8 Murfuruwan kururuwa a cikin tsarin rijiyar a kan makircin

Anonim

Kar a bi ka'idodi, a kusa da gidan kuma kada kuyi tunanin mafaka - kubuta da sauran kurakurai a cikin ƙirar rijiyar.

8 Murfuruwan kururuwa a cikin tsarin rijiyar a kan makircin 44460_1

8 Murfuruwan kururuwa a cikin tsarin rijiyar a kan makircin

Digin rijiyar tare da hannayensu yana buƙatar ƙarfin jiki da juriya. Kuma yana da mahimmanci don guje wa kurakurai masu ban haushi domin kada ya sake yin aikin sake. Idan ka samar da rijiyar a sabon makirci, zabi wurin da ya dace. Yawancin kurakurai suna da alaƙa da tsarin da ba daidai ba na tsarin.

1 tono kusa da tushe

Ta yaya kwanciyar hankali lokacin da rijiyar ta dace a gida! Ba kwa buƙatar saka bokiti masu nauyi kuma zaka iya shan ruwa mai tsabta a kowane lokaci. Shirya wurin da rijiya kusa da gidan, a kalla mita biyar. In ba haka ba, tushe na gidan na iya zama ƙasa da tsoratar da crack, saboda nauyin daga cikin ƙasa ɗin ba kawai a cikin gidan ba, har ma a kan yankin da mafi kusa a cikin digiri 45.

8 Murfuruwan kururuwa a cikin tsarin rijiyar a kan makircin 44460_3

2 karya ka'idodi

Yana da mahimmanci a tuna da nisan da ya wajaba da shawarar. A cewar SUNPIN 2.1.3684-21, daga hanya yana da mahimmanci yana cire nesa na mita 30. A cikin radius na mita 20 daga tushen ruwan sha, haramun ne don wanke motocin, wanke mayafin ko a wata hanya don ƙazantar ruwan. Ya kamata miji 50 daga kowane tushen gurbatawa. Idan ba a yarda da nesa ya bi shi ba, ya zama dole don samun izini a cikin SES. Kuma ginin yana buƙatar hadin gwiwa.

  • Zaɓi ruwa don bayarwa: da kyau ko lafiya - menene mafi kyau?

4 Kada la'akari da halaye na ƙasa

Ba'a ba da shawarar samun rijiyar ba a cikin ƙasa mai narkewa (ta hanyar, wannan kuma yana tsara wannan ka'idojin Sanpy. Saboda halaye na ƙasa, ruwa daga rijiyar na iya ƙunsar karafa mai nauyi, samfuran man fetur da gishiri. Hakanan a cikin wurin da aka ɗauki ƙarƙashin rijiyar, ya kamata ya zama ba tsayayyen ruwa (ko ƙasa), za su iya iya shafan ingancin ruwa a cikin rijiyar. Ana samun ruwa mai yawa a cikin ƙasa mai narkewa.

8 Murfuruwan kururuwa a cikin tsarin rijiyar a kan makircin 44460_5

4 Kada a yi la'akari da shimfidar wuri

Don haka da kyau bai yi ceto da bauta muku shekaru da yawa ba, yana da mahimmanci a shirin shirin don bincika halayen shimfidar wuri. Da gangara da ruwan baya basu dace da ginin rijiyar ba. A cikin wadannan wuraren, zane zai iya rushewa, ko ciki zai zama karancin ruwa.

5 Ajiye kan kayan aiki

Digging rijiyar rijiyar wahala ce da isasshen tsari. Kadai don samar da rijiya a kan makirci ba duka bane, amma idan kun yanke shawarar yin komai da hannuwanku, zabi kayan aikin kirki. Misali, daga inganci da kaifi na felu, wanda yawanci digging rijiyar, aikinku ya dogara, da ta'aziyya. Bi da bi, kayan aiki masu inganci na iya karyewa ko rage aikin aikin.

8 Murfuruwan kururuwa a cikin tsarin rijiyar a kan makircin 44460_6

6 ba abin dogaro don haɗa zobba

Dole ne a haɗa zobba a hankali. Rashin girman manne - ɗayan kuskuren kuskure lokacin gina rijiya. Ko da kun yi amfani da zobba tare da spikes da grooves waɗanda suke da alaƙa da kyau, har yanzu masu sana'a suna ba da shawara kuma sun kuma haifi dukkan tawul. Gaskiyar ita ce a kwance irin wannan zobba ba zai motsa ba, amma suna iya shimfiɗa a tsaye, alal misali, a cikin rabuwa, lokacin da duniya "ta zama motsi".

  • Da kyau an yi shi da ƙawanen hankali: yadda za a tsabtace shi, gyara da shirya don hunturu

7 Bar rajista na waje ba tare da hankali ba

Zaɓi salon da yafi nasarar dacewa a cikin shimfidar wuri da kuma jituwa tare da wasu gine-gine. Mafi mashahuri kayan don mai zanen waje na rijiyar: itace da dutse. Wani lokacin amfani da filastar. Za a iya amfani da tsire-tsire masu rai azaman kayan ado na ado. Yana da mahimmanci a tuna cewa rijiyar bukatun shiga cikin kewaye wuri mai kewaye, kuma don wannan rukunin yanar gizon a kusa da shi ya kamata ya kasance kusa da shi a ƙarƙashin ƙirar shafin.

8 Murfuruwan kururuwa a cikin tsarin rijiyar a kan makircin 44460_8
8 Murfuruwan kururuwa a cikin tsarin rijiyar a kan makircin 44460_9
8 Murfuruwan kururuwa a cikin tsarin rijiyar a kan makircin 44460_10

8 Murfuruwan kururuwa a cikin tsarin rijiyar a kan makircin 44460_11

8 Murfuruwan kururuwa a cikin tsarin rijiyar a kan makircin 44460_12

8 Murfuruwan kururuwa a cikin tsarin rijiyar a kan makircin 44460_13

8 Kada ku rufe da kyau

A cewar SUNPIN 2.1.3684-21, giwa ya kamata ya sami mafaka. Bude sosai barazanar lafiya. Akwai abubuwa masu cutarwa daga farfajiya, fall da nutsar da karamin dabba. Duk wannan ruwa mai ruwa a cikin rijiyar kuma daga baya suna amfani dashi ba tare da tsaftacewa ba zai yiwu. Rufe rijiyar na iya zama murfi na al'ada ko ƙyanƙyashe na musamman, gina gidan ado.

8 Murfuruwan kururuwa a cikin tsarin rijiyar a kan makircin 44460_14

  • Yadda za a rufe rijiyar a yankin ƙasar: zaɓuɓɓukan ƙira

Kara karantawa