Yadda za a zabi Cikakkun kayan daki masu kyau: Shawarwari

Anonim

Asiri mai ƙwararru, yadda ake siyan kayan daki daidai, ya rabu da wani kwararre a ƙirƙirar ƙirar ciki.

Yadda za a zabi Cikakkun kayan daki masu kyau: Shawarwari 9282_1

Yadda za a zabi Cikakkun kayan daki masu kyau: Shawarwari

Kasafin kudi da tsawon lokaci na kayan daki

Zero mataki a cikin zabi na kayan daki shine sanin yadda yake da mahimmanci da / ko har yaushe zaka iya amfani dashi. Yana sauti trite, amma wannan matakin yana da mahimmancin aiki - don sauƙaƙe zaɓin psychogy, don hana rikicewar sha'awa nan gaba.

Misali, idan kuna da mahimmanci fiye da kyawun abubuwan da ke kewaye da su, lokacin amfani da amfani ba shi da mahimmanci. Siyan na wucin gadi, abin wucewa, kun lallatar da kanku, cewa zaku iya ajiyewa, ku ciyar da lokaci da ƙarfi, sannan ku sayi tattalin arziƙi, sannan ku sayi farashi mai tsada - abin da ruhu yake ci gaba. Gudanar da irin wannan fasalin "A bakin ciki", zaka iya ajiye - ba kudi kawai, da lokaci, nan da nan zabar zuciya. Ko da sauri yin yanke shawara don jinkirta sayan, sanin cewa yanzu kuɗi don abin da nake so bai isa ba.

Sauran matuƙar rashin hankali ga nau'in halin da nasu yanayin - Babu ma'ana a cikin tunani, tunda a wannan yanayin babu matsala na zaɓi.

Amma a cikin tsaka-tsakin yanayin, lokacin da bayyanar ke da mahimmanci, kuma kuɗin ya yi nadama saboda gabatarwar masu hankali. Misali, yi la'akari da kayan aikin kayan wucin gadi na ƙasa da shekaru biyu. Don irin waɗannan kayan, an kawo asali ne don "Avito", a cikin kayan da ke arhausawa ko ma a cikin ginin: "Yi abu" Tsarin aiki da kuma don ƙarancin kuɗi.

Yadda za a zabi Cikakkun kayan daki masu kyau: Shawarwari 9282_3

  • Jiran da gaskiya: Abubuwa 7 game da cikakkiyar ciki

Ayyuka da girma

Mafi sanannen matakin shine ma'anar sigogin fasaha. Misali, gado mai matasai. Model: madaidaiciya, kusurwa, semicmular? Girma? Wurin bacci: Shin ina buƙatar bako ko don barci na yau da kullun? Wanne inji ya dace: Shin akwai wani wuri don ninka littafi na gaba ko kawai littafi? Kuna buƙatar kwalaye ko akwatin ajiya? Shin anti-vandal everholster bukatar (wasu yadudduka ruwa, "maganganu")? A sakamakon haka, bincika shirye-shiryen da aka yi don ƙa'idodin bincike don tafiya zuwa kantin yana kan layi yana kan layi da layi. Yana da ƙarami - don yanke shawarar yadda wannan tsarin ya kamata ya zama dole.

Yadda za a zabi Cikakkun kayan daki masu kyau: Shawarwari 9282_5

  • Yadda za a zabi kayan daki da zai dade da dadewa: 5 tukwici

Tsara da bayyanar

Mafi mahimmancin aikin mai zanen ciki shine amsa tambayar "yadda ake amfani da kayan aikin." Idan kun yi hayar ƙwararru, sakamakon sakamako kuna samun cikakken jerin sayayya tare da abubuwan da ke da masana'antu ko takamaiman sigogi, kayan, launi, kayan ado) don tsari. Amma abin da za a yi idan babu ƙwarewa kuma dole ne ku zabi kanku? Kuna buƙatar gano abin da kuke so.

Hanya mafi sauki ita ce duba hotuna a yanar gizo. Mafi dacewa ga irin wannan aikin - Pinterest. Ga misalin bincike na algorithm a kan misali mai matasai.

  1. Bincike na farko. Fara binciken ga kalmar "gado", kiyaye duk kyawawan hotuna a kan sofas da aka kirkira domin wannan yanayin.
  2. Bincika irin hotuna iri ɗaya. A ƙarƙashin kowane hoto da kuke so, tsarin zai gabatar da hotuna masu yawa, kuma wannan makircin na iya kasancewa a cikin alamu daban-daban. Misali, kuna son hoton mai laushi mai laushi a cikin fure a kan kafafun katako. A cikin hoto iri ɗaya Za ku sami sofas mai launin shuɗi, mai sofas a cikin fure, tsarin akan katako, kuma har ma gaba ɗaya na katako. Zabi abin da kuke so, sannan kuma sake duba baya. Za'a iya maimaita sake zagayo sau 3-5 - Wannan tsari ne mai ban sha'awa, kuma sakamakon zai iya mamakin ku.
  3. Bincike game da abubuwan da ake so. A lokacin da hotuna 20-30 zasu tara "Sofas" a kan alli, la'akari da shi a hankali kuma gano cewa akwai mahimman kayan Sofas zaɓaɓɓenku. Dalilin bincike shine a fili cire abin da ya sa kuke son yadda kuka zaɓa. Misali, a cikin jawaban sofa, kuna tausayawa launi mai launin shuɗi, sassan katako, haɓaka fure fure, kayan kwalliya na hannu ko haɗin waɗannan halaye ne. Don haka ban da ƙayyadaddun halaye na fasaha za ku sami ƙa'idar zaɓi zaɓi na misali don matasai a cikin shagon.

Yadda za a zabi Cikakkun kayan daki masu kyau: Shawarwari 9282_7

  • Hanyoyi 6 don yin kayan kwalliya masu tsada suna da tsada

Gwajin rayuwa

Wannan ita ce ingantacciyar hanya. Hanya mafi kyau don kimanta ba kawai digiri na ta'aziya (a yanayin gado mai laushi - ko da hade tare da halin da ake ciki shine ziyartar kayan lambu da ba Abubuwa daban-daban, amma ta hanyar sadarwa, dakuna. All sanannen misali - IKEA. Ba lallai ba ne a sayi kayan daki a wurin, amma ku zo ku yi ƙoƙarin "rayuwa" a cikin ɗakuna daban-daban, aƙalla mintuna biyar, yana da amfani sosai don fahimtar abin da launuka ke da daɗi. Yana iya zama cewa kun zo da mafarki game da farin mai laushi, kuma kun fi kwanciyar hankali a cikin tarko mai haske tare da lafazin mai haske. Gano wannan kan layi ba zai yiwu ba - da kaina halartar gida a cikin ainihin ɗakin.

Baya ga safiyar pors, har yanzu akwai nunin kayan aiki. Shawarwarin nuni ana kuma zana shi sau da yawa kamar ɗaki tare da gama ciki. Zai iya zama "gwada" a kanka, jin kayan daki, sniff. Kuma wannan ba wargi bane: kayan aiki daga kayan ingancin yakamata su sami wari mara dadi.

Yadda za a zabi Cikakkun kayan daki masu kyau: Shawarwari 9282_9

Iri

Ana buƙatar dubawa na kayan kwalliya don tantance ingancinsa. Ya danganta da nau'in kayan daki, wannan tunani ya haɗa da sigogi daban-daban, amma akwai kuma babban jerin, don kula da, kallon kayan daki.

Janar daidaito na aiwatar da kisa

Don kayan aikin majalisar - ƙarancin gips, rashin daidaituwa, kayan aiki na gaba ɗaya (daidaitawa, kwakwalwan kwamfuta, ƙyalli da ke dacewa da gefuna na Chipboard.

Yadda za a zabi Cikakkun kayan daki masu kyau: Shawarwari 9282_10

Don kayan kwalliya masu ɗorewa - seadm seam, babu murdiya kuma ba dole ba, launin fito, launi mai ƙarfi ba tare da ƙonewa ba, babu lahani akan masana'anta.

Don samfuran ƙarfe - ƙarancin gibin da ake kulawa da su, a hankali, a hankali welds, mai lebur mai launi Layer, kumfa da marasa murƙushe.

Farji

Wannan shi ne farkon abin da zai kula da, kuma na ƙarshe wanda zai iya ajiyewa. Akwai ingantattun tambarin Jamusanci da ke tambayar ingancin ingancin, amma har sau da yawa ana iya kimanta gani: haske, bayyanar da buɗewa da rufewa dole ne a faɗakarwa), bayyanar da ta waje. Da alama menene yake kallo, amma ana yin kayan inganci mai kyau kuma an yi kyau da kyan gani).

Yadda za a zabi Cikakkun kayan daki masu kyau: Shawarwari 9282_11

Kayan aiki da Technologies

Ya danganta da kayan masana'antu a cikin kayan daki, ana amfani da nau'ikan nau'ikan mahadi. Kayan kayan da aka yi da itace mai ƙarfi kada su sami abubuwan da aka gani masu haɗi na ƙarfe. Hanyoyin fasahar fasahohin katako ya kamata su kasance katako. Irin waɗannan kayan yana da sauƙi, kyakkyawa, amma mafi tsada da wadata.

Idan ka sayi mai tsada kayan kwalliya na katako don kai kanka, ba shi yiwuwa a bi da haɗin kai na katako, ana yawan yin amfani da ƙarfe na katako: gulma na ƙarfe yawanci ana haɗa shi. Wannan ya faru ne saboda gaskiyar cewa haɗin katako yana da wuyar yin mutum da kansa, ba tare da kasancewa mai shiga ba, - don tattara kayan aiki akan zane-zane ya fi sauƙi.

Yadda za a zabi Cikakkun kayan daki masu kyau: Shawarwari 9282_12

Amma kayan daki daga chipboard da MDF, akasin haka, ya kamata a tattara akan faster na ƙarfe.

Kyakkyawan kayan da suka dace ya kamata ku kula da kasancewar cirewa na cirewa - irin waɗannan kayan ɗakin sun fi dacewa a kulawa.

Tsarin rarraba kasafin kuɗi

Za a iya raba kayan gida zuwa asalin da ƙari. Ga kowane rukuni - dabarun sa na tanadi, wanda a ƙarshe zai ba ku damar samun mai ban sha'awa, "ba ya zama ya" ciki.

Base - Kitchen, Kitgrobes, ɗakunan rigakafi, ɗakuna, kayan miya), gado (gado da / ko gado).

Karin actent) kayan kayan kwalliya - Armchairs, puffs, silsis, tebur da shelves.

Ainihin kayan daki ya fi kyau nemi babban masana'antu tare da samarwa da sabis. Zaka iya ajiyewa a kan kayan, amma ba akan kayan aiki ba. Zai dace a kewaya da farashin kasuwar kasuwa, wanda ake lissafta ta hanyar kwatanta abubuwan bayar da masu kaya daban-daban. Don yin gabatarwa, zaɓuɓɓuka 5-6 daga manyan 'yan wasa. Kada ku yi addu'a don kwatankwacin lokaci: A cikin tsari, ba kawai mafi kyawun farashi ba ne, har ma da ingancin sadarwa tare da ku kamar abokin ciniki. Mafi dacewa da ya dace sabis kafin yin sayan, mafi girman yiwuwar cewa bayan ta kasance mai kyau. Kodayake garanti, ba shakka, ba su bane.

Amma lafazin kayan aiki ba na tilas & ...

Amma lafazin kayan aikin ba dole ba ne ya zama dole a matsayin matsakaici a farashin - zai iya zama dinari mai matukar masaniya ko ɗayan nan da nan. Kada ku ji tsoron haɗe nau'ikan farashi daban-daban a cikin daki - don haka ciki sabo ne da ƙara.

Don tantance abubuwa masu sauƙi (kamar teburin kofi) da aka yi daga kayan halitta tare da ƙananan baturuka ko don yin oda, "da tsada - za a iya mai da hankali ga farashin kayan.

Sake dubawa

Wannan tushen bayani ne mai mahimmanci. Ana biyan bita, kuma duka biyu tabbatacce kuma mara kyau. Duk da haka, zaku iya yin aiki lafiya. Ga yadda nake nazarin martani na nazarin.

A tabbatacce feedback za a iya mayar da hankali a kan ayyuka kamar "bikin Masters" ko Etsy (wannan adalci, amma duniya). Babu sake bita, har sai kun yi oda da maye ba zai aiwatar da shi ba. Kuma tunda akwai mafi yawan gabatar da masters masu zaman kansu da ƙananan bitsu, suna ɗaukar alhakin mutum don ingancin samfurin kuma darajar kimar.

Yadda za a zabi Cikakkun kayan daki masu kyau: Shawarwari 9282_14

Amma ga Feedback akan manyan kamfanoni akan ayyuka daban-daban, yayin da kake karewa, kaɗan kaɗan ne game da kyakkyawan bita da Yadda kamfanin yake aiki tare da su. Idan mummunan ra'ayi ya ƙunshi tunani da kimantawa ba tare da ƙima ba, ko kuma duk suna zubewa a kusa da karamin karamar kabad na baya - ƙimar yana da shakka shakku. Idan kamfanin ma ya amsa irin wannan bita, ya zo ne don sadarwa kuma ya ba da shawarar tunani - maki 10 a cikin yardar ta. Idan kamfanin bai amsa ra'ayi ba kwata-kwata ko ba a sanya shi ba - kar a shiga ciki. Rashin bita na Bala'i yana tuhuma, saboda tare da manyan kundin aure da aure babu makawa. Yana da mahimmanci ba rashin aure bane, amma ikon yin aiki da abokan ciniki masu ban sha'awa kuma ya isa ya fito.

Nasara sayayya da kuma masu rahusa!

An buga labarin a cikin mujallar "Gidan" A'a. 3 (2019). Kuna iya biyan kuɗi zuwa sigar da aka buga.

Kara karantawa