4 Kuskuren gama gari a cikin tsarin dumama a cikin ƙasar

Anonim

Ba za ku iya yin la'akari da asarar zafi ba, ba daidai ba lasafta yawan radiators kuma zaɓi batura ta kariyar iko. Mun ba da labarin ƙarin game da akai-akai tare da ƙwararren masani.

4 Kuskuren gama gari a cikin tsarin dumama a cikin ƙasar 2131_1

4 Kuskuren gama gari a cikin tsarin dumama a cikin ƙasar

Abubuwan da ba a karo da tsawan tsarin dumama ba yana da tsada kamar tsada kamar yadda ake tunani. Koyaya, idan kun fahimci bambanci, zai yi latti. Tare da Alexey Dubchak, manajan aikin a cikin rukunin "Injiniyar Injiniya" na LEEE MERLER shagunan, muna magana ne game da kurakuran gama gari a cikin gidan mai dumama.

1 zabin maɓallin kuzari mara inganci

Yawancin lokaci zaɓi tsakanin dumama lantarki, gas da mai.

Haɓaka lantarki yana da fa'idodi da yawa: shigarwa mai sauƙi na taron da kuma tsarin ƙasa mai dumi, babu buƙatar ƙaddamar da sadarwa a bene da bangon da aka gyara. Amma akwai kuma rashin nasara - takardar kudi za ta zama da yawa.

Idan gidan yana da damar zuwa babban gas, dakin wanka mai gas kuma yana haɗa tsarin dumama na ruwa - mafita mafi daidai. Irin wannan kayan aikin tsarin zai kashe ƙarin abubuwan haɗin gwiwar da kuma manyan ɗakunan lantarki, amma ciyarwa bazai biya da sauri ba saboda ƙarancin aiki.

Kudin dumama gidan gas shine kusan sau hudu ya rage a kwatanta da dumiyar lantarki.

Idan babu wani babban gas, dakin belaper da kayan aiki har yanzu yana yiwuwa. Lokacin zabar tushen makamashi a wannan yanayin, yana da cikakkunsu don nazarin samuwar mai da farashin don hakan.

Saboda haka, kwalfa dutse na iya kasancewa a cikin yankuna tare da ma'adinan min mai daɗin gas na burbushin halittu. Inda akwai gandun daji da yawa, zaku iya zabar dumama tare da bakin tukunyar mai a kan itacen wuta, man ƙwayar man fetur ko kuma pellets - granules daga guga.

Mafi yawan hanyoyin samar da makamashi sun hada da gas da man fetur mai ruwa da ruwa.

Hakanan za'a iya kasancewa tushen waɗannan masu ƙarfin kuzari akan ginin ɗakin bailewa kuma haɗa tsarin mai dumama ruwa. Yana da mahimmanci la'akari cewa shigarwa na ajiya don gas mai gas zai buƙaci farashi, yayin da ƙwararrun kwantena kawai zasu buƙaci don adana man dizal.

4 Kuskuren gama gari a cikin tsarin dumama a cikin ƙasar 2131_3

  • Faq a kan tsarin dumama na gas: 7 Amsoshin manyan tambayoyin

2 Zabi mara kyau na radiators

Lissafta adadin baturan

Sanin ka'idoji da kuma yankin ɗakunan, zaka iya zaɓar adadin hasken da ake buƙata a cikin shagon.

Yi amfani da mai sauƙaƙe mai sauƙi: don dumama 1 sq. M. m a cikin dakin tare da tsawo na ajiye 2.5 mita wajibi ne don ciyar da kuzari 100 (radiator wutar lantarki a Watts).

Idan tushe a cikin dakin sama da mita 2.5, lissafta tsayin daka a matsayin kashi, sannan kuma daidaita lissafin ta wannan darajar. Domin kada shigar da ƙarin Roma, zabi batura masu ƙarfi.

Wannan hanyar ƙididdigar ta dace da tsarin binciken lokacin da babu abin da ke hana radiators na tsawon da ake buƙata a madaidaiciyar wurare. Amma a cikin gidajen wani lokacin ba shi yiwuwa a kafa karuwar kayan maye, saboda ingantaccen tsarin gine-gine masu kirkirar gine-gine. Sannan dole ne ka zabi ingantaccen tsari.

Zabi mai amfani da ruwa mai amfani

Kasuwar kasuwa ta gabatar da karfe, aluminium da ƙarfe dumin radiators. Kowane mutum na da fa'ida da rashin amfanin sa. Canjin aluminium suna sanannu da mafi girman canjin zafi, amma ba da ƙasa da wasu kuma suna ƙarƙashin lalacewa na inji. Radiators na ƙarfe ne mai dorewa da abin dogaro, tsada mara amfani, amma suna da ban sha'awa girma a wannan ikon.

Hotunan radiatillic na zamani suna haɗuwa da fa'idodin aluminum da batir na karfe. A cikin radiator na Bimetallic yana da dorewa mai dorewa wanda ruwa ke zagi. A waje akwai bangarori na aluminum tare da ƙishiya, zafi yana ba da zafi sosai.

Hotunan radiatic ne wanda zai zama mafi kyawun mafita yayin da ba za a iya shigar da manyan batura a cikin ɗakin ba.

Tsarin tsari, sashe ne da monolithic, yayin da nau'in farko yafi dacewa. Kuna iya zaɓar daga yawan sassan daga 4 zuwa 22, saboda haka yana da sauƙi a sami mafita ga kowane irin aikin hadaddun. Bugu da kari, samfuran kwastomomi don shigarwa a cikin ƙasa ana samun su yau, da kuma radiatical a tsaye waɗanda ke amfani da windows na Faransa. Hotunan radiatical suna kan bangon tsakanin windows, kuma wannan maganin yana ba ku damar ƙirƙirar tsarin dumama na ikon da ba a so ba tare da daidaitaccen wuri na batura ba.

4 Kuskuren gama gari a cikin tsarin dumama a cikin ƙasar 2131_5

A yau, manyan dama da dama suna ba da aikin don tsara kuma shigar da tsarin injiniya na bugun injiniya. Don haka zaka iya samun aikin da kayan aikin gidan.

3 ba daidai ba fadada batura batura

Lokacin shigar da radiators, zai iya yiwuwa a guji kurakurai idan kuna amfani da ƙa'idodin Snip 41-01-2003. Distance daga taga sill ga radiyo na waɗannan ka'idojin ya kamata ya zama aƙalla 10 cm. Tsakanin bango da bene yafi dacewa ya bar nisa da akalla uku daga kauri daga cikin radiator. Tsakanin bene da kasan radiator - daga 8 cm. Idan wannan rata zai zama sama da 15 cm, bambancin zafin jiki a ƙasa kuma a saman ɗakin zai zama sananne.

4 Kuskuren gama gari a cikin tsarin dumama a cikin ƙasar 2131_6

  • Yadda za a zabi mai dumama radiators: Clean jagora

4 asarar da ba ta dace ba

Sau da yawa, bayan shigar da tsarin dumama ya juya cewa ikon bai ɓace ba. Kuma dalilin wani lokacin yana kwance ba a lissafin da ba daidai ba. Za'a iya zaɓaɓɓen iko daidai, amma idan gidan bai auna asarar zafi ba, bazai isa ba.

Auna da asarar zafi ana aiwatar da shi a matakin tsara tsarin mai dumama. A yayin ma'aunai, ƙwararren masani nazarin gidan tare da Imel na Thermal don gano kurakuran da aka yi yayin gini.

Mafi yawan abubuwan da ke haifar da asarar zafi: wadataccen inganci na windows biyu-glazed windows da gaban gadoji na sanyi.

Kwadago na sanyi sau da yawa suna faruwa a cikin abubuwan tsakanin sassa na gidan. Tsarin tsari na kayan tare da mafi girman yanayin aiki na iya zama gadar sanyi, alal misali, ƙarfafawa na ƙwallon ruwa a cikin bango bango. Wani ɓangare na kasawa da aka gano za a iya cire shi ta hanyoyi daban-daban. Daga cikin shahararrun shahararrun abubuwa: rufi da hadin gwiwa tsakanin farantin tare da Majalisar Foam da halittar wani Layer Layer rufin da ya kara zafi canja wuri.

4 Kuskuren gama gari a cikin tsarin dumama a cikin ƙasar 2131_8

Kara karantawa