Mafi kyawun rufin a cikin gida mai zaman kansa: Sakamakon PLUSES da minuse na kayan

Anonim

Muna ba da shawara, daga abin da kayan don yin rufin saboda yana da kyau, bai gudana ba kuma ya daɗe.

Mafi kyawun rufin a cikin gida mai zaman kansa: Sakamakon PLUSES da minuse na kayan 8619_1

Mafi kyawun rufin a cikin gida mai zaman kansa: Sakamakon PLUSES da minuse na kayan

Duk game da zabar rufin

Matsayi na zabi

Zaɓuɓɓuka masu ban mamaki

  • Sate
  • Fasali
  • Karfe tayal
  • Bituminous tayal
  • Ondulin

Yadda za a zabi rufin rufin

Gyara, har ma da haka don haka gini, yana ba da shawarar mahimmancin kuɗi. Mai ba da izini yana son rage musu, ya ba da cewa wannan ba zai shafi rayuwar sabis ba. Za mu yi ma'amala da yadda za mu rufe rufin gidan ba mai tsada sosai. Amma da farko gano abin da kaddarorin kayan aikin mai kyau yake da shi.

Daga abin da zai tara lokacin zabar

  • Ƙarfi don yin tsayayya mahimman kaya a cikin nau'in dusar ƙanƙara ko ruwa.
  • Juriya ga abin juriya na Atmoshheroena.
  • Karamin taro don kada ya cika tsarin ɗaukar tsari.
  • Mai sauƙin taru, karamin adadin sharar gida yayin dacewa.
  • Doguwar rayuwar sabis.
  • Sauƙaƙe sabis, kiyayewa.

Yana da kyawawa cewa farashin kayan abu bai yi girma ba. Da kyau, idan shafi yana da ra'ayi mai ban sha'awa wanda ya kasance duk rayuwar sabis ɗin. Zuwa rufin ba kawai kare bane, amma ya kuma yi wa ado ginin.

Mafi kyawun rufin a cikin gida mai zaman kansa: Sakamakon PLUSES da minuse na kayan 8619_3

  • Daga ƙirar zuwa rufin: wane rufewa don zaɓa don gida

Abin da ya fi kyau: sake dubawa na kayan rufin saman kayan

Kewayon rufin rufin yana da fadi. An kasu kashi biyu manyan kungiyoyi: sassauƙa da tauri. Na farko an yi shi ne da bitumen, fiberglass, Cellose. Raw kayan na biyu shine ciminti, hade, karfe, da sauransu. Dukkan kungiyoyin suna jin daɗin buƙata. Yi la'akari da mafi kyawun rufe rufin gidan.

Kaya Sate

Veteran a tsakanin rigakafin kayan aikin an riga an samo fiye da shekaru dozin. Yana amfani da siminti na Portland a cikin cakuda tare da Asbestos da ruwa. A sakamakon taro ana gyara shi cikin zanen gado. A baya can, ba a fentin su ba, sun kasance masu haske launin toka. An fasa ƙirar zamani cikin launuka daban-daban. Idan an kawo fenti a mataki na knead, samfurin ba zai shuɗe ba.

rabi

  • Ƙarfi. Takardar shukar cikin sauki mai nauyi na manya.
  • Rayuwar rayuwar kimanin shekaru 25.
  • Kyakkyawan halaye da kuma sauti.
  • Ci gaba. Idan an buƙata, zaku iya maye gurbin kayan da aka lalacewa.
  • Yana ba ƙonewa, ƙarƙashin tasirin babban yanayin zafi baya saki abubuwa masu guba.
  • Farashin zanen gado ya ragu.

Minuse

Da farko dai, wannan shine kasancewar Asbesestos. Dangane da sakamakon binciken kwanan nan, ya juya ya zama carcinogen. Sabili da haka, faranti-ciminti-ciminti ya bayyana ƙara kan siyarwa. Suna da lafiya. Wani debe asbestoscerta shine hygrostcopicity. Ya ɗaga danshi, wanda ke haifar da fashewar hankali, halaka.

Farantin slate ba su da nutsuwa, amma a cikin wuta sun fasa tare da samuwar Sparks. Wannan na iya haifar da wuta kusa da gidajen. Ana kama shi da shigarwa ta wani babban taro na zanen gado, kowannensu yana nauyin 20 kilogiram. Tare da kulawa mara kyau, slate zai iya tsage, yana da ƙarancin rauni.

Mafi kyawun rufin a cikin gida mai zaman kansa: Sakamakon PLUSES da minuse na kayan 8619_5

  • Me kuke buƙatar kare rufin: 6 maki da ya kamata ku sani

Takardar fasali

Akwai shi a cikin farantin faranti na murfin karfe mai rufi tare da Layer na kariya. Latterarshen ya bambanta. Wannan wani yanki ne na polymers na musamman. Kayayyakin Galvanized kayayyakin, Layer mai kariya ta flutered da sauri. Polymers sun fi kariya ta ƙarfe daga lalata. Irin wannan kariya launi ne launi daban.

rabi

  • The mun gwada da rauni taro, cuppertionarin ƙirar ba zai zama ba.
  • Babban ƙarfi, juriya ga lalacewar injina.
  • Mahaifin, ƙarfe ya kasance mai aminci sosai.
  • Saukarwa mai sauƙi, wanda za'a iya aiwatarwa da kansa.

Minuse

Kuna buƙatar sani game da kayan sauti mara kyau. Ruwan sama, har ma da haka da yawa, nutsuwa a kan rufin, a fili zai ji a cikin kowane kusurwa na gidan. Gaskiya ne, an magance wannan matsalar ta hanyar shirya ƙarin rufin amo. Halin rufi na zafi yana da kasa. Shigarwa na rufi da ruwa za a buƙaci, in ba haka ba samuwar condensate mai yiwuwa ne.

Don rufin wani hadaddun tsari, da wuya ƙwararren ne zaɓaɓɓu saboda dole ne ya ɗauka tare da babban gefe. A wannan yanayin, za a sami sharar gida mai yawa daga trimming. Wani debe shine yanayin rauni na karewa. Sabili da haka, a lokacin da sanya farantin, an gyara masu siye kawai kawai. Ana sarrafa ramuka na slicing ta hanyar fenti. In ba haka ba, fuch na lalata jiki zai bayyana da sauri a cikin waɗannan shafuka.

Mafi kyawun rufin a cikin gida mai zaman kansa: Sakamakon PLUSES da minuse na kayan 8619_7

  • Ta yaya suke yin ƙofa a cikin gidan masu zaman kansu

Karfe tayal

Kwaikwayon gargajiya na gargajiya tayal tayal. Yana da munanan samfuran da aka rufe tare da yadudduka masu kariya na zinc da polymers. Siffar shingle ya bambanta daga trapezoidal zuwa semicmirchular, fentin a launuka daban-daban. A kwatankwacin da ƙwararrun mai ƙwararru, yana da fa'ida tare da kyakkyawar ra'ayi da ƙaramin rabo. Lardin yana gyara shigarwa.

rabi

  • Karamin nauyi na kimanin 6 kilogiram a kowace murabba'i. m. Wannan yana ba ku damar sanya zanen gado a kan akwakun, yi amfani da su don gidaje tare da kafuwar wuta.
  • Karfin rufin da aka tattara. Wannan ya faru ne saboda amincin ƙarfe ne na ƙarfe, karamin adadin seams.
  • Karkatarwa. Yana ba da matsakaicin shekaru 50. Ana amfani da tayal tile a ƙarƙashin kowane yanayi na yanayin yanayi, duk da duk da yawan yanayin zafi da babba.
  • Mai sauƙin shigarwa na sauri. An riƙe shi a kowane lokaci na shekara. Kasancewar abubuwan haɗe-haɗe na musamman, sauran abubuwan haɗin suna sauƙa sauƙi. Zai yuwu ka ba da rufin tare da kyakkyawan inganci tare da taimakonsu.
  • Juriya ga wuta.

Minuse

Tial tila yana da halaye marasa daidaituwa. Ana buƙatar ƙarin amo da rufi mai zafi. Hukuncin na jinkirta shayar da dusar ƙanƙara a kan rufin, don haka ana bada shawarar kusurwar da aka ba da shawarar ta lura. Ba zai iya zama ƙasa da 14 °.

Taɓa wa ɗabi'un ƙarfe masu hadaddun hadaddun abubuwa ba shi da riba. Ana buƙatar adadi, saboda wannan, sharar gida yayin trimming na iya zama zuwa kashi ɗaya bisa uku na adadin da ake buƙata. Polymer mai kariya ta hanyar lalacewa ga lalacewa ta inji. Koda karamin kararraki zai zama "ƙofa" don lalata. A saboda wannan dalili, lokacin kwanciya, ya juya ya yi shi sosai, suna fenti da duk ramuka da sassan, yi amfani da masu zagaye na musamman kawai.

Mafi kyawun rufin a cikin gida mai zaman kansa: Sakamakon PLUSES da minuse na kayan 8619_9

  • Yadda za a rufe rufin ruberioid yayi da kanka: Umurnin cikakken umarnin

Bituminous tayal

Wakilin rukuni na kayan rufewa mai sassauza, wani nau'in multillile "kek". An samar da shi a kan fiberglass, wanda yake impregnated tare da m bitumen. Ana amfani da kayan kwalliya na ado daga sama. Wannan fasahar ma'adinai ce mai launi. Ba wai kawai yana karewa bane, har ma suna ado da samfurin. Motar fiberglass an rufe ta hanyar polymer-bituminous sanyi mai jure sanyi.

Layer mafi ƙasƙanci fim ne, yana hana manne da sassan. Cire a cikin aiwatar da kwanciya.

rabi

  • Kyakkyawan amo da kuma yanayin rufin shara. Ba a buƙatar ƙarin kariya ba.
  • Strearfin da elasticity cewa fiberglass bai rasa ko da ƙananan yanayin zafi ba. Wannan yana ba ku damar sa kayan sa a kan mahimmancin tsari.
  • Nauyi mai nauyi, kimanin kilogram 5 a kowace murabba'i. m. Wannan yana sauƙaƙe shigarwa, ba ya ba da babban kaya akan tsarin tallafi.
  • Doguwar rayuwar sabis. Daga masana'antun daban-daban, ya bambanta daga shekaru 30 zuwa 50.
  • Babban zaɓi na siffofin, launuka.
  • Sauki shigarwa. Kuna iya rufe rufin faranti masu sassauci ba tare da taimakon ƙwararrun masana ba.

Minuse

Da farko dai, ya zama dole a saka shi kawai a kan daskararren crate na kayan danshi-jurewa. Yana kara farashin murabba'in murabba'i. A saboda wannan dalili, farashin alkuki daga fale-falen ƙarfe suna da kusan iri ɗaya ne, duk da bambanci mai mahimmanci a farashin.

Akwai iyakoki a kan kusurwar karkata. Idan kasa da 12 °, ba shi yiwuwa a rufe abu mai sauƙin rufi. Don tsari tare da nuna ra'ayi daga 12 ° zuwa 18 °, yana da kyawawa don shirya ƙarin ruwa a kan moisturization na gutsuttsen. Daga ƙananan minuses ya zama dole don lura da girman faranti, yana ɗaukar cewa dole ne a tsabtace su sau da yawa. Babban yanayin zafi ba su da haɗari ga bitumen, amma ya jure shi. Sabili da haka, ba shi yiwuwa a matsa da tayal cikin yanayin zafi.

Mafi kyawun rufin a cikin gida mai zaman kansa: Sakamakon PLUSES da minuse na kayan 8619_11

  • Mun zabi rufin: 3 manyan tambayoyi da kuma nazarin kayan

Ondulin

Don masana'anta, ana amfani da sel na halitta. 'Yan gudun hijira suna dumu, guga man, ba su nau'in zanen WAVY. An zana kayayyakin da aka gama a launuka daban-daban, soaked tare da bitumen. Godiya ga irin wannan fasaha, farantin suna samun kyawawan juriya ruwa, wanda yake fi kusan duk analogues.

rabi

  • Karamin nauyi. Takardar sau hudu yana da sauki fiye da kama da yankin Slate. Wannan yana sauƙaƙe sufuri, shigarwa. Karfafa zanen truss ko tushe bai da shi.
  • Juriya ga abin juriya na Atmoshheroena. Acid, alkalis, samfuran mai a Ondulin faranti ba su da haɗari. Saboda haka, gas na masana'antu, gasashe na acid ba zai lalata shi ba.
  • Hygienic da muhalli muhalli. A shafi ba ya rarraba guba mai guba. Gurbatarwa a kanta ba jinkiri ba.
  • Kyakkyawan asarar halaye. Gidan zai yi shiru ko da lokacin ruwan sama.
  • Araha mai araha, wanda ke ba da izinin samar da rufin.
  • Dacewa da hawa. Farantin da aka tanƙwara, yana da sauƙin yanka tare da talakawa hacsaw. Gyara su a kan ƙusoshin musamman waɗanda suke rufe cikin mafi girman abin da aka yi.

  • Daban-dalla-dalla-dalla kafa don hawa bendulin a kan rufin

Duk da mutane da yawa fa'idodi, ondulin ba koyaushe zaɓi ga gidaje masu zaman kansu ba. Yawancin lokuta ana amfani da su don gidajen ƙasa ko ginin gidaje. Dalilin ya ta'allaka ne a cikin amsar mara kyau. Sun bayyana bayan kwanciya ba da gangan ba. Misali, kowane takaddun yakamata a yi lissafin ƙusoshin akalla 20, in ba haka ba ƙarfin zai wahala. Gaske na crate yana shafar sa, ya kamata ya zama ba fiye da cm 60 ba. Rashin yarda da fasaha yana haifar da asarar kaddarorin aiki.

Idan an yi komai daidai, ondulin zai kasance shekaru 15-20. La'akari da farashinsa, yana da kyau sosai.

  • Me za a zabi: ondulin ko karfe tayal? Kwatanta ka'idodi 5

Minuse

Za'a iya la'akari da debe wanda ba a bayyana ba zai iya la'akari da haɓakawa da faduwa. Ba shi yiwuwa a ɗauki waɗannan raunin. Duk da tabbacin masana'antun, kwanciyar hankali na halittu na Ontulin kusan iri ɗaya ne tare da slate. Ganyen rigar da a cikin shekaru 3-4 na iya zama "blooming".

Mafi kyawun rufin a cikin gida mai zaman kansa: Sakamakon PLUSES da minuse na kayan 8619_15

Babu shakka, mafi kyawun kuma mai rahusa don rufe rufin gidan yana da wahala. Don nemo shawarar da ta dace, ya zama dole a yi la'akari da yanayin yanayin, yanayin aiki, wurin ginin, kamar. Akwai zaɓuɓɓuka da yawa, wanda zaku iya zaɓa mafi kyau duka.

  • Jagora ta hanyar rufin gidaje a cikin gine-ginen mazaunin

Kara karantawa