Rayuwa a cikin ɗakin studio: yadda za a takaitaccen sararin samaniya da abin da za a yi la'akari da lokacin gyara

Anonim

Koda karamin gida za'a iya juya zuwa sararin samaniya mai gamsarwa, inda ya gamyi aiki, shakata, dafa abinci da karɓar baƙi.

Rayuwa a cikin ɗakin studio: yadda za a takaitaccen sararin samaniya da abin da za a yi la'akari da lokacin gyara 9883_1

Mai tsara ciki da zane-zane na sabis na yanar gizo na yau da kullun YodoDo.com Natalia Metina ya gaya game da cewa akwai wasu misalai daga aikin sa.

Bangare

Hanya mafi sauki don raba sarari bangare ne. Zasu iya zama da yawa, kuma da kyar zasu iya kaiwa mita mai tsayi. Duk yana dogara ne da ayyukanku da girman girman. Abubuwan ɓangarorin kuma suna da daraja a kan tushen waɗannan ka'idodi: Tsarin busassun yana duban gidaje na gaba ɗaya, cikin wasu - toshe da zaɓuɓɓukan gilasai.

Natalya Merdina, Mayar da ciki da Tsattstocin Services Yardo.com:

Da zarar ina buƙatar tsara wani ɗakin kwana, ɗan dafa abinci da ɗakin zama a cikin gida tare da yanki na murabba'in 39. Bangon ɗaya a cikin ɗakin kwana an yanke shawarar yin daga gilashin tubalan, kuma godiya ga wannan, hasken yana shiga yankin da ke ƙarƙashin ɗakin kwana.

Zabi kayan don bangare, la'akari da makomar su. Wani lokacin yanki kawai raba sarari, kuma wani lokacin, kamar yadda a cikin misali, wasu ayyukan ana yin su.

Akwai bambance-bambancen bambance-bambance na ɓangaren ado waɗanda ba su rasa ciki ba kuma ya sami nasarar cimma burin su. Gamo, katako, igiya ko sassaka sun dace da sararin samaniya.

Rayuwa a cikin ɗakin studio: yadda za a takaitaccen sararin samaniya da abin da za a yi la'akari da lokacin gyara 9883_3
Rayuwa a cikin ɗakin studio: yadda za a takaitaccen sararin samaniya da abin da za a yi la'akari da lokacin gyara 9883_4

Rayuwa a cikin ɗakin studio: yadda za a takaitaccen sararin samaniya da abin da za a yi la'akari da lokacin gyara 9883_5

Rayuwa a cikin ɗakin studio: yadda za a takaitaccen sararin samaniya da abin da za a yi la'akari da lokacin gyara 9883_6

  • 11 hanyoyi don tsara sarari a cikin ƙananan gidajen Faransanci

Rage ƙofofin

Millare ƙofofin suna ba ku damar adana sarari, yana yin ɗakin ƙarin aiki. Wadanda suke rayuwa a cikin ƙananan gidaje, muna ba ku shawara ku zaɓar ƙofofin gilasai: sun rasa hasken kuma sanya ƙarin iska. Irin wannan ƙofa za a iya yanke ƙofa daga ɗakin dafa abinci ko ɗakin zama.

Walƙiya

Idan kana son ware yankin cin abinci daga sauran gidan, rataya kan tebur mai karamin karfi. Ana iya tsara filin wasan ta hanyar sobs, kuma an sanya shugaban gado an sanya birki. Za'a iya ba da yanki a cikin ɗakin zama a cikin falo idan kun sa fitila a ciki.

Zabi tsakanin hasken dumi da sanyi, yi fare akan dumi. Ya kamata ya fi bayyana a cikin dafa abinci da tsaka tsaki - a cikin ɓangaren mazaunin gidan.

Rayuwa a cikin ɗakin studio: yadda za a takaitaccen sararin samaniya da abin da za a yi la'akari da lokacin gyara 9883_8
Rayuwa a cikin ɗakin studio: yadda za a takaitaccen sararin samaniya da abin da za a yi la'akari da lokacin gyara 9883_9
Rayuwa a cikin ɗakin studio: yadda za a takaitaccen sararin samaniya da abin da za a yi la'akari da lokacin gyara 9883_10

Rayuwa a cikin ɗakin studio: yadda za a takaitaccen sararin samaniya da abin da za a yi la'akari da lokacin gyara 9883_11

Rayuwa a cikin ɗakin studio: yadda za a takaitaccen sararin samaniya da abin da za a yi la'akari da lokacin gyara 9883_12

Rayuwa a cikin ɗakin studio: yadda za a takaitaccen sararin samaniya da abin da za a yi la'akari da lokacin gyara 9883_13

  • Hanyoyi 7 Don ware a cikin ɗakin studio

M

Yankadarai suna da kyau don yin zoning yankin bacci: kayayen katako, labulen da kuma bangarori zasu taimaka wajen haskaka wannan sararin. Koyaya, ɓangaren rubutu na iya yin aikinsa a kowane bangare na Apartment, babban abin ba zai manta da wanke shi ba. Domin kada a ciyar da lokaci mai yawa, ana iya sanya bangare akan abubuwan da aka makala na zamani da kuma eaves.

Rayuwa a cikin ɗakin studio: yadda za a takaitaccen sararin samaniya da abin da za a yi la'akari da lokacin gyara 9883_15

  • 23 mara amfani a ciki wanda ya faɗi yana taka rawa sosai

Bene tufafi

Wannan hanyar zoning yakamata ta kula da matakin farko na gyara. Daban-daban bene (alal misali, tile da laminate) zai taimaka wa yankin da ke cikin gida a cikin dafa abinci. Koyaya, wannan dabarar tana da tasirin gaske: A cikin kananan ɗakuna, amfani da kayan bene da yawa na gani a gani rage sararin samaniya.

Rayuwa a cikin ɗakin studio: yadda za a takaitaccen sararin samaniya da abin da za a yi la'akari da lokacin gyara 9883_17

Launi

Zaɓin launuka daban-daban don kowane ɓangaren ɓangaren Apartment yana da sauƙi, amma mai tasiri. Kowace inuwa tana da nauyinsa, mai launi mai duhu a cikin gidan cin abinci da kuma m a ɗakin kwana za a fahimta. Amma yana da mahimmanci a tuna cewa sarari mai duhu suna gani a fili, don haka a cikin ɗakin ɗakin studio da ake buƙatar kusanci da zaɓin irin waɗannan zaɓuɓɓuka.

Rayuwa a cikin ɗakin studio: yadda za a takaitaccen sararin samaniya da abin da za a yi la'akari da lokacin gyara 9883_18

Podiums da Attic

Podiums da kabilun ba kawai suna taimakawa sararin samaniya ba, har ma suna faɗaɗa shi. A wago da teburin kofi za a iya sanya a kan low podium - kuma babu bango da bangare ake bukata. Hakanan ana iya tsara yankin da barci ta wannan hanyar ta hanyar shigar gado a kan tsayin daka zuwa mita, gwargwadon rufin.

Podium na iya zama sutura idan ka sanya akwatunan ajiya a karkashin sa. A ciki, zaku iya ɓoye gado mai kyau. A wannan yanayin, podium bai kamata ƙasa da 40 cm ba.

Idan tsayin daka a cikin gidan yana ba ka damar shigar da gado mai kyau a dakin yara, yi amfani da wannan fasalin. A ƙarƙashin gado na iya zama sanye take da yankin aiki tare da tebur, yankin wurin zama da tufafi.

Rayuwa a cikin ɗakin studio: yadda za a takaitaccen sararin samaniya da abin da za a yi la'akari da lokacin gyara 9883_19

Kayan ɗaki

Kayan daki ba kawai yana yin manufar ta kai tsaye ba, har ma tana ba da damar yadda zai raba sararin samaniya. Gado mai matasai, sutura da sauran abubuwan kayan aiki, wanda ke a fadin bangon, raba yanki mai aiki guda ɗaya daga ɗayan.

Natalya Merdina, Mayar da ciki da Tsattstocin Services Yardo.com:

Da zarar na yi aiki a kan wani dakin karatun gida na budurwa. Ina buƙatar in haskaka wurin bacci da yanki mai rai. Na sanya ragin tare da bude baki tsakanin gado da gado, shirya ƙofar zuwa ɗakin a matsayin ɗakin zama wuri, da wurin taga ya bambanta ɗakin kwana.

Idan ka yanke shawarar ka agail dakin tare da kayan daki, yi la'akari da yankin gidan da motsi na mazauna gari. Yana da mahimmanci a fahimci cewa wurare tsakanin bango da kayan aiki ya kamata aƙalla 70 cm, kuma zai fi dacewa - 90 cm kuma zai fi.

Rayuwa a cikin ɗakin studio: yadda za a takaitaccen sararin samaniya da abin da za a yi la'akari da lokacin gyara 9883_20
Rayuwa a cikin ɗakin studio: yadda za a takaitaccen sararin samaniya da abin da za a yi la'akari da lokacin gyara 9883_21

Rayuwa a cikin ɗakin studio: yadda za a takaitaccen sararin samaniya da abin da za a yi la'akari da lokacin gyara 9883_22

Rayuwa a cikin ɗakin studio: yadda za a takaitaccen sararin samaniya da abin da za a yi la'akari da lokacin gyara 9883_23

Takaitaccen kayan rubutu

Idan gidanku ƙanƙane ne, mai canzawa mai canzawa zai zo ga ceto. A gado-gado shine mafita cikakke ga wadanda suka juya sararin bacci a cikin falo da kuma mataimakin. Zai fi kyau kada a ceci irin waɗannan kayan gida: mai canzawa mai ɗorewa mai sauƙi zai karye da sauri, da barci ya juya zuwa gwaji.

Rayuwa a cikin ɗakin studio: yadda za a takaitaccen sararin samaniya da abin da za a yi la'akari da lokacin gyara 9883_24
Rayuwa a cikin ɗakin studio: yadda za a takaitaccen sararin samaniya da abin da za a yi la'akari da lokacin gyara 9883_25

Rayuwa a cikin ɗakin studio: yadda za a takaitaccen sararin samaniya da abin da za a yi la'akari da lokacin gyara 9883_26

Rayuwa a cikin ɗakin studio: yadda za a takaitaccen sararin samaniya da abin da za a yi la'akari da lokacin gyara 9883_27

Kuna iya zama cikin ciki da kuma wasu hanyoyi waɗanda kaɗan ne 'yan - ya dogara da bukatun mai mallakar gidaje da girman wuraren zama. Gwaji!

  • Bangare na tufafi, adrem-hoto firam da ƙarin sabbin hanyoyin

Kara karantawa