Abin da mai dumi bene ya fi kusancin laminate: zaɓuɓɓuka uku masu yiwuwa

Anonim

Haji na zama mafita na yau da kullun don hawan dumama. An gabatar dashi a yawancin zane-zane. Za mu faɗi abin da tsarin ya cancanci a laminate.

Abin da mai dumi bene ya fi kusancin laminate: zaɓuɓɓuka uku masu yiwuwa 10185_1

Abin da mai dumi bene ya fi kusancin laminate: zaɓuɓɓuka uku masu yiwuwa

Motar da ke cikin ƙasa tana da kyau kuma yana aiki, saboda haka buƙatar yana girma kawai. Ana iya sanya wasu nau'ikan kayan da aka dumama a kan filayen dumama. Zamu fahimci abin da benaye masu zafi da ke ƙarƙashin layin da suka fi kyau: sake dubawa daga Intanet ba koyaushe amintattu ne kuma zasu iya yaudare ba.

Nau'in dumama

Don dumama murfin bene, ɗaya daga cikin hanyoyi guda uku masu yiwuwa za a iya amfani da su: kebul na wutar lantarki, da'irar ruwa ko Emred. Dukkansu za a iya lalata a ƙarƙashin kayan aikin. Koyaya, a cikin kowane yanayi Akwai wasu abubuwa da muke la'akari da yanzu.

Abin da mai dumi bene ya fi kusancin laminate: zaɓuɓɓuka uku masu yiwuwa 10185_3

1. Hawan Lantarki

A cikin taye, zama irin baturin zafi, an sanya keble, wanda ke haskaka shi. Ana amfani da nau'ikan irin waɗannan na'urori.

  • Resursive mai tsayayya guda. Ana haɗa shi ta hanyar duka biyun zuwa ɗaya na wiring, wanda ke haifar da wasu matsaloli lokacin da aka kafa. Zama yana ba da canji ba canzawa a cikin tsawon lokacin da wuri canja wuri.
  • Resistive Cable Cable. Halayen aiki suna kama da zaɓi na baya, amma babu buƙatar haɗawa a aya gama gari. Wannan alama tana sauƙaƙe shigarwa, kuma yana rage adadin kayan dole.
  • Waya mai aiwatarwa. Yana da ikon canza juriya dangane da zazzabi na matsakaici matsakaici matsakaici. Saboda haka, da kansa yana sarrafa canja wurin zafi, saboda haka baya barin zurfin sassan mutum, wanda shine babban rashi na zaɓuɓɓuka na farko.

Abin da mai dumi bene ya fi kusancin laminate: zaɓuɓɓuka uku masu yiwuwa 10185_4

Yana kan sayarwa kamar yadda kebul na nau'ikan iri, da kuma sanyaya mats da aka tara daga gare su. Zabi na ƙarshe ya fi dacewa a cikin kwanciya, amma ƙimarsa tana da ɗan girma. Wani kuma daga irin wannan tsarin shine rashi na waya yana motsawa yayin aiwatarwa, wanda zai iya haifar da fashewar su.

Shigarwa na duk nau'in wutar lantarki masu ɗumi suna kusan ɗaya. Ya ƙunshi matakin farko na tushe, kwanciya rufi da kuma zubar da sukan yi. Ana iya gyara cable ko mats a kai, ana gwada gwajin kayan aiki. Idan komai yana aiki, ana zubar da kayan haɗin kai. Zai iya zama magnesite ko anddride, kuma ba sume kawai. Laminate ya yi sakaci a wata, bayan cikakken bushewa.

Abin da mai dumi bene ya fi kusancin laminate: zaɓuɓɓuka uku masu yiwuwa 10185_5

Amfanin amfani da tsarin lantarki za'a iya la'akari:

  • Rashin ƙarfi, rayuwar sabis ɗin akalla shekaru 20.
  • Sauƙaƙe shigarwa da sauƙi.
  • Ikon sarrafa yawan zafin jiki.
  • Dogaro.

Daga rashin daidaituwa yana da mahimmanci don lura da babban farashin makamashi, wanda kuma koyaushe yana girma, da kuma raunana lantarki mai rauni daga igiyoyi. Shin waɗannan kuskuren yin wannan nau'in jima'i da ba a yarda da shi ba? Kafa ku, amma da farko la'akari da sauran zaɓuɓɓuka.

  • Abin da ya kasance don zaɓar bene mai dumi

2. Hawan ruwa

Contium, wanda ke motsa ruwan sanyi mai ruwa, an ɗora shi a cikin screed. Kamar yadda a cikin lamarin da ya gabata, ya tara zafin da ke samun ruwa mai zafi. Ana amfani da wannan na'urar ba tare da ƙuntatawa a gidajen masu zaman kansu ba, amma a cikin manyan gine-ginen tashi ana iya shigar da shi ne kawai a bene na farko. Shin zai yiwu a yi amfani da shi kwata-kwata, ƙwarewa zasu yanke shawara. Wannan yana buƙatar tattara kunshin takardu yana ba da haɗin zuwa tsarin tsakiyar.

Abin da mai dumi bene ya fi kusancin laminate: zaɓuɓɓuka uku masu yiwuwa 10185_7

Mafi wuya a shirya irin wannan dumama shi ne madaidaitan shigarwa tare da ainihin lura da duk ka'idojin gine-gine. Ya kamata a tuna cewa idan fashewar ta faru, samun yankin matsalar zai zama da wahala. Idan an zaci cewa za a saka bene a cikin babban ɗaki, ya fi kyau a karya shi cikin sassan da yawa. Don haka zai zama da sauƙi a ba shi.

Bugu da kari, a wannan yanayin shi dole ne bukatar famfo wanda zai tabbatar da zagayar ruwa. Idan ɗakin yana da ƙananan ba tare da shi ba, yana yiwuwa a yi ba tare da shi ba, amma a lokacin da za ku kula da ƙirar ƙirar ƙirar don haka coolant yana motsawa da kansu.

Don aiki na yau da kullun na dumama, wanda ba a hana shi ba kuma kayan aiki na ruwa ya zama dole. Wannan mai yiwuwa ne idan akwai mai tattarawa sanye da kumburin kumburi. Da kyau, idan za a buga majalisar ministocin musamman a karkashin kumburi. Anan duk tsarin daidaitawa.

Abin da mai dumi bene ya fi kusancin laminate: zaɓuɓɓuka uku masu yiwuwa 10185_8

An zaci cewa ruwan zafin jiki a ƙofar kada ya wuce 45-50c. Saboda haka, amsar tambaya ita ce, yana yiwuwa a sanya bene mai dumi na nau'in ruwa a ƙarƙashin laminate , Tabbas zai kasance tabbatacce. Tare da taka tsantsan kuna buƙatar zaɓar kayan don screed. Cakuda cakuda-yashi ya fi dacewa da su. Magnesite da Ingantaccen abun da suka fi kyau ba su yi amfani da su ba. An rarrabe su ta hanyar hankali ga danshi, kuma tare da 'yar karamar zurfin irin wannan cikar zata fara lalacewa.

Daga cikin fa'idodin ruwa za a iya lura dasu:

  • Aminci, tunda babu hasken lantarki.
  • Dogaro da karkatacciya. Tare da kwanciya mai dacewa, zane zai yi aiki tsawon shekaru da yawa.
  • Wadanda ba a cikin ba a ba su ba da cewa babu famfo ta wurare dabam dabam a cikin da'ira.

Abin da mai dumi bene ya fi kusancin laminate: zaɓuɓɓuka uku masu yiwuwa 10185_9

Rashin daidaituwa yana buƙatar haɗawa da shigarwa mai tsada da lokacin cin abinci mai tsada, babban nauyi. Gaskiya ne, wani lokacin suna yin tsarin nau'in bene. A wannan yanayin, bututun suna cakuda su a cikin tsagi na musamman a ƙarƙashin benen katako. Yin amfani da wannan hanyar tana ba da inganci, saboda babu wani zafin zafi. A maimakon haka, faranti na karfe na musayar zafi ana amfani da su, amma wani yanki ne kawai ga matsalar.

3. Infrared dumama

Bambancin Haɗin lantarki, inda tushen dumama ya zama wannan ciwo. Yana da ƙarfi sosai kuma shi ne tef na Carbon, wanda aka saita a kan kauri na fim game da mm 3-4 mm. Godiya ga wannan, kayan aikin sun dace sosai. Exped don ba a buƙata, wanda ke haɓaka lokacin shigarwa da ƙaddamar da tsarin.

Abin da mai dumi bene ya fi kusancin laminate: zaɓuɓɓuka uku masu yiwuwa 10185_10

Wataƙila babban fa'idar cutar dumama shine amfani da ƙarfin ƙarfi. Gidan Mawallafin IR ya fito da na'urar ta kai manyan abu mafi kusa a gare su, a wannan yanayin da barasa, inda suka tara tushe. Yana watsa zafi cikin iska, da kuma zazzabi dakin yana haifar da sauri.

Don shigarwa wajibi ne don bushewa har da tushe, tunda fim ɗin yayi kyau kuma yana iya lalacewa. Substrate mai nuna ra'ayi dole ne a sanya shi, in ba haka ba asarar zafi ba makawa ne. Gabaɗaya, mai dumama yana ba da babban sakamako idan aka kwatanta da hanyoyin da aka bayyana a sama. Wannan yana faruwa saboda gaskiyar cewa babu buƙatar yin ɗumi m taye.

Abin da mai dumi bene ya fi kusancin laminate: zaɓuɓɓuka uku masu yiwuwa 10185_11

Amfanin hanyar za a iya danganta:

  • Shigo da sauri da sauƙi, rarrafe da sake aikawa. Babu buƙatar zubar da tushe kuma jira shi bushewa, sanya laminate nan da nan bayan ƙarshen kwanciya fim.
  • Karamin kauri daga cikin shigarwa, wanda zai baka damar kula da tsawo na ajiye.
  • Yawan Ikon tattalin arziki. Irin Emitter yana amfani da ƙarancin ƙarfi fiye da na USB. Sakamakon gyara tsarin daidaitacce, har yanzu ana iya rage wannan mai nuna alama.

Daga Muhimman halarci ya zama dole don lura da yanayin yanayin fim. Rashin screen ya sa ya yiwu ya yiwu a lalata sashin bangarori saboda matsi a ƙarƙashin sandar ɗaki ko lalacewa ta lalacewar sa. Bugu da kari, amfani da kayan aiki a cikin wuraren rigar ba a bada shawarar ba. Wani debe shine babban farashi mai adalci.

Abin da Laminate ya fi dacewa a zaɓi don dumama mai dumi: lokutan mahimmanci

Yanayin aikin aiki mai rufi da aka sanya akan mai shan dumama yana da bambanci sosai a waɗanda ke wanzu a gaban Hadawa Heating. Saboda haka, lokacin da aka zaɓa, kuna buƙatar la'akari da fasali biyu, wanda zamuyi la'akari da cikakken bayani.

Abin da mai dumi bene ya fi kusancin laminate: zaɓuɓɓuka uku masu yiwuwa 10185_12

1. yiwuwar abubuwa masu guba

A kan aiwatar da masana'antu, phenol formaldehyde resins ana amfani da shi ana amfani da shi a matsayin mai bushe. Lokacin da aka yi masa mai zafi Lamellla, an lalata su tare da rabuwa da sifofin fasali na Volatile. Yana da haɗari ga lafiya, na iya tarawa cikin jiki. Mai samar da labarai ya ba da rahoton cewa gas mai guba ya fara ya tsaya a yanayin zafi sama da 28-30C. Tare da radiator dumama ga irin waɗannan dabi'u, shafi ba mai zafi.

Koyaya, idan akwai bene mai zafi a ƙarƙashinsa, faranti suna da yawa sosai. Saboda haka, akwai haɗarin formdehyde. Don hana wannan, yakamata a yi bukatun:

  • Sayi kawai abubuwan da ba su da guba na yau da kullun (ba tare da motsin Methanal ba) ko Emission). Kudinsu ya fi girma, amma wannan kayan ado ba shi da lafiya.
  • Shigar da masu aikin kwantar da hankali don sarrafa matakin zafi mai zafi. Kada ku wuce yanayin yanayin da masana'anta ta ayyana.
  • Shirya ingantacciyar iska na ɗakuna. Musayar iska mai zurfi da sauri rage yawan abubuwan guba.

Babban bambanci, wanda ya zauna don zaɓar zaɓin ruwa mai ɗumi, ko kuma na lantarki, a'a. Irin nau'in tsarin ba ya wasa na musamman, yawan zafin jiki na dumama Lamellas yana da mahimmanci. Yana da kusan iri ɗaya ne ga duk zane-zane.

Abin da mai dumi bene ya fi kusancin laminate: zaɓuɓɓuka uku masu yiwuwa 10185_13

2. Abubuwan da ake buƙata na Musamman don shigarwa na Conating

Lokacin zabar kayan, ya zama dole don yin la'akari ba wai kawai damar ware abubuwa masu guba ba. Har yanzu akwai wasu lokuta da yawa da kuke buƙatar sani:

  • Za'a iya amfani da tsarin kawai tare da kulle masu iyo, in ba haka ba da nakasar farantin yana yiwuwa saboda babu makawa lokacin faduwarsa yana mai zafi.
  • Lamellas da aka camellas kawai a kan substrate na musamman. Tana da tsauri mafi girma, karamin lokacin farin ciki da ƙarancin zafi, wanda ya zama dole lokacin kwanciya a kan dumama.
  • Ya kamata a haifa a cikin zuciyar cewa wani yanki mai wahala shine iyakokin jiki na tsarin dumama. Saboda haka, ba za a iya hawa kusa da bango ba.

Ga dawowar dawowar zafi wanda ba a haɗa shi ba, ya zama dole a samar da shi da damar iska. Ba za ku iya sanya kerpets a kanta ko sanya kayan daki ba tare da kafafu ba.

Abin da mai dumi bene ya fi kusancin laminate: zaɓuɓɓuka uku masu yiwuwa 10185_14

Don haka, menene bene mai dumi a ƙarƙashin ragin zai zama mafi kyau?

Ba zai yiwu a amsa unambiguously. Haɗin ya dace da kowane nau'in dumama. Zabi ya kamata a yi la'akari da takamaiman yanayin aiki. Misali, ga wani gida mai zaman kansa, zaɓi mai kyau ba zai iya kula da dumama ruwa ba. Don manyan gine-ginen, infrared dumama ya dace. A kowane hali, kuna buƙatar sanin yadda za a zabi kayan "haƙƙin" na '' don kada matsala ta faru yayin amfaninta.

Kara karantawa