Yadda za a dutsen wani kwamitin bango a cikin dafa abinci: Umarnin, Nasihu da Bidiyo

Anonim

Wallolin bango a sauƙaƙe kuma tattara kusan kowa da kowa, saboda wannan ba za ku buƙaci kayan aiki da yawa ko wasu kwarewa ba wajen gini. Mun rubuta tsarin mataki-mataki wanda zai taimaka sanya shi daidai.

Yadda za a dutsen wani kwamitin bango a cikin dafa abinci: Umarnin, Nasihu da Bidiyo 9101_1

Yadda za a dutsen wani kwamitin bango a cikin dafa abinci: Umarnin, Nasihu da Bidiyo

Hanyar Shigarwa na Kwallan Walls:

Hanyar shigarwa da Jerin Kayan aiki

  • Jerin kayan aikin

Shiri don hawa

  • Lissafin adadin kayan
  • Dokoki don amfani da zanen pvc

Hanyar ɗaukakawa

  • Alama
  • Majalisar Karo na Carcass
  • Tsaftacewa: Umarni da bidiyo

Hanyar shigarwa akan tururuwa ruwa da manne

  • Zabi na manne
  • Shiri na bango
  • Shigarwa na bangarori

Labarin zai sami umarnin mataki biyu-biyu. A kan shigarwa bangon bango yi da kanka. Faɗa yadda za a shigar da MDF, Chipboard da PVC Abubuwan hanyoyi daban-daban. Ana amfani da waɗannan kayan a yawancin abubuwan a cikin abincin kitchen yankuna. Su ne haske, dangi mai arha da wasu nau'ikan, amma a lokaci guda mai ƙarfi isa, ƙirƙiri sauti da rufi da rufi da rufin zafi. Filastik mai launin fata-fibrous mai tsattsauran jiki mai tsauri, mai sauƙin tsaftacewa, wanda yake da dacewa sosai ga apron A saman tebur saman da kuma gaba ɗaya harabar gaba.

Yadda za a dutsen wani kwamitin bango a cikin dafa abinci: Umarnin, Nasihu da Bidiyo 9101_3
Yadda za a dutsen wani kwamitin bango a cikin dafa abinci: Umarnin, Nasihu da Bidiyo 9101_4

Yadda za a dutsen wani kwamitin bango a cikin dafa abinci: Umarnin, Nasihu da Bidiyo 9101_5

Yadda za a dutsen wani kwamitin bango a cikin dafa abinci: Umarnin, Nasihu da Bidiyo 9101_6

Yadda za a zabi zaɓi na shigarwa kuma waɗanne kayan aikin da ake buƙatar shiri don aiki

Akwai hanyoyi guda biyu don ɗaure Planks: a kan akwati kuma kai tsaye a bango. Kimanta yanayin dafa abinci. Idan kadan sarari ne a ciki - zai fi kyau tashi zuwa bango Kuma zaɓi zaɓi na biyu, tun da farkon yana ɗaukar yanki mai tanti.

Idan dakin yayi matsakaici ko babba, kun yi sa'a. Kuna iya yi ba tare da mummunan aiki da hawa bangarorin bango akan firam na katako ba. Ko da fuskar bangon waya ba lallai ba ne. Gaskiya ne, idan akwai aibobi masu yawa a farfajiya ko ma mold, yana da kyau a kula da shi. Wani fa'idar fasahar - a ciki zaka iya ɓoye wayoyi.

Yadda za a dutsen wani kwamitin bango a cikin dafa abinci: Umarnin, Nasihu da Bidiyo 9101_7
Yadda za a dutsen wani kwamitin bango a cikin dafa abinci: Umarnin, Nasihu da Bidiyo 9101_8

Yadda za a dutsen wani kwamitin bango a cikin dafa abinci: Umarnin, Nasihu da Bidiyo 9101_9

Yadda za a dutsen wani kwamitin bango a cikin dafa abinci: Umarnin, Nasihu da Bidiyo 9101_10

Jerin kayan kida

Don yin aiki da ake buƙata:

  • Bar, Railor ko bayanin martaba na ƙarfe, idan kayi akwakun.
  • Primer, filastar, goge, spumula, spatula, da sauransu, idan kana buƙatar kusanci da rashin daidaituwa.
  • Rufi idan ya cancanta. Ya dace da kumfa ko wasu hanyoyin rufin zafi.
  • Guduma.
  • Elickrolzik.
  • Screwdriver.
  • Hacksaw.
  • Fensir ko alama.
  • Matakin gini da kuma caca.
  • SMAPER.
  • Ruwa na ruwa ko lokacin farin ciki na itace. Wasu lokuta za a iya haɗe zanen gado a kansu.
  • Mjama
  • Staples da kusoshi.
  • Kleimers don MDF.
  • Sloning na kai.
  • Jaƙƙarfan kunnawa ko kuma downels don akwakun kai.
  • Tsani.
  • Plinla, Platts, sasanninta.

Wannan kayan aikin ya dace da filastik Tsarin abubuwa da abubuwa daga MDF, Chipboard.

  • PVC bangarori don dafa abinci: pluses da kuma ciyar da filastik

Shiri don hawa bangon bango mdf da pvc yi da kanka

Da farko kuna buƙatar zaɓar kayan. Faɗa kaɗan game da yiwuwar kowannensu. Kun riga kun san game da fa'idodi: juriya juriya, inganci, saukarwa mai sauƙi. Amma nau'ikan filastik na iya tsayayya da bambancin zazzabi da narke ko watsa ko watsa wakili mai tsafta, mai tsabtace. Ba a ba da shawarar su shigar da murhu ba.

Iri ɗaya ne, amma ga ƙarancin damuwa game da MDF. Akwai ingantattun samfura waɗanda aka hana su waɗannan kasawar. Misali, samfuran da ke tattare da su. Wannan shine mafi ƙarfi nau'in chiproard tare da ƙara yawan danshi juriya da kuma zafi. Amma ga simawa, zabi a shagunan suna da girma sosai. Kowannensu zai sami zane da rubutu don dandano.

Yadda za a dutsen wani kwamitin bango a cikin dafa abinci: Umarnin, Nasihu da Bidiyo 9101_12
Yadda za a dutsen wani kwamitin bango a cikin dafa abinci: Umarnin, Nasihu da Bidiyo 9101_13

Yadda za a dutsen wani kwamitin bango a cikin dafa abinci: Umarnin, Nasihu da Bidiyo 9101_14

Yadda za a dutsen wani kwamitin bango a cikin dafa abinci: Umarnin, Nasihu da Bidiyo 9101_15

  • Yadda za a gyara pantel PVC zuwa bango: shigarwa akan manne da CRAT

Yadda ake lissafta adadin kayan da ake buƙata

Gano yadda abubuwa da yawa zasu buƙaci na ciki Gama sauki sosai. Wajibi ne a lissafta jimlar bangon kuma cire murabba'in windows da kofofin daga gare ta. Sannan - ninka nisa daga zaɓaɓɓen ɓangaren da aka zaɓa akan tsayinsa. Darajar farko ta kasu kashi na biyu kuma ƙara 10% zuwa ajiyar.

Dokoki don amfani da filayen filastik

Babu ƙuntatawa da yawa.

  • Idan PVC ta kasance a yanayin zafi a ƙasa + 10 °, dumama shi kafin gyara A farfajiya. Zai ɗauki aƙalla rabin sa'a.
  • Yarinya a cikin dakin yayin shigarwa ya kamata ya fi girma + 10 °.
  • Kada ku sami duk zanen gado a lokaci guda don kiyaye aikinsu.

  • Filastik apron: Maimaitawa na pluses da minuse

Yadda za a gyara kwamitin bango a cikin kitchen a kan crate

An raba aikin motsa jiki zuwa matakai uku. Farawa - nema.

Alama

Tare da taimakon matakin gini, kar a kan fensir, ka zana farfajiyar bango inda wutar za ta kasance. Yawancin lokaci dunƙule babban tsari a kewayen gefuna, da kuma sararin samaniya ko madaidaiciya. Nisa tsakanin Jumpers ya kamata 50-60 cm don mdf, Chipboard da 30-40 don abubuwa daga PVC (wannan yana ba ka damar ƙara ƙarfin tsarin, filastik ba zai zama da yawa sosai).

Yadda za a dutsen wani kwamitin bango a cikin dafa abinci: Umarnin, Nasihu da Bidiyo 9101_18

Yankan da Majalisar Zabe

Mafi sau da yawa, an sanya firam katako, kamar yadda yake mafi tattalin arziƙi fiye da filastik ko bayanan ƙarfe. An sanya bangel na bango a cikin dafa abinci a cikin tsawan tsawa a kan hanyoyin giciye na aƙalla 20 * 20 mm, ba tare da bends da sauran lahani ba. Kafin kafuwa, suna da wajibi ne a bi da su da maganin antiseptik da rashin lafiyar ruwa. Bayan itacen ya bushe (zai ɗauki kusan kwana ɗaya), zaku iya fara aiki. Nesa na ƙananan ɓangaren daga ƙasa ya kamata ya zama 1-2 cm.
  • Sanya gindi - madaukai huɗu a kewayen birtu. Idan ya cancanta, a ƙarƙashin shi sanduna don jeri.
  • Haɗa ƙarin Jagoranci ta amfani da sukurori na kai ko sukurori. Kada ku tsiwara masu ɗaukar hoto saboda ƙirar abin dogara ne.
  • Idan an bayar da rufi da zafi, sanya kayan cikin sel sakamakon. Za a iya saka mdf tare da hauhawar kumfa da kumfa.

Aikin ƙarfe na ƙarfe ana ɗaukar abin dogara. An kera shi da irin wannan manufa, amma tsari ya fi rikitarwa. Wannan bidiyon yana nuna cikakken misali game da shigar da irin wannan bayanin martaba.

Tare da jagororin filastik, kamar tare da katako, komai mai sauƙi ne. Dangane da alamar farko, suna haɗe da bango na Downels. Abubuwan da yakamata su kasance tare da abubuwan da aka samu a cikin Webs na PVC.

Irƙirar firam - mafi yawan lokaci-lokaci. Lokacin da aka gama, zaku iya ci gaba zuwa ɓangaren ƙarshe na aikin.

Sauye

Ana iya gyara allon A kan firam a kwance kuma a tsaye. Wizards ba da shawara don fara shigarwa daga ƙasa kuma daga kusurwa zuwa taga ko ƙofofin. Idan ɓangaren na sama dole ne datsa, zai yuwu a ɓoye shi a bayan bango.

Umarnin mataki mataki

  • Yanke zanen idanu idan ya cancanta.
  • Cibiyar Corster Haɗa sukurori da rufe kusurwa.
  • An saka Barurafuren filastik a cikin kusurwar da aka riga aka shigar da kuma haɗe zuwa firam ɗin mai kauna.
  • Saka takardar na biyu a cikin tsagi na farkon kuma haɗe shi zuwa bayanin martaba, mai zane, manne, manne ko baka.
A matakin karshe, an cire bene da filaye. A cikin bidiyo - Ka'idar Instare na shigarwa da PVC Wulkin.

Yadda za a kafa wani kwamitin bango a cikin karamin dafa abinci tare da hannuwanku

Idan bango mai santsi ne, kayan za a iya glued Nan da nan a ta. Wannan ba hanya mafi sauki ba kuma yana da fewan minds.

  • Ba zai yi aiki da sauri ba kuma kawai cire ƙirar.
  • A karkashin tasirin zazzabi saukad, danshi, zai iya haƙa.
  • Ya shuɗe da ikon ɓoye waƙoƙi.
  • Saboda buƙatar shirya farfajiya, tsawon lokacin aiki yana ƙaruwa. Tare da zanen firam, zaku iya jurewa a cikin kwanaki 1-2.

Ana aiwatar da shigarwa a cikin matakai uku. Na farko shine zabi na kayan aikin, a wannan yanayin na manne.

Abin da manne ya dace da karewa

Dole ne ya cika bukatun guda biyu.

  • Filastik. PVC da MDF za su iya lalacewa dangane da zazzabi da zafi a cikin ɗakin. Da abun ciki dole ne ya rama shi.
  • Lokacinaƙwalwa mai kauri. Wataƙila bango ba zai zama daidai sosai ba, don haka wani wuri a glue zai buƙaci ƙari, wani wuri ƙasa.

Master ba da shawara ta amfani da ƙusoshin ruwa - za su iya hawa kowane nau'in tsarin. Za'a iya haɗa tube filastik zuwa bayyananniyar polyurethane sealants.

Yadda za a dutsen wani kwamitin bango a cikin dafa abinci: Umarnin, Nasihu da Bidiyo 9101_19
Yadda za a dutsen wani kwamitin bango a cikin dafa abinci: Umarnin, Nasihu da Bidiyo 9101_20

Yadda za a dutsen wani kwamitin bango a cikin dafa abinci: Umarnin, Nasihu da Bidiyo 9101_21

Yadda za a dutsen wani kwamitin bango a cikin dafa abinci: Umarnin, Nasihu da Bidiyo 9101_22

Shirye-shiryen aiki

Na dutsen bango Planks, yana buƙatar tsabtace shi daga tsohon datsa, ƙura, datti, cire mai stains, mold, rashin daidaituwa. Don ci gaba aiki, zaka iya farawa lokacin da aka bushe ta bushe. A wannan lokacin, ana a hankali da shi da girman sassan kuma a hankali yanke su.

Shigarwa

Gulu Ana buƙatar zanen gado a cikin jerin nan.

  • Tsaftace gefen baya na ganye tare da bushe zane.
  • Aiwatar da manne akan PVC ko MDF Point ko MDF ko bincika, manyan blots a nesa na 20-25 cm.
  • An haɗa shi da zane zuwa bango da kuma tsage domin manne ne ɗan ƙaramin abu ne (idan ana amfani da ƙusoshin ruwa).
  • Bayan da biyar zuwa minti guda bakwai, manne abubuwa da sake matsawa da su da kyau.
  • Bayan ya goge bango da karar damp kuma bincika daidaito na seams.

Abun gidajen galibi ana rufe su da sasanninta, gluing su cikin wani gefen teku. Lokacin shigar da Apron, jerin ayyukan na iya zama daban. Dubi yadda aka haɗe dabbar bango a cikin dafa abinci Sama da kwamfutar hannu.

  • 6 Nau'in bangarori na bango don kayan ado na ciki: abin da zan zaɓa da yadda ake hawa

Kara karantawa