyoyin don tafkunan yara.

Tsarkakakke da aminci: Wane sinadarai don amfani da tafkin a ƙasar 7681_1

Tsarkakakke da aminci: Wane sinadarai don amfani da tafkin a ƙasar

Me zai iya zama mafi kyau fiye da tafki sanye da kulawa da ƙauna daidai a cikin yakin gida ko gida? Wannan kawai tsaftace shi yana faruwa daga karfin mako guda da rabi bayan cika. Sannan warin ya bayyana, canje-canje mai launi, da sauransu. Za mu magance abin da sunadarai don tafkin don zaɓar wannan ya kasance amintattu kuma amintacce ga iyo.

Duk game da zabar sunadarai don tafkin

Me yasa ake bukata

Nau'in kwayoyi

  • Don kamuwa da cuta
  • Don al'ada ph
  • Don magance algae

Kudaden don ƙirar yara

Shin zai yiwu a yi ba tare da hanyoyi na musamman ba

Karamin tafki, don haka kowane kwano, da sauri gurbata. Da farko, ƙura ce, ƙarami ko manyan shara, kwari. Duk wannan ba da jimawa ba ko kuma daga baya ya bayyana a farfajiya. Kuna iya rufe akwati, wanke kafafunku kafin wanka, amma datti zai bayyana a kowane yanayi. Cire irin wannan gurbataccen hanya ce mafi sauki. Zai taimaka cuckoo tare da dogon rike da kuma zaɓi da aka zaɓa daidai. Tare da taimakon na farko, an cire manyan gurbata, tace yana kawar da ƙarami.

Amma ba datti ba ya faɗi cikin ruwa. Bangarorin na kwayoyin suna kuma na yanzu, sannu a hankali suna tara. Wannan yana narkar da gumi, barbashi fata. Ko da kun sha wanka kafin wanka, ba shi yiwuwa a ware bayyanar su. Ya juya wani irin hadaddiyar giyar kwayar halitta, wanda ƙananan ƙwayoyin cuta suke ci gaba. Danshi da zafi yana ba da gudummawa ga raunin su. A cikin irin waɗannan yanayi, daman cuta ya zama dole.

Wata "sanannen" na tafkin ne algae. Suna jin zafi a cikin ruwa mai dumi. Ka rabu da su sosai. Ko da bayan magudanar kwano, sabani ga tsire-tsire sun kasance a jikin bango. Suna sauƙaƙe "lokacin" fari, haifarwa zuwa rai bayan cika kwano. Canjin ruwa na yau da kullun, tsaftace na algae ba shi da mummunan. Kawai sunadarai suna da ikon lalata su.

Don haka, ba tare da sunadarai ba, ingantaccen kamuwa ko cirewar algae ba zai yiwu ba. Ana buƙatar shirye-shirye don sarrafa matakin pH. Idan yana da acidic, fata da mucous na shafa. Alkaline zai ba da lemun tsami mara dadi lemun tsami, washe kayan kayan aiki. Daidaitacce ya zama dole. Sursachica yana da mahimmanci don zaɓar daidai da amfani kawai don dalilin. In ba haka ba, walat zai zama fanko, kuma sakamakon ya yi baƙin ciki.

  • Yadda za a yi wanka a cikin gida: nau'ikan tsarin da hanyoyin shigarwa

Hadin gwiwar sunadarai don tafkin a cikin gida

Dukkanin shakkulai da yawa ko akwai shirye-shiryen sunadarai lafiya. Haka ne, wataƙila, ya ba da cewa sashi da kuma dalilin tasiri shine daidai. Akwai mahadi don tsabtatawa mai zurfi da kuma hanyoyin kula da sakamakon.

Don kamuwa da cuta

Don halakar da ƙananan ƙwayoyin cuta na pathogenic zaɓi shirye-shirye dangane da abubuwa daban-daban. Kowane mutum yana da nasu hujja da rashin amfanin su.

Chlorine-dauke da abubuwan da ke ƙunshe

Microorganisms ana lalata su yadda ya kamata, haɓaka Algae an hana shi, oxidized ta Organic. An samar da shi a cikin hanyar allunan, powders, mafita. Da yawa ba sa son ƙanshin kamshi na Chlorine, amma idan an tsara sashi daidai, kusan ba shi ne. A ƙarƙashin tasirin haskoki UV, kayan ya lalace da sauri. Saboda haka, tasirin sa na iya zama ɗan gajeren lokaci. Saki hade shirye-shiryen da aka haɗa chloros ga mai kunnawa.

Pools don wuraren shakatawa na Mool Markopoul Kmics Longaphor

Pools don wuraren shakatawa na Mool Markopoul Kmics Longaphor

A cikin irin wannan tashin hankali, ana kara tasirin maganin. Amma akwai wani nuance daya. Chlorine ya ba da izini, mai ƙwararraki yana tara. Tunda yana yawanci Cyanuric acid, lokacin da aka tara shi, ma'aunin alkaline ya bambanta. Zai fi kyau siyan zane na daban da dasawa. Da farko, duka biyun suna barci, sannan ana ƙara mayar da hankali na Chilline kamar yadda aka zata.

Tsarkakakke da aminci: Wane sinadarai don amfani da tafkin a ƙasar 7681_5

  • Zabi ƙwayoyin cuta don Septic da Cesspools

Oxygen

Mafi m, dismin amintaccen. Ba ya bushe da gashi da fata, baya cin membranes na mucous, wanda yake yiwuwa a cikin ruwan sama da sauran abubuwa. Babu wata wari mara dadi. Darkatar da kwayoyin, yana hana haɓakar fungi da algae. Oxygen mai aiki da sauri ana ba da izini, ƙuruwar ba ta kasance ba. Mafi kyawun bayani zai zama madadin chloring tare da jiyya na oxygen.

Bromo-dauke da ma'ana

Amfanin su shine rashin "wari mai ban dariya" yaron yara, juriya ga ph. Gaskiya ne, ƙanshin ne yayin aiwatar da tsabtatawa har yanzu yana nan, amma ba haka ba ne, kamar yadda daga chlori-dauke da shi. Brodi ta lalata ƙarƙashin rinjayar ultraanoet, mai kunshi ba ya wanzu. Saboda haka, don baka, ana amfani da shi da wuya. Akwai kawai a cikin allunan. Farashin ya sama analog.

Don al'ada ph

An yi la'akari da ka'idodin da ake gani daga 7.0 zuwa 7.6. Nan da nan bayan cikar ƙarfin, yana da kyawawa don aiwatar da ma'auna. A cikin makonni uku masu zuwa, waɗannan misalai suna da kyau a kullun. Duk lokacin da aka yi rikodin sakamakon, kashi da sunan mai gyara. Don haka suna lura da yawan canje-canje da zasu taimaka wajen daidaita ingancin ruwa a cikin tanki.

Pools don Pool M Kungiyoyin aiki na dogon lokaci

Pools don Pool M Kungiyoyin aiki na dogon lokaci

Domin ma'aunai suna amfani da tallace-tallace na musamman. Drip, mai nuna alama, kwamfutar hannu, samfuran lantarki suna samuwa. Kun zabi wani, idan kawai bayani game da matakin pH ya dogara ne. Lokacin da mai nuna alama ke wucewa, an ƙara ƙananan kayan acidity. Taken yawanci yana nan "debe". Tare da raguwa a cikin dabi'u, ɗayan hanyar kewaye. Ana amfani da samfuran tare da kalmar "da". Misali, wani hoto da ko mai buffer da.

Idan ma'aunai na yau da kullun suna da matsala, ana amfani da watsa shirye-shirye na atomatik. Waɗannan ƙananan na'urori ne tare da tarin ginanniya. Sun auna acidity ne na acidity, idan ya cancanta, bayar da gudummawa ga kasafin da aka sanya na sake sake.

Tsarkakakke da aminci: Wane sinadarai don amfani da tafkin a ƙasar 7681_8

Don magance algae

Wata inuwa mara dadi, taushi, kasancewar sasha - duk waɗannan alamun suna nuna bayyanar algae. Zai yi wuya a yi yaƙi tare da mazaunan da ke takurawa, yana da sauƙin rusa matsalar a farkon. Zai fi kyau mu magance rigakafin ta. A cikin shawarwarin, abin da sunadarai za su zaɓa ana jaddada cewa duk masu maye suna fama da tsire-tsire masu algae.

Koyaya, wannan bai isa ba. Don cikakken cire tsire-tsire, ana buƙatar babban kashi na maganin maye. Sabili da haka, ana bada shawara a ƙari da amfani da rashin amfani da kayan aikinta. Thearin yana narkar da fim mai kariya wanda tsire-tsire. Saboda wannan, ana amfani da mafita ga hanyar lalata abubuwa, a hankali suna hallaka su. Ya kamata a fahimci shi cewa adicides kawai ba zai adana akwati ba daga ciyayi. Ana amfani dasu a cikin hadaddun.

Likita bashi da haɗari ga iyo lafiya, amma ya gani da kallon tafkin. Dalilan kamanninta sunada karancin barbashi. Suna da ƙanana da sauƙi a sauƙaƙe ta hanyar matatar kuma su koma kwano. Coagulns ƙara zuwa akwati don tsabtace. A lokacin da rigar, ta siffanta insoluble mai ƙarfi sosai, wanda ya kame kananan ƙananan barbashi. Flakes faduwa a kasa, cire ta hanyar tace.

Tsarkakakke da aminci: Wane sinadarai don amfani da tafkin a ƙasar 7681_9

Sharuɗɗan Amfani:

  • Hada reagents ba a yarda da shi ba.
  • Adana a cikin rufin rufewa, a cikin inuwa.
  • Sashi da umarnin amfani da aka kiyaye su sosai.
  • Yi amfani kawai don nufin da aka nufa.
Ana kiyaye abubuwan da aka sanya a can, inda yara basu da damar shiga. Ana tsabtace masu gabatarwa da kwantena, bushe bayan kowane amfani.

Wane Chemisterive don zaɓar wajan yara

Shirye-shirye na musamman basu wanzu ba. Zabi ya dogara da zurfin kwano. Yawancin lokaci tankuna na yara ƙanana ne. Mafi yawan lokuta yana da ƙananan kwantena. Suna da sauƙin tsaftacewa, a kai a kai suna maye gurbin ruwa. Idan an zuba musu kai tsaye daga tafki kai tsaye, yana da kyawawa don barin ruwan na rana, tsaya biyu. Gaskiya ne, zai ceci gurbatawa da Muta kawai. Don kamuwa da cuta dole ne a yi amfani da sunadarai.

Zaɓin mafi aminci ga kwanon yara zai zama oxygen. A kayan aiki daidai dribe, zuba, motsa shi. Bar na ɗan lokaci, bayan da zaku iya iyo. Wasu lokuta ana sanya na'urorin daidaitawa: fitilun Ultraviolet ko marasa gida. Suna lalata ƙwayoyin cuta ta hanyar radiation. Wannan yana rage kashi na sinadarai sau da yawa. A cewar sake dubawa, cikakken fasaha yana ba da kyakkyawan sakamako. Amma an zaba kawai don manyan tankuna waɗanda ke haɗuwa da wuya.

Tsarkakakke da aminci: Wane sinadarai don amfani da tafkin a ƙasar 7681_10

Kula da ingancin ruwan da ya dace a cikin kofin yana da sauki. A saboda wannan, adadi mai yawa na reagents sun yi niyya. Ana samarwa a cikin hanyar Allunan, mafita, powders. Kwanta cikin matti, taso kan ruwa, fada barci ko zuba a cikin akwati. Yana da mahimmanci ba kawai don sanin abin da sunadarai ke amfani da tafkin ba a cikin ƙasar ba, har ma da amfani da shi daidai. Mun bayar don kallon bidiyo inda aka bayyana shi daki-daki.

Kara karantawa