Yadda ake tattara Siphon don nutse a cikin Kitchen: Umarfafa shigarwa tare da hannayensu

Anonim

Majalisar Sifon tana da sauki. Idan babu wani koyarwa a hannu, zai taimaka wa imel ko shirin bidiyo a yanar gizo. Koyaya, a cikin dukkan al'amura akwai abubuwan da suke da su. Game da su kuma za a tattauna.

Yadda ake tattara Siphon don nutse a cikin Kitchen: Umarfafa shigarwa tare da hannayensu 9051_1

Yadda ake tattara Siphon don nutse a cikin Kitchen: Umarfafa shigarwa tare da hannayensu

Yadda ake tara siphon don nutse a cikin dafa abinci

Makirci da na'urar

Kit ɗin da ake buƙata

Tsarin shigarwa

Abubuwan da ba daidai ba

Shigarwa don wanka da faduwa a cikin dafa abinci

Majalisar Bidiyo

Siphon yana ƙarƙashin nutsen dafa abinci kuma an haɗa shi da rami mai faɗi. Na'urar wajibi ne don tura manyan kayan sharar daga rafin da zai iya haifar da toshe bututun. Wannan hanyar tsaftacewa ba za ta kawar da tubalan gaba ɗaya ba, amma akwai wani fa'ida. Bugu da kari, yana hana shigar azzakari da mara dadi da mara cutarwa da kwayoyin cuta daga bututun mai. Kafin muyi magana game da yadda ake tara siphon don matattarar a cikin dafa abinci, za mu magance irin nau'in iri dani, da kuma yadda ta yi.

Yadda ake shirya shi

A matsayin kayan, ana amfani da filastik - polyethylene ko polypropylene, ko karfe - rarar karfe - tagulla, tagulla. Abubuwan da ba su tsatsa ba kuma ba ya halaka a ƙarƙashin rinjayar danshi da matsakaici matsakaici. Abubuwan kayayyakin filastik sune mafi arha. Suna da sauƙin aiki kuma suna da aminci sosai. Idan ka zabi jiki daga polyrers, zai fi kyau a ba da fifiko ga polypropylene, saboda ƙarancin abu ne mai sassauci a ƙarƙashin rinjayar ruwan zafi. Karfe ya fi tsada. Babban farashi ya tabbatar da rashin halaka, taurin haɗi da rayuwar mai tsayi. Da taro a wannan yanayin ba ya wasa da rawar.

Yadda ake tattara Siphon don nutse a cikin Kitchen: Umarfafa shigarwa tare da hannayensu 9051_3

Yawancin nau'ikan siffofin da mafita na fasaha da farko suna rikitar da ɗan lokaci kaɗan, amma ayyuka da ƙa'idar aikin iri ɗaya ne. Na'urar ta zama hydraulic mai rufewa - mai lankwasa zuwa kasan bututu ko wani akwati wanda ke da wasu adadin ruwa koyaushe wanda yake cikin warin daga dinka.

Daga yanayin injiniya za a iya rarrabe shi kamar haka:

  • Bututu - shine bututu mai laka da aka yi da ƙarfe. Akwai kungiya da m. A cikin magana ta ƙarshe, ƙyanƙan ƙyanƙyashe yakamata ya zama a ƙasan ƙwanƙwasa don cire kitse mai kitse da manyan abubuwan sharar shara;
  • Corrugated wani nau'in bututun mai ne. Ba shi da ramuka na bita, kuma yana da wuya a tsabtace shi, tun da tekun da aka rarrafe yana da m surface, da kuma ajiyar kaya tara a cikin folds;
  • Kwalbar ko mai launi ya bambanta da kasancewar flask, ƙirƙirar hydraulic. Flask (kwalban, gilashi) yana da saukin shiga ƙasa wanda ke sa tsabtatawa ya fi dacewa idan aka kwatanta da zaɓi na farko. Na iya zama iri biyu. A cikin farkon shari'ar, hydraulicum yana aiki saboda bututun a cikin gidaje, a sakan na biyu - saboda bangare;
  • Lebur - maimakon flask a ciki akwai bututun mai lebur mai fadi. An yi amfani da shi a cikin lokuta lokacin da ke cikin matattarar ya zama dole don adana sarari, misali, idan injin wanki yana can.

Yadda ake tattara Siphon don nutse a cikin Kitchen: Umarfafa shigarwa tare da hannayensu 9051_4
Yadda ake tattara Siphon don nutse a cikin Kitchen: Umarfafa shigarwa tare da hannayensu 9051_5
Yadda ake tattara Siphon don nutse a cikin Kitchen: Umarfafa shigarwa tare da hannayensu 9051_6

Yadda ake tattara Siphon don nutse a cikin Kitchen: Umarfafa shigarwa tare da hannayensu 9051_7

Yadda ake tattara Siphon don nutse a cikin Kitchen: Umarfafa shigarwa tare da hannayensu 9051_8

Yadda ake tattara Siphon don nutse a cikin Kitchen: Umarfafa shigarwa tare da hannayensu 9051_9

Model don bashin biyu ana samun su, wanda aka haɗe shi da fannoni biyu a haɗe zuwa akwati ɗaya. Akwai iri tare da ƙarin cirewa ɗaya da guda ɗaya, tabbatar da magudana daga wanka da kuma shafewa. Tsarin yadudduka mai magudanar ruwa yana kare matattarar daga faduwa. Duk waɗannan na'urorin zasu iya aiki ne kawai tare da kyawawan abubuwan gidaje: duka tare da filastik da ƙarfe. Haɗa zuwa bututu mai ɗaci da kuma zuwa sakin da ruwa ya fito daga kwano, a kowane yanayi za a iya la'akari da shi a wannan hanyar ba za a iya la'akari da shi ba na na'urar-launi.

Sa bayanai da kayan aiki

Don fahimtar yadda Siphon ke haɗe zuwa matattara a cikin dafa abinci, ya kamata ku gano saitin sassa daga abin da ya kunshi. Mafi yawan lokuta, ana wadatar da samfuran da ke cikin kit.

  • Grillle rufe rami na kwarara;
  • Magungunan roba;
  • rage bututun ƙarfe;
  • kwayoyi da sukurori don haɗa wanka da gidaje;
  • gidaje;
  • magudana bututun ƙarfe;
  • Goro don haɗi tare da bututun ƙasa.

Cikakkun bayanai da aka haɗa a cikin saitin Sif ...

Abubuwan da aka haɗa a cikin Siphon sa matsayi ne kuma sun dace da kowane wanke iska.

Zai ɗauki sikirin mai siket daga kayan aikin. Wataƙila dole ne ka yi amfani da sealant, amma wannan wajibcin ba ya faruwa sau da yawa, tunda masana'antar duniya suna kawo abin fashewa da cikakkun bayanai don haka duk samfuran sun zo ga juna.

Shigar da Siphon a ƙarƙashin matattarar a cikin dafa abinci

Ya kamata ku fara da bincike, duk cikakkun bayanai suna cikin wurin. Jerin su a cikin umarnin, kuma ko da ko da mai masana'anta wanda ba a iya kashewa ba gaba daya ba, umarnin zai hada da cikakken jerin duk abubuwan da aka gyara. Bugu da kari, yana yin nazarin ayyukan algorithm a gaba, zai zama da sauƙin aiki.

Yadda ake tattara Siphon don nutse a cikin Kitchen: Umarfafa shigarwa tare da hannayensu 9051_11

A wannan matakin, ba a hana ingancin abubuwan haɗin, musamman idan farashin da aka saita ba shi da tsada. Auren ya hada da kaifi gefuna, yana killar da zai iya lalata gas. Zai fi kyau yanke tare da wuka. Orthoodics sune dalilin da yasa abubuwan da suka dace da abubuwan da suka fi dacewa kusa da juna ba su dauri, suna barin ruwa su fita daga waje.

Yadda ake tattara Siphon don nutse a cikin Kitchen: Umarfafa shigarwa tare da hannayensu 9051_12

Shigarwa an yi daga sama zuwa ƙasa a cikin tsari mai zuwa

  1. Grid na kariya yana haɗe da rami mai magudana a cikin kofin. Yawancin lokaci yana zuwa tare da pads biyu. Idan kaurin su kasa da 4 mm, yana da ma'ana don siyan mari. Ana sanya fari a gaban kwano, baƙar fata - daga ƙasa. Ta hanyar waɗannan gas ɗin da aka haɗa da shi. An haɗa shi da lattice ta amfani da dunƙulen ƙarfe wanda ke cikin cibiyar sa. Dabbar da aka tsallake tare da sikirin mai siket, amma saboda kada suyi zaren zaren. A wasu samfura, gas ɗin sun riga sun kasance ba a iya zama baza. Akwai gyare-gyare wanda a dutsen ne da za'ayi ba tare da dunƙule ta hanyar filastik goro na rufe daga ƙasa.
  2. An saka Flask a cikin bututun wuta - a kan sabon goge bututun saka a kan kwaya na rami tare da diamita na 32 mm therying ƙasa, to, jirgin ruwan carcal, to, jirgin ruwan conical. Tare da fadi fuska, dole ne a yi magana da shi zuwa goro. Tsawon wurin jikin yana daidaitacce ne a babban iyaka. Idan ka tayar da shi har sai ya tsaya, plums na iya zama da wahala. Idan ka yi ƙasa da ƙasa, haɗarin faduwar flask zai bayyana. Lokacin da tsayin daka aka daidaita, goro yana jinkirta. Babu wani kayan aikin don wannan - wannan aikin ba ya buƙatar kusan babu ƙoƙari.
  3. Ana rufe murfin zuwa gidaje da ke ƙasa, wanda ke aiwatar da aikin ƙyanƙyashe na duba. A lokacin da Zado, an cire kuma tsabtace.
  4. A kan magudana rami na flask sa a kan kollle bututun ƙarfe. Wani gefe tare da hatimin baƙar fata a ƙarshen ƙarshen an sanya shi a cikin bututun mai. Ana buƙatar hatimin don hana shigar azzakari cikin farya daga goge da sharar ruwa a lokacinta.
  5. Wajibi ne a tabbatar da cewa an rufe duk haɗin haɗin. Don yin wannan, yi amfani da ruwa a ƙarƙashin ƙaramin matsin lamba, pre-musayar guga. Idan babu lase, ana iya fadada matsin.

Yayin aiwatar da tsarawa Siphon a ƙarƙashin matatun ciki a cikin dafa abinci, yana da mahimmanci kada a jinkirta kwayoyi filastik da yawa, in ba haka ba gas na roba a cikinsu zai shakkun rayuwarsu. Idan ba su kai musu ba, sai digo cikin ƙarfin mahadi zai ƙaru har sannu a lokacin da duka ƙirar za ta faɗi tare da duk sakamakon ba.

Karfe masu ƙarfe

Karfe masu ƙarfe na baƙin ƙarfe suna cikin aji na haɗin gwiwa kuma ana ba da wuya a samu.

A cikin tsarin da aka saba, da sealant ba shi da daraja. Da fari dai, ba lallai ba ne, abu na biyu, idan dole ne ka yi la'akari da sealant ɗin don ba da haɗin haɗi masu yawa, kuma ba abu mai sauƙi ne ba.

Idan kana son sanya sabon bututu a kan tsohuwar wankin mota, dole ne ka rabu da tsohon. Shekaru da yawa na sabis, yana tarawa zuwa farfajiya. A lokacin da rarrafe Zai fi kyau a cire ƙananan ɓangaren, to, kwance cikin dunƙule. Yana da mahimmanci kada a tilasta abubuwan da suka faru - in ba haka ba zaka iya fitar da matattarar. Dole ne a fitar da filastik a hankali, sannan kuma zai faɗi. Kafin hade da sabon guda, ya kamata ka tsaftace fuska daga plaque.

Baƙon da bai dace ba

A cikin wadancan karancin lokuta lokacin da abubuwan da aka samar da abubuwanda ake amfani da su, ya fi kyau a kokarin gano su maye gurbinsu su maye gurbinsu. Ba koyaushe abin da ya yi don yin wannan ba, sannan wuka, saitin wren, sealant da tef ɗin da ke rufe. Kuna iya amfani da wannan fasaha a duk matakai har sai an haɗa kayan shafa da baƙon.

Don sauƙaƙe aiki, ya fi kyau cire matattarar. Bututu mai kwance a lokacin aiki yana da kyawawa don rufe zane mara amfani.

Yadda ake tattara Siphon don nutse a cikin Kitchen: Umarfafa shigarwa tare da hannayensu 9051_14
Yadda ake tattara Siphon don nutse a cikin Kitchen: Umarfafa shigarwa tare da hannayensu 9051_15

Yadda ake tattara Siphon don nutse a cikin Kitchen: Umarfafa shigarwa tare da hannayensu 9051_16

Yadda ake tattara Siphon don nutse a cikin Kitchen: Umarfafa shigarwa tare da hannayensu 9051_17

Samun aiki bayan ƙarshen duk ma'aunai. Idan bututu yayi tsayi da yawa, ana iya satar shi da masu horosaw mai sauƙi. Yana da mahimmanci kada a manta don tsaftace gefuna daga mai ƙonewa ta amfani da Sandpaper.

Akwai yanayi inda amincin haɗin yake tambaya, sannan kuma ba tare da sealant ba. Sun rufe zaren nan da nan kafin shigarwa. Idan ana amfani da gasket, a hankali ana yaudare shi da kyau tare da lissafin da za a rufe duk gibin da aka rufe tare da ƙayyadaddun tsarin. Ana amfani da hanyar guda ɗaya idan grille bai dace da kwano ba.

Kayan gidajen ƙarfe a cikin wani yanayi ya kamata ya zama mai girma. Domin rufe hanyoyin da aka lika da shi ya fi kyau amfani da hemp.

Yadda za a Sanya Siphon a kan matattarar da aka yi da faduwa a cikin dafa abinci

Tsarin shigarwa na tsarin don kwasfa tare da faduwa ne kadan more rikitarwa. A wannan yanayin, kwanon daga sama yana ba rami tare da hydroclap a cikin abin da ruwa ke gudana lokacin da yake ambaton. Ana amfani da irin wannan tsarin tare da duk nau'in tsarin. Ruwa mai yawa akan bututun ƙarfe na musamman wanda aka baiwa gidaje na flask ko dai a cikin bututun mai lankwasa ko kuma ya danganta da ƙirar da muke hulɗa da ita. A lokacin da siyan yana da mahimmanci don la'akari da tsawon bututun ƙarfe - ya kamata ya isa ya isa ramin magudana daga hydroclap. Idan ya juya tsawon lokaci, ba gaskiya bane cewa ragin za a ɓoye shi kawai. Masu siyarwa zasu taimaka wajen zaɓar madaidaicin sizshi na kwano. Ba za a buƙaci taimakonsu ba idan kun sayi bututu na tiglecopic ko tiyo na jiki.

Yadda ake tattara Siphon don nutse a cikin Kitchen: Umarfafa shigarwa tare da hannayensu 9051_18

Batve yana sanye da gas, duk da haka, kafin shigar da farfajiya, ya zama dole don tsabtace da degreasare a hankali. An sanya Dutsen ta amfani da goro.

Kyauta: Bidiyo, yadda ake tara kayan Siphon filastik

Kara karantawa