Lifeshak: Yadda ake Fara Tsabtacewa, idan kun ƙi ta

Anonim

Sanya takamaiman ayyuka, sanya farko daga cikin duk mafi m kuma kar ka manta game da ladan - muna fada yadda ake karkatar da kai a gida sosai.

Lifeshak: Yadda ake Fara Tsabtacewa, idan kun ƙi ta 1998_1

Lifeshak: Yadda ake Fara Tsabtacewa, idan kun ƙi ta

Wasu mutane suna ba da tsaftacewa a shirye don tsaftace dukkan gida a ranar. Idan ba ku kula da su ba kuma ku tsaftace ku yau da kullun ne na yau da kullun, ya kamata ku koyi yadda ake daidaita da tsari daidai. Kuna iya ƙarfafa kanku, karya babban ciniki akan ƙarami, aiki akan al'ada har ma da abokai don suyi "masu sauraro" na tsarkaka da oda a gidan.

1 Fara da karamin

Ka'idar tsabtatawa na gida na 10 ko 15 kowace rana ita ce kyakkyawar hanya don fara abu mai mahimmanci. Yana kan wannan cewa sanannun tsabtatattun dabarun tsabtace su ne. Sau da yawa tsaftacewa an jinkirta daidai saboda yana ɗaukar lokaci mai yawa. Ba koyaushe ake zama dole don tsabtace ɗayan ɗakin ba lokaci ɗaya. Shirya minti biyar don wurare masu rarrafe kuma haskaka lokacin don shi yau da kullun, zaku ga yadda dakin ya canza.

Lifeshak: Yadda ake Fara Tsabtacewa, idan kun ƙi ta 1998_3

  • 6 Lifeshas don wuraren tsabtatawa wadanda suke wahala koyaushe

2 kalma aiki

Abu ne mai sauki ka yi ayyukan da takamaiman kalma. Misali, maimakon "tsaftacewa", saka wasu ƙarin ingantaccen ayyuka: "Wanke bayan gida" da sauransu. A irin waɗannan abubuwan da zaku iya karya tsaftacewa a ko'ina cikin gida ko a wasu daki. Matsakaicin tsari da aikin gida, da sauƙin da shi ne a fara.

Lifeshak: Yadda ake Fara Tsabtacewa, idan kun ƙi ta 1998_5

3 Gayyata abokai

A'a, ba zai taimaka muku ba. Zuwan baƙi shine motsawa nan take don tsaftacewa. Idan ba za ku iya haɗuwa da fara kiran abokai kuma ku gayyaci su zuwa gidanka ba. Domin kada ka kunyata rikici, dole ne ka cire komai kafin su isa.

Lifeshak: Yadda ake Fara Tsabtacewa, idan kun ƙi ta 1998_6

  • Abin da za a yi idan ba a cire gidan ba, kuma baƙi sun riga sun kasance a bakin ƙofa

4 a kai suna karye akai-akai

A cikin, inda yawancin abubuwa masu sassaiƙi da yawa da ƙananan sarari kaɗan, fara tsabtace mafi wuya. Saboda haka, muna kawar da ba dole ba ne. Abubuwa na gida zasu zama da sauƙi, kuma motsa jiki zai zo da kanta.

Lifeshak: Yadda ake Fara Tsabtacewa, idan kun ƙi ta 1998_8

  • Yadda za a sauƙaƙa tsabtatawa idan kuna da babban iyali? 8 Delny Soviets

5 Karfafa kanka

Kuna iya yada kanku kawai bayan tsaftacewa, ba ka damar ganin fim ɗin da kuka fi so ko kuma ya zama mai mahimmanci "kyaututtuka", misali a cikin cafe don kayan zaki don sabon nau'i na takalmi. Fatan da baiwar zai hanzarta aiwatar kuma zai taimaka da sauri don fara dalili mara kyau.

Lifeshak: Yadda ake Fara Tsabtacewa, idan kun ƙi ta 1998_10

6 Aika tafiya cikin gida

Idan tsabtatawa yake a gare ku da kanta - wani tsari mara kyau, gaban mutane a cikin gidan da zai tsoma baki tare da janye hankali, na iya shafar sakamakon. Sabili da haka, don farawa, aika da dangi don tafiya ko jira su fada gado ko zuwa makaranta da aiki. Farawa ne a cikin wani gidan ba tare da komai ba, yana da sauƙi a fara.

Lifeshak: Yadda ake Fara Tsabtacewa, idan kun ƙi ta 1998_11

  • Yadda za a kiyaye tsabta a cikin Apartment lokacin da duk a gida: 7 Right Tukwici

7 samar da al'ada

Yi jadawalin tsaftacewa lokacin da kuma wane yanki za a tsabtace. Dole ne a bi da shirin sosai a ranakun sa'o'i 21 - yana da matukar muhimmanci a gyara al'ada. Bayan wannan lokacin, za a cire ku ta atomatik a gida, ba lallai ne ku yi fi so da tsari ba.

Lifeshak: Yadda ake Fara Tsabtacewa, idan kun ƙi ta 1998_13

  • 8 ra'ayoyi masu sauƙi don kiyaye cikin gidan ba tare da tsabtatawa gaba ɗaya (ba za ku daina ciyar da ƙarshen karshen mako ba!)

8 Sanya mafi yawan rashin dadi

Idan ka ƙi ka tsaftace wanka ko wanke ɗakunan, sanya wannan abun da farko tare da jerin da aka jera. Yawancin lokaci mafi wuya da kuma m cire mu kuma baya bada izinin aiwatarwa. Kuma jin abin da kuka riga kuka yi wuya, ƙara haɓakawa, da sauran tsabtatawa suna da sauƙi.

Lifeshak: Yadda ake Fara Tsabtacewa, idan kun ƙi ta 1998_15

Kara karantawa