Bishiyoyi iri-iri a kaka: yadda ake hanzarta aiwatarwa

Anonim

Daidai kulawa don bishiyoyin lambu da shrubs shine garanti na amfanin gona mai kyau. Jerin ayyukan tilas ne ya haɗa da fararen fata mai kaka. Yaya za a hanzarta wannan aikin?

Bishiyoyi iri-iri a kaka: yadda ake hanzarta aiwatarwa 10411_1

Ana shirya yawan amfanin ci gaba

Photo: Hannun.ru, Kolynikoverg / Fotolia.com

Lebe na Trunks hanya ce mai amfani don kare haushi na bishiyoyi da shukoki. Yana da haushi wanda dole ne ya zama mai tsayayya don canja wurin bambance-bambance na zazzabi, sakamakon ruwan UV haskoki, iska mai sanyi da sanyi. Haka kuma, kwari da yawa kwari kwari suna samun mata kyau sosai wurin gida da kiwo, da rodents suna la'akari da sosai abinci a lokacin sanyi.

Idan bishiyoyi na lambun da shukoki suna aƙalla sau 2 a shekara, to, za su ji rauni a shekara, yana da kyau a duba, ba da yawa amfanin gona

Yadda ake yin mafita?

Hanyoyin don shirya ingantaccen bayani. Musamman shagunan sayar da lemun tsami tare da lemun tsami mai tsami, wanda kawai ake buƙata don tsarma da ruwa a cikin wani gwargwado. A wasu girke-girke wanda aka watsa ta hanyar taken Rediyon Rediyo, ya ƙunshi shawarwarin ƙara ƙarfin ƙarfe, gari ko manne ne mafi kyau a kiyaye, har ma da saniya taki.

Koyaya, yana yiwuwa saya riguna na ruwa na ruwa na musamman, masana'antun waɗanda suka samo ingantattun haɗuwa da abubuwan da ake so. Daga cikin su akwai VGT, abubuwan da ake yisti, mai kyakkyawan fata, tex, zanen yareslavl, pufas. Kuma za mu iya zabar rana kawai a rana da bishiyoyi masu launin shuɗi.

Ana shirya yawan amfanin ci gaba

Ana amfani da fenti don bishiyoyin lambu ana amfani da buroshi, roller, soso ko sprayer. Kafin amfani, shi ne gauraye sosai. Theara yawan daskararren sanyi, rarrabe daban-daban sun sami damar tsayayya da daskarewa da yawa / narkewa. Photo: Hannun.ru, Kolynikoverg / Fotolia.com

Yanayi don aiki

Yanayin da ya dace don bishiyoyin shirya bishiyoyi: yawan zafin jiki na iska da kuma tsarin kanta - ba ƙasa da 5 ° C. Ana amfani da fenti zuwa yadudduka ɗaya ko biyu, don haɓaka lokacin da aka nuna lokaci akan kunshin. Af, ɗayan jawabin yan lambu, wanda aka yi amfani da shi don bishiyoyi, shi ne kawai za a sauƙaƙe su da ruwan sama. A cewar masana'antun, mafi yawan lokuta wannan sakamakon rashin matalauta shawara don lalata ko rashin bin ka'idar aiki. Barrel da manyan rassa dole ne a tsabtace ƙura, datti, yanar gizo, matattu da talauci riƙe shafukan haushi. Yi shi da scraper, wani wuƙa ko goga ƙarfe. Aiki yayin iska mai ƙarfi da ruwan sama ba a bada shawarar ba. Wadanda basu da lokacin da za su yi wa dutsen bishiyoyin a cikin fall, muna ba ku shawara kuyi wannan a watan Fabrairu - Maris.

Mahimman kaddarorin mai zane don bishiyoyin lambu da shukoki

  • Kare daga itacen kwari da kuma jayayya da naman alade mai banbanci.
  • Kare haushi na bishiyoyi daga kunar rana a jiki.
  • Theara yawan hunturu da hardiness na bishiyoyi da kuma ikon ɗaukar bambance bambancen yanayin zafin jiki.
  • Hana samuwar fasa a kan ɓawon burodi.
  • Airƙiri wani tururi-permable interating a kan itace, wanda ba ya tsoma baki tare da musayar iska ta halitta.

Zane fenti na lambu

Suna, Mark.

"Zane don lambun lambu Espert"

"Zane don bishiyoyin lambu"

"Zane mai walƙiya walwalata"

"Zane don lambun lambu wagon"

"Zane don bishiyoyin lambu lek"

"Acrylic fenti na bishiyoyi"

Mai masana'anta

Albarkatu

Pufas.

"Zane na Yaroslavl"

"Tex"

"Mai kirki"

"VGT"

Amfani, M² / kg

6-10.

6-7

4-8

4-8

6-7

biyar

Launi

Farin launi

Farin launi

Farin launi

Farin launi

Farin launi

Farin launi

Gwamnan aikin, watanni

12

24.

24.

goma sha takwas

12

goma sha takwas

Packaging, kg.

2.7

2. 3. 3. 3. 3.

Farashin, Rub.

82.

95. 171. 124. 118. 143.

Yadda za a kawo Whitewash?

Ana amfani da poons ga ɓangaren itacen (daga tushen wuyan ƙasa zuwa reshe na fari) da kuma mafi girma "kwarangwal" da ke kai tsaye daga gangar jikin da aka fisshe na kambi na Bishiyoyi da tsirrai. Za'a iya yin wannan sau da yawa a shekara, duk da haka, masana sun yi imanin cewa ana aiwatar da babban ƙayyadadden madaidaiciya a ƙarshen kaka, kafin sanyi. A wannan yanayin, kututturen bishiyoyi za su zama marasa jin zafi suna ɗaukar rana a watan Fabrairu - Maris da zazzabi da sauka daga maban zuwa ga ƙari zuwa ga ƙari zuwa ga ƙari. Gaskiyar ita ce, a cikin rashin farin ciki da gangar jikin zai iya ɗumi har zuwa 11 ° C, da kuma kwararar ruwan 'ya'yan itace yana farawa a ciki. Da dare, tare da yanayin zafi mara kyau, ruwan 'ya'yan itace, yana fadada cewa zai iya haifar da katangar kyallen takarda da kuma bayyanar zurfin fasa a cikin ɓawon burodi. Daga shekarar makaranta, mun san cewa cewa jikin duhu suna da zafi sosai da sauri da ƙarfi fiye da haske. Sabili da haka, an fentin fararen fararen fararen fata da manyan rassan za a mai da shi ƙasa da dare ana tura sanyi da dare mafi kyau.

Ana shirya yawan amfanin ci gaba

Photo: Hannun.ru, Kolynikoverg / Fotolia.com

Kara karantawa