Yadda za a tsaftace pistol daga hawa dutsen kumfa: 3 ingantaccen yanayi

Anonim

Foam na hawa yana da wahala wuya a sanya ido. Amma akwai wata hanya. Shawararmu da shawarwarin mu zasu taimaka.

Yadda za a tsaftace pistol daga hawa dutsen kumfa: 3 ingantaccen yanayi 9414_1

Yadda za a tsaftace pistol daga hawa dutsen kumfa: 3 ingantaccen yanayi

Tsarkakewa da bindiga daga busassun kumfa

Nau'in kayan aiki

Hanyoyin tsabtatawa

Mai tsabta

Kulawa dokokin

Gun mai hawa shine kayan aikin da ake buƙata yayin gini ko gyara. Tare da shi, an shigar da windows filastik, an sanya ƙosto da ƙofofin injiniyoyi da kuma yin ayyukan fasaha. A ƙarshen aiki, dole ne a tsabtace, in ba haka ba na daskararre mai sanyi na iya sa na'urar ba ta dace ba don ƙarin amfani. Mun faɗi yadda za a tsabtace bindiga don haɓaka kumfa tare da hanyoyi na musamman a hanyoyi daban-daban.

Nau'in kayan aiki

Akwai tsarin gida da ƙwararru.

  • Gida yawanci ana wakilta ta hanyar filayen filastik. Ba su da tsada, saboda ba a tsara su don amfani na dogon lokaci ba. Yana da amfani don amfani da su lokacin da gyaran gidaje (kofofin da yawa, windows, windows, baranda hatimin). Dukkanin ayyuka sun fi kyau su ciyar da sauri, a cikin 'yan kwanaki. Sannan cavities na ciki suna rufe da sealant, kuma ba za a iya tsabtace su ba. Saboda haka, wannan nau'in ana ɗaukar wannan nau'in lokaci ɗaya.
  • Masu sana'a suna yin ƙarfe. Sun fi tsayayya da tasirin abubuwan ƙwayoyin sunadarai duka biyun da kanta da tsabtace sa. Irin waɗannan samfuran sun fi dorewa. Suna wakiltar zane mai sauƙi: gangar jikin karfe, adaftar don hawa silinda, jawo, rike da daidaita dunƙule. Ya danganta da kamfanin masana'antu, ƙirar na iya bambanta ɗan ƙaramin na'urori daban-daban. Amma babban bambanci tsakanin su daga cikin gida - kasancewar wani tsarin sarrafawa don daidaita adadin da ƙarin abinci.

Abubuwan gina jiki sun kasu kashi

Tsarin tsari ya kasu kashi mai mahimmanci (yawanci filastik), wani bangare ko kuma gaba ɗaya ko kuma gaba ɗaya ko kuma gaba ɗaya ko kuma gaba daya. Ra'ayoyi biyu na ƙarshe suna ba ku damar kurkura na'urar kuma canza wurare masu yawa.

Yadda za a tsaftace bindiga daga hawa dutsen kumfa

1 hanya

Idan, bayan amfani da kayan aikin, an cire silinda polyurthane, ɗan ƙaramin bayani ya rage a cikin akwati ya fara bushewa. Sabili da haka, ya zama dole don wanke na'urar kai tsaye har sai kayan ya rage. Wannan yana amfani da tsabtace Aerosol na musamman. An sanya shi a cikin adaftar. Latsa a kan jawo, an aika wakili a cikin akwati. Lokacin wanka yana buƙatar directed nesa da kanta. Wajibi ne a tsaftace injin har sai cakuda da tasowa daga hanci ba zai zama tsarkakakke ba. Sannan zaku iya cire iya, kuma duba sandar jikka. Idan har yanzu yana gani, dole ne a maimaita tsari. Mai ƙarfi don cirewa, kuma danna mai jawo don tsaftace na'urar daga sharan sa.

Kwarewar masters da shawara nan da nan sayan tsabtace jiki da kumfa na mai samarwa ɗaya. Kula da hankali - ana samar da Aerosols duka don sabo da taurare polyurethane kumfa.

Abubuwan sunadarai na Aerosols

Abubuwan sunadarai na Aerosols daban-daban na kamfanoni daban ne, amma suna da manufa iri ɗaya. Ruwa mai guba ne, don haka kar a ba shi damar shiga fata.

2 hanya

Idan lokaci ya wuce tun da kayan aiki, ya zama ya zama mai sanyi tare da taro mai sanyi, da kuma mahimmancin baya aiki, ya zama dole don yanke residents na ganga da kuma saukowa tare da sauran ƙarfi. Rage gangar jikin kasa. Bayan 'yan mintoci kaɗan, mai jawowar ya kamata ya samu. Ta latsa shi, ba lallai ba ne don aiwatar da ƙarfi don rashin warware hanyar. Idan aikin bai taimaka ba, to, maganin jinin ya yi bawul. Muna neman kusa da adaftar inda fesa zai iya, karamin ƙwallo kuma ya bushe da mai tsabta a kai. Bayan minti 20, a fili aerosol akan na'urar kuma ya tsarkaka hanyar da aka bayyana a baya. Idan lamarin ya yi gudana sosai, dole ne a yi amfani da tsabtatawa na inji.

Fara aiki, kuna buƙatar a gaba ...

Fara aiki, kuna buƙatar yin tunani game da shi gaba, ta yaya fiye da kurkura bindiga don haɓaka kumfa. Idan da daɗewa daga lokacin amfani, dole ne ka yi amfani da tsabtatawa na inji.

3 hanya

A cikin wuya al'amari, zaku iya watsa na'urar. Don yin wannan, a hankali kawai duk cikakkun bayanai waɗanda ke soke, ƙoƙarin kada su lalata zaren. Tsarkake su da sauran abubuwa, Vet, wuka mai canje da m wuka da kuma m daga waya. A matsayinka na tsabtatawa, acetone, ana iya amfani da fararen ruhu, fetur, hanya don cire varnish. A taron gine-gine, an bada shawarar mai Jagora a matsayin wata hanya, taushi polyurethane kumfa, magani dimexide. Ana iya siyan shi a cikin kantin magani. Babban fam kumfa ana a hankali tare da wuka, don kada ku karɓi shafi. An tsara ƙananan sassa a cikin sauran ƙarfi, sannan shafa waya. Don gangar jikin, da aka sanya kai daga waya ana amfani dashi. Don farawa, kuna binne mai tsabtace ciki. Sa'an nan kuma sami barbashi mai taurare, juya waya a cikin toshe har sai ya zama 'yanci don wuce duk bututun. Bayan haka, an tattara na'urar kuma an sake wanke shi tare da Aerosol, kamar yadda a farkon hanyar.

Hanyar da ke sama tana aiki, amma gaba ɗaya tsaftace akwati ba za ta yi aiki ba - ƙananan barbashi na kumfa zai zauna a ciki. Tarihin diamita na diamita ya kai ga raguwa a cikin matsin kalmar mafita, duk da haka, za a gyara lamarin a kan lokaci.

Lokacin tsaftace kayan aiki mafi kyau & ...

Lokacin tsaftace kayan aiki, zai fi kyau a hana sauran ƙarfi daga shigar da sassan filayen filastik. Yayin da kuke buƙatar bi tsaro.

Pistol tsabtace don hawa kumfa

Matsakaitaccen wakili shine silin silin aerosol tare da damar 500 ml, inda ake allurar da sauran ƙarfi a ƙarƙashin matsin lamba. Babban sashi mai aiki shine Dimimutll ketone, wanda aka ƙara daban-daban ƙari. Tare da taimakon irin wannan aerosol, zaku iya tsabtace kayan aiki, amma kuma don sanya shi cikin tsari, sutura, da sauran saman.

A yayin aiki, ya zama dole a bi dabarun aminci:

  • Kula da wuta, batura da hasken rana kai tsaye;
  • hana samun damar da za a sha sama da digiri 50;
  • Tabbatar cewa kayan bai buge ido ba;
  • Lokacin amfani da gidan, yana da kyau ta shiga ɗakin.
  • Bayan nema, wanke hannuwanku da sabulu.

Tsallaka sun kasu kashi-kashi a cikin wadanda ke rushe kumfa polyurethane da waɗanda ke aiki da turmi bushe.

Na farkon tsabta da bawuloli na zane, adaftan bindiga, da kuma sassan ciki. Yawan kamfanonin kamfanoni suna samar da irin wannan nau'in sauran hanyoyin na TynTan ne. Suna samar da saiti: kumfa da sauran ƙarfi. Yawancin masana'antun suna ba da adonks da ba na admins tare da mafita wanda ya dace da sarrafa kayan aiki na waje.

Na biyu yana shafar polyurethane kumfa na polyurethane, yana taushi shi na minti na 10-15, bayan haka kuma za'a iya goge shi tappkins mai laushi. Daga cikin masana'antun wannan nau'in samfurin, yana yiwuwa a rarraba fasaha da macrooflex.

Ka'idodin ka'idodi na kulawa

Idan ana amfani da kayan aiki don aiki sau da yawa, sannan don tsawaita rayuwar sabis ɗin ta, ana bada shawara sosai.

  • Adana bindiga tare da sikelin, inda akwai kumfa, shiryayye rayuwar wanda bai fito ba.
  • Idan itacen polyurethane ya ƙare, an cire marufi, kuma na'urar ne ake amfani da ita. Duk da yake mafita sabo ne sabo, abu ne mai sauqi sosai don aikata shi.
  • Game da maye gurbin silinda a kan samfuran wani masana'anta, ana bada shawara don kurantar da na'urar. Kamfanoni daban-daban suna haifar da sealts da suka bambanta a cikin abun. A cakuda, sakamakon daga hadewar su, wani lokacin yana da wuya a cire.

Dukan lura da waɗannan shawarwarin Sauwayi, ba kawai ba ne sai ku ajiye kayan aikin aiki ba, amma kuma adana lokacinku. Don share bindiga daga busasshen kumfa mai bushe, zai ɗauki lokaci mai yawa fiye da ya 'yantar da shi daga sabon bayani.

Compeean ƙaramin bidiyo wanda duk hanyoyin tsabtatawa an bayyana su:

Kara karantawa