Abubuwa 11 a yankin ƙasar da ke buƙatar yin a lokacin bazara

Anonim

Musamman ga masu taimaka wa masu farawa, mun shirya jerin binciken da zasu taimake ka ka shirya makirci zuwa lokacin nan gaba. Kodayake ya zo a cikin kayan aikin bazara.

Abubuwa 11 a yankin ƙasar da ke buƙatar yin a lokacin bazara 9105_1

Abubuwa 11 a yankin ƙasar da ke buƙatar yin a lokacin bazara

1 tsirrai

Abu na farko da za a yi shi ne aiwatar da bishiyoyi na tsabta na 'ya'yan itace da bushes tare da berries. Wajibi ne a cire masu rashin lafiya da rassan da ya fashe, kuma haushi bishiyoyi don buroshi daga haɓakar. Daga cikin tsirrai, biya kulawa ta musamman ga raspberries, currants tare da guzberi. Suna buƙatar motsa su don samar da sabon layi.

Abubuwa 11 a yankin ƙasar da ke buƙatar yin a lokacin bazara 9105_3

  • Aiki na bazara a cikin lambu: inda zan fara

2 Tsaftace makircin daga datti

Don hunturu mai yawa yana da yawa. Yana da daraja a hankali bayar da ganyen, tattara rassan, kazalika tsaftace duniya daga sharan daga 'ya'yan itãcen marmari tun bara. Game da kwalabe na filastik, wani datti mai gida da magana ba ya zuwa - hakika ba wuri bane a cikin rukunin yanar gizonku.

Af, za a iya ninka sharar gida daban daban kuma a fara dafa abinci takin.

  • 8 Lakiti wanda kuke buƙatar samun lokaci har zuwa ƙarshen Maris

3 Shirya greenhouses

Idan ya cancanta, maye gurbin tsarin. Tabbatar a wanke shi ciki da waje. Hakanan zaka iya riƙe kamuwa da cuta - ana iya samun shirye-shiryen shirye-shiryen da suka wajaba daga kwari na musamman

Ana iya haduwar ƙasa a cikin greenhouse tare da hadaddun abun da ke ciki ko amfani da takin.

Abubuwa 11 a yankin ƙasar da ke buƙatar yin a lokacin bazara 9105_6

  • Dalilin kayan don greenhouse: me za a zabi?

4 Yi alurar riga kafi na itaciya

Idan kakar da ta gabata kuka lura cewa 'ya'yan itãcen sun zama kaɗan, m ko kawai zama ƙasa, lokaci ya yi da za a sake sabunta shuka. Wato, sake komawa. Wannan zai sami sabon girbi mafi inganci.

5 Yanada Grafery

Spring shine mafi kyawun lokacin don shirya ƙasa zuwa ƙasashe masu zuwa. Yana da mahimmanci a yi shi a hankali kar a gabatar da ƙasa cikin rawar jiki. Don fara yin ɗumi a farfajiya tare da fim, kuma idan yana da dumi, fara fashewar. Kawai kada kuyi mawuyaci sosai don bin tsarin ƙasa.

Abubuwa 11 a yankin ƙasar da ke buƙatar yin a lokacin bazara 9105_8

6 Fara shuka shuka

Tuni a cikin Afrilu zaka iya shuka tsaba a gado. A saboda wannan, ya isa cewa kasar gona warms sama sama da 5 ° C. Amma, ba shakka, ba duk al'adu ba su dace. Faski, Dill, Legumes, turnips, seleri, da kuma kabeji mai haifuwa, ana iya fara shuka.

  • Yadda za a manta da ciyawa har abada: 5 mafi kyawun zaɓuɓɓuka

7 Aika berries da furanni

Nan da strawberries, strawberries, wardi.

Abubuwa 11 a yankin ƙasar da ke buƙatar yin a lokacin bazara 9105_10

8 Itace Saplings

A cikin bazara, lokaci ya yi da za a shuka ceri, ceri da plum. Haka ne, waɗannan bishiyoyi suna da ƙauna da gaske, amma kwararru masu gonenin sun ce idan sun tsara su a da, za su fi waɗanda suka shuka a cikin kaka. Hakanan kuna buƙatar samun lokaci don yin currant seedlings, guzberi da raspberries. Yana da mahimmanci - kafin kodan ya bayyana.

9 da sababbin furanni

Kyakkyawan lokaci yana farawa don saukowa gladioli, Dahlia da lilies. Kula da lambun fure idan kuna son sha'awan sha'awar shi a cikin watanni biyu.

Abubuwa 11 a yankin ƙasar da ke buƙatar yin a lokacin bazara 9105_11

  • Girmawar gadaje na fure tare da wardi: nasihu masu amfani da hotuna 65+ kyawawan hotuna

10 Kula da Kariyar kwaro

Da farko, ya cancanci a duba cutar don kasancewar parasites, kuma idan an same su, sannan cire waɗannan sassan. Kada ku bar su, amma ya fi kyau a ƙone wannan kwari ba sa jayayya a kusa da shafin.

11 Sanya seedlings na kayan lambu

Lokaci ya yi da za a dasa dankalin turawa, tubers, da kuma iri na cucumbers, farkon tumatir, zucchini. Tukwici: Zabi dankalin turawa mai nauyi mai nauyi fiye da gram 100, kuma pre-debe su a cikin ruwan zafi tare da ƙari na manganese. Bayan bushe bushe, yana da amfani don barin a cikin wurin dumi kuma jira bayyanar lafiya sprouts. Sun yi shuka ta wannan hanyar, za su ba da kyakkyawan girbi.

Abubuwa 11 a yankin ƙasar da ke buƙatar yin a lokacin bazara 9105_13

Kara karantawa