7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa

Anonim

Bzamin, chlorosia da kuma wasu - yi zaɓi na tsire-tsire don waɗanda ba sa son ɗaukar kansu da binciken sabon tukwane da ƙasa aiki.

7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_1

Da aka jera a cikin bidiyon duk tsire-tsire daga zaɓin

1 Crasula M

A wata hanya, ana kiran wannan tsire-tsire mai kauri ko itace mai kudi. Ganyawarsa ta faɗaɗa ruwa a cikin kanta, don haka Crasula baya buƙatar ban ruwa na ruwa. Tunda duk matakan dabaru suna ci gaba a cikin akwati da ganyayyaki, tushen tsarin wannan shuka yana ci gaba da sannu a hankali, a hankali yana cika tsawon tukunyar. Sabili da haka, dole ne ya kasance mai matukar wuya, sau ɗaya kowace shekara 3-4. Hakanan, wannan shuka ba sa buƙatar ci gaba mai yawa.

Yi hankali, ganyen shuka sun iya tara magunguna. Idan sun fada cikin jiki, za su haifar da guba mai ƙarfi. Zai fi kyau a kiyaye tukunya tare da tsani daga cikin yara da dabbobi.

7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_2
7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_3

7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_4

7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_5

  • Abin da furanni ba sa kiyaye gida: tsire-tsire 10 masu haɗari

2 chlorophytum

Wannan shi ne ɗayan mafi ƙarancin tsire-tsire mafi sauƙi da kuma kula da tsire-tsire, waɗanda, saboda lush ganye, yadda ya dace da yadda ya kamata. Chlorophytum shine ciyawar ciyawa, don haka tushen tsarin yana da karamin girma kuma yana girma a hankali. Wajibi ne a dasa shi da wuya: a lokacin girma - sau ɗaya a kowace shekara 2-3. Wani dattijo ya isa zuwa lokaci-lokaci canza saman ƙasa na ƙasa saboda ya ɗauka daga shi abubuwan gina jiki da ma'adanai.

7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_7
7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_8

7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_9

7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_10

  • 5 da aka saba da sannu, wanda yake da wahalar kulawa

3 kamar yadda

Wannan tsire-tsire na ciyawar perennial an bambanta da "babban baƙin ƙarfe shuka" saboda unpretentiousnessness. ASPIPIPIPISRA daidai da zafi, matsakaici sanyaya, semolot da rasa ban ruwa. Yayi matukar ban sha'awa: stalks da yawa suna girma daga cikin tukunya wanda manyan ganye masu duhu duhu suna.

Dasawa kamar yadda sayen a cikin wani tukunya. A ciki, ba da daɗewa ba zai bunkasa tsarin tushen, wanda zai cika gaba ɗaya, to, dakatar da ci gabansa. Bayan haka, ba a bada shawarar juyawa ba, tunda tushen suna da rauni sosai. Kuna iya canza saman ƙasa na ƙasa. Maimaitawa shine kawai a matsayin makoma ta ƙarshe: Idan parasites ko naman gwari sun fara a cikin ƙasa.

7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_12
7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_13

7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_14

7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_15

  • 8 Mafi kyawun tsire-tsire na cikin gida don gidan ku (kuma ba a buƙata)

4 Zamokulkas

Shuka mai rauni na ƙasa ba zai shuɗe ba idan kun saka shi a cikin rabin-rana, manta da zuba ko sanya a buɗe taga a buɗe taga. Idan yanayin yayi kyau sosai, kawai zai sake saita ganye kuma ya shiga cikin rashin himma. Da zarar kun ci gaba da kulawa, zaamokkak zai sake maimaita ganye.

Tunda a cikin wani tsire-tsire mai girma ya kai karamin girman, ya isa karamin tukunya da dasawa mai rauni kamar yadda ya cancanta, kamar kowane shekaru 2-3.

7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_17
7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_18

7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_19

7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_20

  • 5 tsire-tsire na cikin gida waɗanda zasu rayu duk da komai

5 Caltberger

In ba haka ba, ana kiran wannan tsiro ko fure na hunturu don gaskiyar cewa fure ya faɗi a kan Disamba kuma ya ci gaba cikin hunturu. Don yawan fure, wannan shuka yana buƙatar ƙirƙirar "yanayin hunturu": Ku nisanci baturin a zazzabi na kimanin 18-20 ° C. Yunƙashiya bukatar dasawa kusan sau ɗaya kowace shekara 5.

7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_22
7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_23

7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_24

7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_25

  • Umarni mai sauƙi akan tsire-tsire na cikin gida don masu farawa

6 Garia

Wannan kyakkyawan tsire-tsire na cikin gida tare da manyan furanni an saba da su zuwa sababbin yanayi har sai an ba da shawarar don sake shirya shi. Sabili da haka, yana da wuya a dasa gonya, kawai lokacin da tushen cika shi. Yawancin lokaci yana ɗaukar kimanin shekaru 3-4.

7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_27
7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_28

7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_29

7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_30

  • Yadda ake wanke tsire-tsire na cikin gida (kuma ya zama dole a yi shi)

7 Balzamin

Wannan haske ne da kuma danshi-mai son shuka, wanda ke halin kyawawan launuka da tsayi. Don haka ya fara, ya kamata a sami sarari kyauta kusa da Balzamine. Hakanan a wannan lokacin, yana buƙatar yin ruwa akai-akai da spraying.

A karo na farko, da shuka zai yi don dasawa kuma ya yanke shekaru hudu kawai bayan siyan.

7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_32
7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_33

7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_34

7 tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba sa buƙatar dasa sau da yawa 855_35

  • 6 tsire-tsire gida waɗanda ba sa buƙatar sake farfado da yawa (haɗari kashe furanni)

Hoto a kan murfin: Maimaitawa

Kara karantawa