Yadda ake yin gida tare da haske kuma ba ya wuce gona da wutar lantarki

Anonim

Mun faɗi yadda za mu yi haske daidai yadda za a cire wutar lantarki ta cika lantarki.

Yadda ake yin gida tare da haske kuma ba ya wuce gona da wutar lantarki 9535_1

Yadda ake yin gida tare da haske kuma ba ya wuce gona da wutar lantarki

Za'a iya raba haske zuwa dabi'a da wucin gadi. A bayyane yake cewa ƙarin hasken rana ya shiga gidajenku kuma ya fi tsayi zaka iya amfani da shi yayin rana, kasala da kasa. Aikin ingancin hasken halitta bashi da sauki kamar yadda alama a farkon kallo, musamman a cikin hunturu.

Fi ba

Za'a iya magance batun inadci yayin zabar gida. Anan da yawa ya dogara da abin da ke faruwa a waje da taga. Gidaje masu haske a saman benayen sama da kuma, alal misali, waɗanda ke zuwa filin ba sa farfadowa da bishiyoyi da sauran gidaje. Gina iri-iri yana shafar yawan labarun labulen: Idan baku zama "taga ba" tare da gida sabanin gilashin, ko kuma barin cikakken tulle, ko kuma barin babban labulen Roman da za a iya tayar a sama ko ƙarami a nufin.

Yadda ake yin gida tare da haske kuma ba ya wuce gona da wutar lantarki 9535_3

Yanzu masu haɓakawa suna ba da yanki tare da manyan windows, tare da daskararren baranda mai laushi. Duk wannan yana da kyau, amma gaskiyar cewa ka adana akan makamashi don haske, kuna ciyar kan dumama. Baranda ko loggia tare da m glazing yana da matukar wahala in rufe.

  • Yadda ake yin Hallway Luminous: 7 Lifeshams da yake aiki da gaske

Haske ƙarin ya shiga ɗakunan tare da taga angular ko kuma tare da windows biyu da ke kan bango daban-daban. Hakanan kan wutar lantarki yana shafar sigar tsarin gine-ginen, wanda ake kira "zurfin bene". M kan kasuwa yi ɗakunan dakuna na rectangular tare da gajeren taga. Shafi a wannan yanayin jam'iyyar da ke shiga cikin zurfin bene, mafi girma duniya a cikin gidan. Ari, ba shakka, cikakkiyar rashi baranda yana da tasiri mai kyau akan haske, amma ba kasala ce ba.

Yadda ake yin gida tare da haske kuma ba ya wuce gona da wutar lantarki 9535_5

Ka ƙarfafa yaduwar hasken halitta zai taimaka m da santsi saman. Zai iya zama mai lacquer daga cikin kayan ɗakuna, madubai, wani tayal mai haske, an rufe shi da parquet. Idan kayi gangara madubi a kan windows, haske a cikin gidan zai zama mafi.

  • Hanyoyi 12 waɗanda ba a bayyane don ke sauya wutar lantarki a gida ba

Haske na wucin gadi

Amma ga hasken wucin gadi, mafi bayyana hanya don adana shine amfani da fitilar LEMINESPCT da LED maimakon fitilun da ke ba da izini. A baya can, LEDs ya ba da ruwan sanyi inuwa mai haske, rasa rayuwar maraice na gari, amma yanzu suna ba da cikakkiyar hasken wuta, Lokacin sayen, kula da yawan zafin jiki da aka ƙayyade akan kunshin: ƙimar har zuwa 2700 k zai nufin inuwa mai dumi.

Nadezhda Kuzina, Inter & ... mai zanen kaya

Nadezhda Kuzina, Mai tsara ciki na ciki

Kada ku guji inuwa - ba ma son yin rayuwa cikin hasken sikirin. Inuwa mai laushi mai laushi da annashuwa, ba abin mamaki ba a cikin gidajen abinci masu tsada da otal a otals suna amfani da hasken muted. Dimmer yana juyawa zai taimaka muku a cikin wannan - zaku sami matsakaicin ikon sarrafawa na yanzu da kuka ciyar a kan fitilar. Idan cikin maraice kuna kallon talabijin ko zama cikin hanyoyin sadarwar zamantakewa, ba a buƙatar haske sosai. Ya isa ya murƙushe ƙafafun a kan firikwensin - kuma kuna samun rabin rabin. Bugu da kari, wannan hasken yana shirya jikin mu yayi bacci. Haske mai haske mai haske yana ɗaukar jikin mu da a bayan taga wata rana, kuma yana iya haifar da matsaloli tare da yin barci.

Idan muka yi magana game da yin ta da zargin haske, muna magana ne game da ragi a cikin Lighting Lighting (chandelier by 2-2 fitilar fitila, fitilar tebur don aiki ko Sconce don karatu, hasken baya akan hoton).

  • 10 mafi yawan nau'ikan fitilu

Ya yi daidai cewa tushen hasken ya zama daban, wato, sun kasance a matakin daban-daban dangane da idanunku. Godiya garesu, ɗakin da maraice zai yi jin daɗi sosai kuma mai ɗawa fiye da hasken chandeliers. Ba lallai ba ne a ba da damar mai da hankali kan wani abu ɗaya - mutum zai iya zama mara jin daɗi a cikin ɗaki tare da tsibiri guda ɗaya na haske. Lissafa cewa ka kunna aƙalla bangarorin biyu a lokaci guda - da yawan kyandiran kyandir zai fito ƙasa da sunan da Chandelier.

Yadda ake yin gida tare da haske kuma ba ya wuce gona da wutar lantarki 9535_9

Wani muhimmin sigar siga shine ikon hasken wutar lantarki, manufar da yawanci amfani da fasaha don lissafa hasken. Idan muka yi magana a cikin yare mai sauƙi, tushen hasken wuta ba iska ba, amma takamaiman yanayin da aka bayyana hasken da faduwa zuwa idanunmu. Idan farfajiya ta yi nisa, kuma 'ya'yan itace haske mai rauni ne, to, za ku ci gaba da kasancewa cikin sararin samaniya kuma a lokaci guda ku biya fitila da ƙazamar ta ƙazamar. Kurakurai a cikin ɗakunan kunna haske tare da manyan cousing galibi suna da alaƙa da wannan ƙa'idar.

An buga labarin a cikin Jaridar "shawarwari na" A'a. 2 (2019). Kuna iya biyan kuɗi zuwa sigar da aka buga.

Kara karantawa